• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SymPViet] TTPod v3.70 - VI by hihoha - Âm nhạc không biên giới :)

hihoha

Well-Known Member
TTPod v3.70.B - VI -SymPViet

Mình thuộc dạng ít nghe nhạc bằng mobile nhưng phải công nhận TTPod bây giờ là vô đối cho v2.
Thấy ea VH có vẻ khó lên cũng hứng thú Việt một bản cho đỡ nghiền :)
Phiên bản này mình VH khá kĩ, ae test rùi cho ý kiến nghen :D

View attachment 171233
View attachment 171235

..:: Link download: 4shared ::..

Mã:
[B][I]Nguyên văn bởi DreamLand:[/I][/B]
[B]Cập nhật:[/B]
[B]
1. Tối ưu  hoá hiệu suất và hiển thị quang phổ.
2. Xử lý hình ảnh mới để hiển thị tốt hơn.
3. Tăng hiệu quả của trình quay hình ảnh.
4. Thêm dạng hiển thị hình ảnh.
5. Thêm hiển thị hình ảnh liên tiếp.
6. Thêm "1" Menu phím tắt
7. Tối ưu hóa và điều chỉnh lại cách bố trí menu.
8. Chế độ tiết kiệm điện.
9. Sắp xếp theo tên album, bằng cách thêm thời gian, sắp xếp ngẫu  nhiên.
10. Tăng thẻ và chức năng điện thoại di động;
11. Thêm chế độ tua mịn ( Tiến/Lùi)
12. Thêm hiệu ứng hiển thị phông chữ.
13. Thêm hiệu ứng bóng phông chữ.
14. Thêm cỡ chữ và màu sắc của lời bài hát.
15. Thêm  tuỳ biến thư mục lưu trữ hình ảnh.
16. Để tăng độ sáng máy phát nhạc thu nhỏ.
17.  Hỗ  trợ "Phát khi khởi động" và  "nhớ vị trí khi thoát" .
18. Hỗ trợ Menu trái các phím mũi tên trái để tắt.
19.  Tối ưu hóa danh sách về tốc độ di chuyển mượt mà hơn.
20. Tuỳ chỉnh thêm danh sách "yêu thích" mặc định.
21. Hỗ trợ gửi nhiều tập tin qua Bluetooth trong cùng một lúc.
22. Tối ưu việc nạp giao diện và hiển thị theme động hiệu quả.[/B]

P/S: Bản dịch có tham khảo và sử dụng *.mbm từ bản dịch của Mod DreamLand & Adv.Mod CaoMinh .Thank 2 Mod! :)

---------------------------------------------------​

TTPod v3.70-Final

Phiên bản final cập nhật cố định và fix lỗi đường dẫn của bản beta trước đó.​
Trong bản này mình cũng đã fix lại một số từ chưa hợp lý trong bản trước :D

attachment.php
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Tiện thể cũng fix lại bộ Color Dream Skin giúp hiển thị toàn bộ chữ "Tùy chọn" và ngôn ngữ cho những máy ko cài bộ font đa .ttf.
Đã add sẵn vào phần mềm. :D

Last edited by a moderator:

hihoha

Well-Known Member
Mình vừa Buil lại file để có phần cài đặt và phím tắt ae nào cần tải lại dùm nghen.Thanks! :)

manhtu

Mình vừa Buil lại file để có phần cài đặt và phím tắt ae nào cần tải lại dùm nghen.Thanks! :)

thường thì từ xưa đến nay chỉ có bản của mình là có Phím tắt luôn mọi người ko phải cài lại. Nay có thêm bản của bạn nữa thì các mem khác ko phải vất vả đặt phím tắt sau khi cài nữa

cksovhl

Member
thanks các pro.mình đang dùng N70 không hiểu sao mà ngày trước sài tốt thế, giờ cài bản nào cũng bị out. Có bản thì out ngay từ đầu, có bản thì vào đc, nghe được, nhưng trong menu bài hát, cứ kéo xuống 1 đoạn là lại out. kể cả khi đã 4mat lại vẫn cứ out. để thử bản này của bác xem sao. thích dùng TTPod mà không dùng được, không biết khắc phục làm sao. Pro nào biết chỉ giúp mình với. không biết có fix được lỗi này cho máy mình không nữa.

manhtu

thanks các pro.mình đang dùng N70 không hiểu sao mà ngày trước sài tốt thế, giờ cài bản nào cũng bị out. Có bản thì out ngay từ đầu, có bản thì vào đc, nghe được, nhưng trong menu bài hát, cứ kéo xuống 1 đoạn là lại out. kể cả khi đã 4mat lại vẫn cứ out. để thử bản này của bác xem sao. thích dùng TTPod mà không dùng được, không biết khắc phục làm sao. Pro nào biết chỉ giúp mình với. không biết có fix được lỗi này cho máy mình không nữa.

hiện tại trên 4rum hiện nay có rất nhiều bản để cho bạn test, nên hãy thoải mà thử đi

hihoha

Well-Known Member
thường thì từ xưa đến nay chỉ có bản của mình là có Phím tắt luôn mọi người ko phải cài lại. Nay có thêm bản của bạn nữa thì các mem khác ko phải vất vả đặt phím tắt sau khi cài nữa

