• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swiss Manager Pro 1.70 UIQ3 Full bởi Gabika318 - ( Update 2/1/09 )

Caohieu88

Swiss Manager Pro 1.70 UIQ3 Full by Gabika318

PM quản lý hệ thống và giải phóng bộ nhớ quen thuộc đã có bản FULL hoàn toàn ko cần đến bản 1.6 nữa. Có 2 phiên bản: Bản thông thường và bản Hacked - Allfiles ( xem các file hệ thống ko cần Capsswitch )

Chỉnh sửa cuối:

thientai_kt

Trời. Sao nhanh vậy. Mà bản này đã có Việt hóa chưa? Congvoi xem tình hình thế nào Việt hóa cho anh em cả bản SW này và XP cho dễ dùng.

tri_etech2008

Bản mới này có thêm chức năng gì mới không bác Hiếu?bản việt hóa trước e cài vào máy toàn bị lỗi khởi động lại máy, cứ dùng bản thông thường có khi ổn định hơn nhiều

Caohieu88

Bản mới này có thêm chức năng gì mới không bác Hiếu?bản việt hóa trước e cài vào máy toàn bị lỗi khởi động lại máy, cứ dùng bản thông thường có khi ổn định hơn nhiều

Thực ra bản này hơn các bản trước là đã được làm FULL hoàn toàn, không cần phải dùng bản 1.6 rồi Upgrade lên 1.7 như trước nữa, rất thuận tiện cho anh em sử dụng và mới Hack máy. Còn về tính năng thì vẫn như thế, bản Allfiles thì cho phép xem tập tin bảo mật mà ko cần set Capsswitch Off nữa. Mình thì vẫn đang dùng bản Việt hóa của anh Tài rất tốt và tiện lợi!

Caohieu88

hehe, làm sao P990i đưa được Statusbar lên trên được các bạn ^ ^ Hầu hết các ảnh soft thường được lấy trên Google mà :D

chuvantoan

BÁC hiếu ơi cho em hỏi chút tại sao máy cua em cài ban 1.7 lúc vào rồi thoát ra la máy tự dộng tắt nguồn

bản việt hóa mới bi như vậy chứ từ trước tới giò e xài bản tiếng anh thì ko bị

bác giúp e với chứ máy cứ tắt mỏ nguồn như vậy hoài nóng mặt lắm bác ơi

có ai biết vì sao nó lại như vậy chỉ cho em biế vói em xin cảm ơn

em cũng bi y như bác vậy có cách nao khắc phục ko bác chỉ cho em với

cảm ơn bác trước nghe

Last edited by a moderator:

vietDuck

BÁC hiếu ơi cho em hỏi chút tại sao máy cua em cài ban 1.7 lúc vào rồi thoát ra la máy tự dộng tắt nguồn

bản việt hóa mới bi như vậy chứ từ trước tới giò e xài bản tiếng anh thì ko bị

bác giúp e với chứ máy cứ tắt mỏ nguồn như vậy hoài nóng mặt lắm bác ơi

có ai biết vì sao nó lại như vậy chỉ cho em biế vói em xin cảm ơn

em cũng bi y như bác vậy có cách nao khắc phục ko bác chỉ cho em với

cảm ơn bác trước nghe

Gỡ bản VH ra cài bản TA vào thôi bạn à Cái này nó tùy từng máy Mỗi máy nó 1 kiểu Không sờ thấy máy bạn Khắc phục sao được ;)

pphapp

ủa ram free 60mb mà nhiều uh. máy mình ram 128mb mà chẳng hiểu sao free chỉ được 74.5mb có khi là 70mb mà cũng có khi là 78mb. chẳng thể nào hiểu nổi sao máy mình ngốn nhiều ram vậy ko biết.

vietDuck

ủa ram free 60mb mà nhiều uh. máy mình ram 128mb mà chẳng hiểu sao free chỉ được 74.5mb có khi là 70mb mà cũng có khi là 78mb. chẳng thể nào hiểu nổi sao máy mình ngốn nhiều ram vậy ko biết.

Có những chương trình trong quá trình dùng máy Nó chạy ẩn như MainMenu Phone Để giúp bạn gọi và vào Menu của máy nhanh Những chương trình này không tắt đi được Nên nó vẫn chiếm gần nửa số RAM của máy bạn Cũng dễ hiểu thôi mà ;)

tri_etech2008

Tốt nhất bạn nên cài bản tiếng Anh đi, máy mình cài bản việt hóa thì toàn bị tự động tắt máy, chỉ có cách mỗi lần tắt máy khởi động lại là bạn phải uninstall bản việt hóa đi rồi cài lại thì mới được, nếu không máy tự động tắt ngay.

chuvantoan

123

Posted via Mobile Device cảm ơn bác nghe chán quá em lại khoái bane việt hóa mà giờ ko được dùng

Đành chịu vậy dù sao cũng cảm ơn bác nhiều nghe

Last edited by a moderator:

vittroi07

Swiss Manager Pro 1.70 UIQ3 Full by Gabika318

PM quản lý hệ thống và giải phóng bộ nhớ quen thuộc đã có bản FULL hoàn toàn ko cần đến bản 1.6 nữa. Có 2 phiên bản: Bản thông thường và bản Hacked - Allfiles ( xem các file hệ thống ko cần Capsswitch )
các bác cho tôi hỏi một chút về cách sử dụng chương trình này , ko hiểu sao tôi nhấn vào ( reclaim ram ) mà nó chằng giải quyết được gì cả ram của tôi vẫn chẳng thay đổi cải thiện chút nào cả? hay là phải làm thêm thao tác gì nữa? ram máy p990i của tôi là 64mb hiện giờ nó chỉ còn trống có 2mb không thể cải thiện lên được chán quá !!!!!

Caohieu88

các bác cho tôi hỏi một chút về cách sử dụng chương trình này , ko hiểu sao tôi nhấn vào ( reclaim ram ) mà nó chằng giải quyết được gì cả ram của tôi vẫn chẳng thay đổi cải thiện chút nào cả? hay là phải làm thêm thao tác gì nữa? ram máy p990i của tôi là 64mb hiện giờ nó chỉ còn trống có 2mb không thể cải thiện lên được chán quá !!!!!

Bạn nên ấn vào End all task để tắt các chương trình. Một số chương trình chạy hệ thống thì dùng End Application và một cách mạnh nhất là để Level 3 và reclaim memory bạn nhé. Với P990i ram yếu thì thỉnh thoảng bạn nên tự Restart máy một lần nhé ( ít nhất 1 tuần 1 lần ). Với máy của bạn sau khi chạy nhiều chương trình và cài các chương trình vào C nhiều thì sẽ có lúc chỉ còn 2Mb là đúng rùi, bạn nên thử làm theo cách của mình ở trên nhé!