• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sync nhiều máy không mất dữ liệu

Germaniteen

Mỗi máy có một library khác nhau mà,nên sẽ mất khi sync máy này sang máy khác!

presario2000

Thấy có bài hướng dẫn của bạn vanc nên copy về đây:

Sync iPhone với nhiều PC

Nhu cầu sync iPhone với nhiều iTunes là rất lớn nhưng điều này đã bị Apple cản trở vì nếu user có thể sync với nhiều PC thì họ có thể trao đổi applications mà không cần phải mua. Và một điều nữa là nếu mình chứa nhạc trên laptop và PC ở nhà mà lại không thể sync giữa cả hai máy thì hơi bị chuối.

Các bước chuẩn bị:
1. 2 máy có cài iTunes
2. Phần mềm Hex Editor (có thể dùng bất cứ phần mềm nào, ví dụ: Neo)
3. iPhone/iPod đã sync với 1 iTunes
4. Trước khi thay đổi file, nên copy một bản để có thể sửa lại.

Các bước thực hiện:
1. Sau khi sync iPhone với iTunes
2. Lấy iPhone ra và vào nơi mà iTune giữ các bài nhạc. Bình thường thì iTunes lưu nhạc trong MyDocuments/MyMusic/iTunes
3. Vô trỏng sẽ thấy file có tên là iTunes Music Library.xml, mở file đó ra với notepad
4. Khoảng đầu tiên sẽ thấy một dòng ghi là <key>Library Persistent ID</key><string>xxxxxxxxxxxxxx</string>. Phần cần chú ý là 16 ký tự xxxxx.
5. Đi qua máy cần sửa iTunes, cũng vào chỗ mà iTunes chứa nhạc, mở cái file cùng tên ra và thay thế 16 ký tự ở trỏng với 16 ký tự bên iTunes kia.
6. Dùng cái chương trình Hex Editor mở cái file tên là iTunes Library.itl ra, tìm ngay trong khúc đầu của file (chú ý là Hex chứ không phải Asscii nên toàn là chữ và số) sẽ thấy 16 ký tự, thay thế nó với 16 ký tự của iTunes bên kia. Có thể dùng chức năng tìm và thay thế nhưng mà phải chọn Hex chứ đừng chọn Asscii sẽ ko tìm thấy.
7. Vậy là phải thay trong 2 files bên iTunes cần thay thế. Xong thì chạy iTunes, cắm iPhone vô, iPhone sẽ được nhận ra y chang như bên máy kia, muốn sync gì cũng ko bị hỏi là phải xóa contents và thay thế với iTunes này vì nó nghĩ rằng nó chính là iTunes kia.

Đã chạy thử iPhone 3Gs và iTune 8.2.0.10.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đã Add bài hướng dẫn trên vào bài viết đầu tiên của Topic cho dễ theo dõi!​

Hix, itune 8.2.1 ko xài được, bên tinhte cũng có người nói thế. GIờ phải làm sao đây. Hix ngại lắm, app của mình toàn app mua trên app store giờ mà mất cái là tiếc lắm trời ạ, hixx

iTune 8.2.0.10.

Ai có link itune 8.2.0 cho mình xin với tks

Bạn qua ĐÂY nhé! Không chịu tìm tòi, chỉ được cái KÊU là giỏi!

thank bạn, nghía qua topic rồi mà ko chú ý, mà dùng fw cũ của itune ko sao chứ bạn

Trong một buổi chiều, mình đã làm và đã thất vọng. Cuối cùng thì cũng phải copy tất cả các app của mình bên máy 1 sang máy 2 để nó đồng bộ, chán. music với photo nặng quá, chịu mất vậy