Mình thấy bản của ku DreamLand có mà :)

DreamLand

Bác tự tin quá, bản gốc cũng có phím tắt mà :))
Xấu thì phải biết phấn đấu chứ sao để người ta vào chém gió hoài được, ngay cả bản của Phuonxinh cũng có phím tắt mà :->

manhtu

Bác tự tin quá, bản gốc cũng có phím tắt mà :))
Xấu thì phải biết phấn đấu chứ sao để người ta vào chém gió hoài được, ngay cả bản của Phuonxinh cũng có phím tắt mà :->

Tất nhiên là phải tự tin rồi vì từ trước đến giờ có bản nào của manhtu là ko có phím tắt đâu.
Mình nhớ có bản nào đó của bạn mem cài vào ko có phím tắt đều kêu ầm lên đấy thôi.

DreamLand

Tất nhiên là phải tự tin rồi vì từ trước đến giờ có bản nào của manhtu là ko có phím tắt đâu.
Mình nhớ có bản nào đó của bạn mem cài vào ko có phím tắt đều kêu ầm lên đấy thôi.
Chắc nãy tự tin thái quá >:) Vì phấn đấu nên bây giờ mình tự tin giống bạn roài :D
Đúng, nhưng giờ có "mấy ai" "kêu ầm" nữa đâu :D
"Em đang dần dần đẹp lên" =))

thanhtungsx

Hic mod pv DL và mod gsm manhtu đang spam thì phải . Ai vh cũng đc , vì các đóng góp của bạn đang giúp ích cho anh em gà tiếng Anh . À mà ta thấy các chú tranh nhau vh TTPod quá chừng , chắc sắp tới ae trong BQT pv nên tổ chức cuộc thi vh TTpod xem ra sôi động đấy ! Chú manhtu ko up TTpod eng-viet lên lun đi để anh em vào vote nào !

phuonxinh

Nói thật nhé, cái khoản phím tắt chỉ là một ví dụ nho nhỏ thôi, nếu thích thì mình có thể cài nhiều thứ hơn nữa thành cài đặt mặc định của ứng dụng...
Ở bản ttpod 3.70 này thì phím tắt đã đc mặc định sẵn nên ko cần mó đến nữa làm j cho mệt

DreamLand

Nói thật nhé, cái khoản phím tắt chỉ là một ví dụ nho nhỏ thôi, nếu thích thì mình có thể cài nhiều thứ hơn nữa thành cài đặt mặc định của ứng dụng...
Ở bản ttpod 3.70 này thì phím tắt đã đc mặc định sẵn nên ko cần mó đến nữa làm j cho mệt
Bản gốc lúc nào cũng có phím tắt, còn khi mình gói lại, tùy pm dùng để gói, ko là mất phím tắt :D

hihoha

Well-Known Member
Xin góp ý với SymPViet thế này: Nên phân công nhau cho rõ ràng chứ đừng nay người này post một bản, mai người kia post một bản khác như thế khác nào không có sự thống nhất quan điểm trong nhóm, người ngoài nhìn vào lại tưởng nhóm không đoàn kết mạnh ai nấy làm. Hãy hợp sức với nhau đưa ra một bản hoàn chỉnh dù là bất cứ phần mềm nào.
Sau bài này có thể bị Del bài hoặc nặng hơn là Banned nick, nhưng làm thế thì chứng tỏ BĐH PV không nhìn nhận đúng sự việc.
Xin hết!

Hix,sao nghe to tát vậy bạn, ban biếc gì ở đây.Cùng nhóm là để ae học tập lẫn nhau,chia sẻ kinh nghiệm,thể hiện niềm đam mê chung đâu nhất thiết là chỉ đc ra chung 1 bản VH.Còn ai chẳng có cái tôi của mình.
Mình thấy vì vậy mà bạn nói: "không đoàn kết mạnh ai nấy làm" là ko hay,chính vì câu này mới "người ngoài nhìn vào lại tưởng".

Nói thật nghe,mình VH TTpod ko phải do ham hố gì,mình làm đơn giản chỉ vì mình thích VH. :)

Cám ơn đã góp ý nghen :)
Mình xin dừng ý kiến tại đây.

DreamLand

Cho hỏi MOD nào đã Del bài của mình vậy, mình yêu cầu Del khi nào nhỉ? Có ai ở đây không hiểu tiếng Việt ah.

Xin không làm loãng Topic nữa, những vấn đề không liên quan TTpod xin PM riêng !

saodoingoi142

Moderator
Thông báo link death nhé you,tải toàn trang trắng

Đã kiểm tra lại giúp bạn!!!Link Down vẫn hoạt động bình thường bạn nhé!!!\-/ (File này hiện tại đã có 74 lần tải xuống rồi đó!!! ) ;;)_Bạn hãy Down lại vào 1 thời điểm khác nhé!!!Có lẽ do lỗi mạng đó!.