• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swiss Manager Pro 1.80 - Phần mềm hệ thống hàng đầu cho UIQ 3.x (9/6/09)

Caohieu88

Swiss Manager 1.80 - Phần mềm quản lý hệ thống hàng đầu cho UIQ 3.x​

Một thông tin vui cho anh em UIQ là hãng PM nổi tiếng (chuyên các sản phẩm cho UIQ) đã quyết định vẫn sẽ tiếp tục phát triển PM cho UIQ (đã tạm dừng hồi đầu năm do quá nhiều PM mới ra bị vi phạm bản quyền), và bằng chứng là bản Swiss Manager 1.80 miễn phí này, với rất nhiều cải tiến mới và được coi như là một sự chuẩn bị đầy hứa hẹn cho Swiss Manager Elite 2.0!!! Anh em có thể yên tâm được phần nào khi đại gia PM UIQ đã suy nghĩ lại!
PS: Bản thân mình nếu ko có bản Full miễn phí cho ver 2.0 thì sẽ cố gắng mua cho bằng được, ko thể thua bạn bè quốc tế mãi được!

mylove81

Đây đúng là một thông tin rất vui cho anh em UIQ thanks Hiếu nhiều

nguyendoanto

Đúng là miễn phí có khác. Các chức năng bị giảm đến mức tối thiểu. Giải phóng bộ nhớ chỉ đến lever 2

phanminhtri

xài 1.70 full cho nó đầy đủ chức năng,có bác nào bik mua jukebox chỉ e với

titanlys

cho e hỏi cái giải phóng RAm ở mức độ level mấy ạh???e xài 1.7 là ở level 3 giải phóng mậnh với lại tự update lại các file hệ thống lúc mjnh mod khỏi mắc công khởi động lại máy :D

cmt_bk

cho e hỏi cái giải phóng RAm ở mức độ level mấy ạh???e xài 1.7 là ở level 3 giải phóng mậnh với lại tự update lại các file hệ thống lúc mjnh mod khỏi mắc công khởi động lại máy :D

bình thường phần mềm sẽ để mặc định ở level 1, nếu chỉnh đến level3 thì nó khi giải phóng nó sẽ cho đi luôn cả các ứng dụng hệ thống đang chạy, chỉ để lại mấy cái quan trọng thui.

titanlys

@cmt_bk: chắc bạn hju nhầm rùi có 1 phiên bản anh Congvoi post lên chỉ có ở mức độ level2 thoy àh ko có level3 phiên bản này cũng vậy ln đó chỉ có level2 thoy giải phóng ram ko được mạnh lắm :D

NokuaN70

Well-Known Member
@cmt_bk: chắc bạn hju nhầm rùi có 1 phiên bản anh Congvoi post lên chỉ có ở mức độ level2 thoy àh ko có level3 phiên bản này cũng vậy ln đó chỉ có level2 thoy giải phóng ram ko được mạnh lắm :D

Đó là 2 bản free nên nó chỉ giải phóng Ram đến level 2, có một bản full thương mại trên forum nó cho phép giải phóng tới level 3. Nếu bạn muốn xài thì search lại nhé, mình online bằng ĐT nên kg dẫn link cho bạn dc.

Posted via Mobile Device

cmt_bk

chỉ có bản đã được làm FULL mới có chế độ chỉnh sang level 3, còn bản mà congvoi post ở đây chỉ là bản free do nhà sản xuất cung cấp nên chỉ có 1 số tính năng chính chứ không mạnh như bản 1.70 đã được làm FULL trước đó.

dengrumingzi

Sau 3 tháng dùng p990i, khi setting cho SMP mình thấy Chọn level 2 là tuyệt nhất.
Đã có v1.7 nay lại có 1.8. UIQ đúng là chả thiếu thứ gì.
Thanks bac CaoHieu nhiệt tình!

O9xx19xx29

Cái SW này có lẽ anh em P9 và M600 quan tâm nhiều - các dòng còn lại ram dễ thở hơn nên hiếm khi bị treo vì hết ram ( nếu chú ý 1 chút tắt các ứng dụng khi mở quá nhiều )

sonyfc

chỉ có bản đã được làm FULL mới có chế độ chỉnh sang level 3, còn bản mà congvoi post ở đây chỉ là bản free do nhà sản xuất cung cấp nên chỉ có 1 số tính năng chính chứ không mạnh như bản 1.70 đã được làm FULL trước đó.

chính xác như bạn nói rồi! level 2 là cao nhất. Nhưng không hiểu tại sao cài bản 1.8 rồi nhưng bản 1.7 vẫn còn nhỉ?

Caohieu88

chính xác như bạn nói rồi! level 2 là cao nhất. Nhưng không hiểu tại sao cài bản 1.8 rồi nhưng bản 1.7 vẫn còn nhỉ?

Bản 1.8 này ko cài trực tiếp Upgrade từ bản 1.7 và UID hình như cũng khác. Có thể do 2 lý do: Một là bản miễn phí, hai là có thể một bước đột phá mới chuẩn bị cho bản 2.0 elite?

titanlys

e xài bản 1.70 thấy vẫn ổn mà bản 1.8 thấy các tính năng bị cắt bớt 1 phần thấy thiếu thiếu cái ji đó :D nên vẫn xài 1.7
P/S: cái icon của 1.7 nguyên bản vẫn đẹp hơn 1.8 :D