• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SymPViet] py_click v1.1 - Cập nhật tính năng chỉnh sửa cache

kp_enter

[SymPViet] py_click v1.1

Chức năng:

- Tắt tiếng chụp hình:
như đã giới thiệu ở phiên bản 1.0

- Chỉnh sửa cache của trình duyệt web mặc định:
  • Chuyển vị trí: tùy chọn vị trí lưu cache
  • Đổi kích thước: thay đổi (tăng hoặc giảm) kích thước của cache
  • Vô hiệu hóa: tắt chức năng sử dụng cache của trình duyệt mặc định
  • Thiết lập mặc định: khôi phục lại thiết lập mặc định
Yêu cầu:
- Cài đủ bộ python và lib
- Máy đã hack và apply patch open4all.rmp (capoff)

Phát triển và test trên N6120c
Cập nhật: 21-01-2010

SymPVietGroup
www.PDAViet.net

Chỉnh sửa cuối:

nttuan93

Em tắt được tiếng máy ảnh rồi nhưng giờ muốn lại có tiếng như cũ thì làm thế nào hả anh?

just4onlyyou

Thanks kp-enter. Tui tải về cài thử, chức năng đổi kích thước hoạt động tốt nhưng chức năng chuyển vị trí cache không hoạt động. Tui chọn vị trí xong,nhấn enter nhưng nó báo "Xin đợi ..." hoài mà không báo đã đổi vị trí cache. Tui dùng N80, kp-enter chỉ giúp tôi nhé. Thanks rất nhiều vì phần mềm hữu ích.

kp_enter

Thanks kp-enter. Tui tải về cài thử, chức năng đổi kích thước hoạt động tốt nhưng chức năng chuyển vị trí cache không hoạt động. Tui chọn vị trí xong,nhấn enter nhưng nó báo "Xin đợi ..." hoài mà không báo đã đổi vị trí cache. Tui dùng N80, kp-enter chỉ giúp tôi nhé. Thanks rất nhiều vì phần mềm hữu ích.

N80 :| bạn gửi mình file z:\private\10202be9\101F8557.txt trong máy bạn để mình fix lại xem có đc ko :(

backbedboy

cho mình hỏi ,phần mềm này chuyển cache qua thẻ có hoàn toàn ko , vì theo cách chuyển thủ công thì hầu như là ko chuyển , chỉ xuất hiện 1,2 file ở E/cache , còn lại vẫn ở C hết .

huynhba

Sao em chay dc 1,2 giây là nó tự out vậy mấy bác.đt đã cài python,nhưng cái "lib" mà tác nói thì e ko bit là j.bác nào có em xin lib

just4onlyyou

cho mình hỏi ,phần mềm này chuyển cache qua thẻ có hoàn toàn ko , vì theo cách chuyển thủ công thì hầu như là ko chuyển , chỉ xuất hiện 1,2 file ở E/cache , còn lại vẫn ở C hết .

Đúng như backbedboy nói. Mình test thử thấy nó bảo đã chuyển vị trí cache qua E: nhưng khi chạy thì cache vẫn ở ổ C: chưa chuyển qua E như chương trình báo.kp-enter fix lỗi này được không. Thanks for help!

To: huynhba: http://www.pdaviet.net/showthread.php?68017-Trọn-bộ-Python-và-UltraPowerModule-cài-chạy-trên-thẻ đây là link load bộ python bạn cần

kp_enter

Đúng như backbedboy nói. Mình test thử thấy nó bảo đã chuyển vị trí cache qua E: nhưng khi chạy thì cache vẫn ở ổ C: chưa chuyển qua E như chương trình báo.kp-enter fix lỗi này được không. Thanks for help!
...
bạn đã khởi động lại máy chưa :-? nếu đã khởi động mà vẫn ko chuyển thì bạn up file z:\private\10202be9\101F8557.txt trong máy của bạn để mình fix lại. mà bạn đang dùng máy gì vậy :D

backbedboy

bạn đã khởi động lại máy chưa :-? nếu đã khởi động mà vẫn ko chuyển thì bạn up file z:\private\10202be9\101F8557.txt trong máy của bạn để mình fix lại. mà bạn đang dùng máy gì vậy :D

Về cơ bản file 1010F8557 trong các máy s60v3 là giống nhau hết,chỉ có khác một chút là 2 dòng cuối cùng ,không quan trọng. Không biết máy tác giả có test thử phần mềm này chưa , chứ từ trước đến giờ dùng cách thủ công chuyển file 101F8557.txt sang c , sau đó edit trong file là c thành e thì kết quả là ko chuyển được gì ngoài mỗi khi duyệt web nó tạo ra cái folder cache trên E

just4onlyyou

Mình khởi động máy lại rồi. Mình dùng máy N80, link file hôm trước mình gửi lại nè: http://www.fileden.com/files/2007/6/9/1159172/101F8557.txt
Thanks bạn nhiều lắm. Chúc bạn ăn tết vui vẻ :D

kp_enter

Về cơ bản file 1010F8557 trong các máy s60v3 là giống nhau hết,chỉ có khác một chút là 2 dòng cuối cùng ,không quan trọng. Không biết máy tác giả có test thử phần mềm này chưa , chứ từ trước đến giờ dùng cách thủ công chuyển file 101F8557.txt sang c , sau đó edit trong file là c thành e thì kết quả là ko chuyển được gì ngoài mỗi khi duyệt web nó tạo ra cái folder cache trên E
mình viết mà mình lại ko test thì quá bằng "đem con bỏ chợ" à :)) mình đã test nhiều lần với một số máy khác nhau nhưng có thể nó ko hoạt động với 1 số dòng máy. Bạn test thử đi rồi báo kết quả cho mình nha. Thêm vài hình ảnh test trên N6120c nè
@just4onlyyou: mình sửa và up từ tối qua rồi mà. Bạn down lại bản ở bài 1 rồi test xem còn lỗi ko

dongsongvang

máy N73 me cũng không chuyển Cache được bạn à.Đã chuyển và khởi động lại máy mà nó vẫn nằm ở ổ C.

pham_0763

Test trên 6120c v6.01, khởi động lại xong thì không thấy folder cache đâu, ổ c cũng như ổ e

pekuon

lúc trước mình cài py_click cho E63,tắt tiếng chụp hình ok,nhưng giờ không được nữa. không biết có phải do Firmware mới của E63 không nữa, ai dùng E63 test giùm mình với nhé.