• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian^3 đã hoàn thiện

cute09

Symbian^3 thực chất là s60v5 nâng cấp.Nâng cấp ra sao thì chủ theard nói rồi.
Ở trên có bác bảo symbian^3 bằng 1 phần của WM .Vậy mà cũng nói đc,k hiểu bác so sánh với WM mấy,nếu WM 7 mới ra thì có những tính năng thua xa symbian 3(đa nhiệm,copy and paste,...)
Chả có hệ điều hành nào là tốt nhất ,chỉ có hệ điều hành phù hợp với người dùng nhất.Vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Ở trên có bác bảo symbian^3 bằng 1 phần của WM .Vậy mà cũng nói đc,k hiểu bác so sánh với WM mấy,nếu WM 6 mới ra thì có những tính năng thua xa symbian 3(đa nhiệm,copy and paste,...)
Chả có hệ điều hành nào là tốt nhất ,chỉ có hệ điều hành phù hợp với người dùng nhất.Vậy thôi.

Đã là tốt nhất thì không cần hoàn thiện...:D

duc143

Đừng quên sẽ còn sym^4 nữa \-/

Ở trên có bác bảo symbian^3 bằng 1 phần của WM .Vậy mà cũng nói đc,k hiểu bác so sánh với WM mấy,nếu WM 7 mới ra thì có những tính năng thua xa symbian 3(đa nhiệm,copy and paste,...)

Chuẩn không cần chỉnh :D

khong_co_ai

Active Member
ĐAng dùng SYM ^3 nhưng gét nhất là dùng soft cứ phải hack máy và kén phần mềm ghê. Ước sao SYM viết 1 PM cho tất cả các máy chạy SYM khác cùng dùng như WM (tất nhiên là dành cho các máy có màn hình khác nhau thì phiên bản khác nhau rồi)
Có cái SYM có mà WM không có nhưng có cái WM có mà SYM không có. Túm lại họ làm ra phải khác nhau chứ nếu giống nhau thì bán cho ai nhỉ?

vjpcoj

Member
Đừng quên sẽ còn sym^4 nữa \-/
Sẽ không có sym^4 vì Nokia không bao giờ động đến số 4 trong các sản phẩm của mình! Người châu Á kiêng số 4 mà thị trường Nokia thì chủ yếu châu Á! Ví dụ như N93 rồi tiếp N95 chứ ko có N94!

vitdalat

Sẽ không có sym^4 vì Nokia không bao giờ động đến số 4 trong các sản phẩm của mình! Người châu Á kiêng số 4 mà thị trường Nokia thì chủ yếu châu Á! Ví dụ như N93 rồi tiếp N95 chứ ko có N94!

chính xác.mà thực sự nếu symbian nếu muốn cạnh tranh với thằng android thì nên cải tiến ứng dụng đi là vừa.ứng dụng còn nghèo nàn quá(dành cho các dòng symbian mới)

vjpcoj

Member
Tốt nhất là tập trung phát triển Meego, thấy Maemo trên N900 độ tuỳ biến rất cao,chạy đa nhiệm không thằng nào bằng! thực ra ứng dụng trên sym rất nhiều nhưng nửa vời, ví dụ như chuơng trình chặn cuộc gọi chẳng hạn,trên sym có nhanh kiểu gì cũng có độ trễ chứ không chặn đứng được như các hệ điều hành khác!

dongtam

không thể gọi là hoàn thiện khi mà trình duyệt video phải xem từng video một ....???

nuong

mình đọc cung thấy hay lắm nhưng không thấy chỗ download đâu cả. uhuuhuhu