• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian OS 9.2 với 9.1 có khác nhau gì không vậy?

w2k

Posted via Mobile Device Hóa ra là 9.2 mạnh hơn 9.1 à. Thảo nào N5320 của mình yếu hơn N82 của ông bạn cùng lớp. ^.^

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device Hóa ra là 9.2 mạnh hơn 9.1 à. Thảo nào N5320 của mình yếu hơn N82 của ông bạn cùng lớp. ^.^

N82 mới FP1 OS9.2, 5320 FP2 OS9.3. Máy bạn bị gì đấy chứ 5320 mình so sánh với N95 (tương đượng N82) thì tốc độ cài đặt hay gỡ ứng dụng rất nhanh so với N95.

w2k

Hình như ngang N95-1 và N82 :) Con 5320 là con đầu tiên của OS9.3 thì phải :)

Chính xác la nó thuộc dòng OS 9.2. Máy nhanh hay chậm cũng kòn tùy thuộc vào số lượng fần mềm cài trên máy nhiều hay ít và thẻ nhớ nữa. Nếu máy chỉ hỗ trợ tối đa là thẻ 4Gb mà pác nào đua lên 8gb thì chắc chắn là tốc độ máy sẽ jảm xuống rùi Vấn đề này mà thảo luận ko bít đến bao jờ mới có hồi kết nhỉ.

Posted via Mobile Device

xiaohuang

5320 XM yếu hơn N82 là chuyện đương nhiên rồi

Dưới đây là so sánh về phần cứng:

* CPU:
5320: CPU ARM11 tốc độ 369Mhz nhưng nó chỉ là Single CPU
N82: CPU ARM11 tốc chỉ là 332Mhz nhưng nó là loại Dual CPU

* RAM:
5320: Ram còn trống để sử dụng các ứng dụng khác là 85 MB
N82: Ram còn trống để sử dụng các ứng dụng khác là 90 MB

* Ngoài ra phải kể đến N82 là một trong số ít dòng điện thoại của Nokia tích hợp chip xử lý đồ họa 3D Graphics HW Accelerator, còn 5320 thì không có cái này

(Thông tin từ Forum Nokia)

w2k

5320 XM yếu hơn N82 là chuyện đương nhiên rồi

Dưới đây là so sánh về phần cứng:

* CPU:
5320: CPU ARM11 tốc độ 369Mhz nhưng nó chỉ là Single CPU
N82: CPU ARM11 tốc chỉ là 332Mhz nhưng nó là loại Dual CPU

* RAM:
5320: Ram còn trống để sử dụng các ứng dụng khác là 85 MB
N82: Ram còn trống để sử dụng các ứng dụng khác là 90 MB

* Ngoài ra phải kể đến N82 là một trong số ít dòng điện thoại của Nokia tích hợp chip xử lý đồ họa 3D Graphics HW Accelerator, còn 5320 thì không có cái này

(Thông tin từ Forum Nokia)

5320 rẻ hơn nhìu so với N82 mà pác. Nhìn giá là thấy khác rùi chứ nói chi đến so sánh cấu hình máy. :)

longntt105

em có coi qua các thông tin về cpu nhưng chỗ nào nói là dual vậy ta ? chỉ em với !

xiaohuang

em có coi qua các thông tin về cpu nhưng chỗ nào nói là dual vậy ta ? chỉ em với !
Thông tin chính xác và chi tiết nhất về cấu hình các dòng máy của Nokia tại đây
Vào đó chọn dòng máy rồi bấm vào tab "General" sẽ biết được CPU máy đó là Single hay Dual ;;)

Posted via Mobile Device CON 6220C CỦA MINH CẤU HÌNH NTN VẬY CÁC BÁC. So vs n82 ntn
Cấu hình 6220c
CPU Count: Single CPU
CPU Type: ARM 11
CPU Clock Rate: 369 MHz
Free Executable RAM Memory: 80 MB
SDRAM Memory: 128 MB
Maximum Memory Card Size: 8 GB

Cấu hình tương tự 5320 XM và thua N82

Last edited by a moderator:

w2k

So giá tiền là thấy bạn à.khá buồn là mình đag post bài này = 5320xm

Posted via Mobile Device

mình mới xem trên forum của nokia thì 5320 là OS 9.3. Vậy mà hồi trước xem thông tin tại thegioididong.com để mua thì lại là 9.2. Hình như trên forum có bản update fimwere mới ngày 11/12/2009 thì fải. Thẻ nhớ đc kick lên 16gb.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

hdforever

mình mới xem trên forum của nokia thì 5320 là OS 9.3. Vậy mà hồi trước xem thông tin tại thegioididong.com để mua thì lại là 9.2. Hình như trên forum có bản update fimwere mới ngày 11/12/2009 thì fải. Thẻ nhớ đc kick lên 16gb.

Posted via Mobile Device

Uả! Có bản cập nhật mới cho 5320 XM rùi hả bạn. Ai biết thông tin jì về bản cập nhật mới thì post đi, cho ae tham khảo.

Posted via Mobile Device

TruongHan

Super V.I.P

Posted via Mobile Device

resource của thegioididong đôi khi không chính xác đâu,tốt nhất là các bạn vào trang chủ của nokia để tìm hiểu về thông số kỹ thuật của dòng máy mà mình quan tâm là tốt nhất :)

Kojiro

Super V.I.P
Nói chung là các bạn hãy tự xài và cảm nhận. Cùng 1 file 4MB, thử trên N82 và 5320 xem thằng nào remove nhanh hơn.
Còn OS mấy thì chẳng hiểu sao các bạn lại nói 5320 là OS9.2 :-??

w2k

Uả! Có bản cập nhật mới cho 5320 XM rùi hả bạn. Ai biết thông tin jì về bản cập nhật mới thì post đi, cho ae tham khảo.

Posted via Mobile Device

Vụ này ko nói được ở đây đâu bạn ơi. Sang box thảo luận về các loại máy, các pác bên đó chỉ giáo cho.