• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymbianOn.Advanced.Theme - Tạo ảnh nền

TraiNgheoHn

SymbianOn.Advanced.Theme - Tạo ảnh nền cho desktop

SymbianOn.Advanced.Theme - PM Tạo ảnh nền

1.Giới thiệu sản phẩm

SymbianOn.Advanced.Theme.v1.00 là phần mềm quản lý themes

2. Chức năng chính:

1, Thiết lập một màn hình đầy đủ hình nền trên bay

2, Thiết lập một chuông báo động cho các lựa chọn một ngày trong tuần

3, Thiết lập một thời gian để tắt điện thoại cố định tại một thời gian mỗi ngày

3.Dòng máy thích hợp:

Chạy trên nền tảng S60V3

4.Hướng dẫn sử dụng:

Bạn có thể lựa chọn một hình ảnh từ điện thoại để xác định một khu vực sẽ được đặt cho hình nền.

Sau khi chọn ảnh nền nó sẽ hiện ra 1 khung để resize kích thước của ảnh nền, bạn có thể sử dụng trái / phải hoặc lên / xuống phím để chọn khu vực sẽ được sử dụng cho hình nền.

Sau khi một ảnh được chọn, bạn có thể chọn Done? để cài đặt hiện tại được lựa chọn hình ảnh để được toàn bộ màn hình nền.

Chúc mọi người vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

em test trên innov8 không full được. chỉ là hình nền bình thường thui. huuu.... em tìm mãi mà không có ctrinh cài themes nào cho con này cả. DIY, PIC2 THEMES cũng không được. potay

q630666

em test trên innov8 không full được. chỉ là hình nền bình thường thui. huuu.... em tìm mãi mà không có ctrinh cài themes nào cho con này cả. DIY, PIC2 THEMES cũng không được. potay

THử cái FreeFSWP xem sao bạn :D

thanha1969

PM này năm 2008 đã có người post lên rồi, nhưng chỉ dùng một thời gian ngắn thì không thể vào được nữa. Nó hay hơn FreeFSWP là cắt được hình vừa khung màn hình. PM này có gì khác không?

TraiNgheoHn

Hay hơn ở chỗ là nó lấy ảnh làm ảnh nền được,vào menu không bị dính ảnh đó, còn FreeFSWP thì cả menu đều có ảnh như thế không hay cho lắm.

TraiNgheoHn

Mình cũng không rõ nữa,cứ thử xài 1 thời gian coi sao.Phải thử mới biết được chứ bạn.

thanha1969

Hay hơn ở chỗ là nó lấy ảnh làm ảnh nền được,vào menu không bị dính ảnh đó, còn FreeFSWP thì cả menu đều có ảnh như thế không hay cho lắm.

Không phải như vậy đâu, FreeSWP bản V1.01 có cả phần chỉnh ảnh có hay không trong menu bạn à!

neo1105

Phần mềm này có cái hay là cắt được chỗ mình muốn làm hình nền của một bức ảnh. Nhung về chất lượng hình ảnh thì không bằng cái FreeSWP (mình đã test với những ảnh có dộ phân giải thấp cho kết quả như vậy).

MinhThang

Manager
Phần mềm này có cái hay là cắt được chỗ mình muốn làm hình nền của một bức ảnh. Nhung về chất lượng hình ảnh thì không bằng cái FreeSWP (mình đã test với những ảnh có dộ phân giải thấp cho kết quả như vậy).

Chính xác là như vậy, mình cũng đã kiểm chứng với hình ảnh size nhỏ sẽ cho hình ảnh bị vỡ hình.