• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

System Fonts Tahoma - hỗ trợ TV dành cho PPC

PhamQuang

Manager
Thấy một số bạn dùng Whitestone vì chưa có ROM Cook nên thiếu font system hỗ trợ Tiếng Việt.
Trong bộ font có kèm theo cả times.ttf, hỗ trợ để đọc các văn bản, eBooks trên Whitestone nói riêng và PPC nói chung rất tốt.
Các bạn hãy tải và cài CAB dưới đây dùng xem sao nhé.

TranThanhqx1

cảm ơn bạn!mình dùng nhiều gói font lắm rùi mà chưa ưng lắm!
cài tahoma 1 lần rồi mà chưa dc!để mình thử xem sao!
ah mà nhân tiện các bác lập 1 topic Soft+Game dành riêng cho HTC imagio đi ạ!
e đang cần lắm!
thanksssssss

ThaiKien

Super V.I.P
cảm ơn bạn!mình dùng nhiều gói font lắm rùi mà chưa ưng lắm!
cài tahoma 1 lần rồi mà chưa dc!để mình thử xem sao!
ah mà nhân tiện các bác lập 1 topic Soft+Game dành riêng cho HTC imagio đi ạ!
e đang cần lắm!
thanksssssss
Màn hình Imagio là màn hình WVGA, do đó các game và các soft dùng được trên các máy WVGA như HD, TD2, TP2... thì cũng có thể sử dụng được trên Imagio, không cần thiết phải lập thêm topic.

DHL

Tăng các bác goi font mà em dùng: Em cho rằng đây là gói Font ngon nhát hiện nay :))
Có dạng font của Nokia nên duyệt web rất sướng:
Ặc ặc: Em ko up đc , thui các bác lấy tạm ở đây nhé ( Bác Mod nào tiện thì lấy về up hộ iem. Tks):))
Mã:
http://www.handheld.com.vn/showpost.php?p=1318985&postcount=25

DHL

Tớ đã dùng qua nhiều bộ font nhưng cảm thấy bộ này là ưng ý nhất đới :)
Ông em dạo này online muộn nhể =)) Phục đấu giá ah ? :))

PhamQuang

Manager
Tớ đã dùng qua nhiều bộ font nhưng cảm thấy bộ này là ưng ý nhất đới :)
Ông em dạo này online muộn nhể =)) Phục đấu giá ah ? :))

Chưa rõ bộ Fonts của Long đưa lên thế nào nhưng anh không tin là nó có thể tốt hơn bộ font anh đưa trong bài đầu, trừ khi chúng là 1. :D

DHL

Nè. lại chọc em roài :))
anh xem dung lượng ddeeeeeeeeeeeeeee =))

ThaiKien

Super V.I.P
bác ơi sao dùng vnsysfont.cab lại không được vậy. vô web vẫn bị ô vuông.
Bạn cần phải cài trực tiếp vào máy, sau đó máy yêu cầu SR lại và bạn đã cài đặt thành công. Đã kiểm tra bộ font và thấy rất ổn.

hoangvp86

bác Quang cho e hỏi font của bác vo web có nuột ko? có hiện tượng ko đọc được font TV ko?

zSilverStar

Cho em hỏi 1 chút là sao em cài font này trên HTC Imagio thì bị báo là:

Intallation was unuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have suficient system permissions.

Thanks for advance ^_^

vccru

Nội dung tiếng Nga không hiển thị trong file txt

Tiếng Việt.
Trong bộ font có kèm theo cả times.ttf, hỗ trợ để đọc các văn bản, eBooks trên Whitestone nói riêng và PPC nói chung rất tốt.
Các bạn hãy tải và cài CAB dưới đây dùng xem sao nhé.

Anh Phạm Quang ơi. Em đang dùng font của Anh, khi mở file .txt tiếng Nga thì chữ không hiển thị đúng và tất nhiên hoàn toàn không thể dọc được. File .doc thì hiển thị rất tốt không có lỗi. Anh cho Em hỏi : Cần thêm font nào để hiển thị tiếng Nga trong file .txt . Cảm ơn Anh
[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

huntervnn

Mình thì cài bình thường cả 2 cái luôn, nó cũng bắt reset mình đã reset nhưng khi vào mấy chương trình như Mdict hay Lịch Phương Đông thì nó vẫn hiện ra ô vuông. Mình vừa úp room Energy. Ai có cách nào giải quyết xin chỉ giáo. Cảm ơn mọi người trước nhé!

syberia

Mình thì cài bình thường cả 2 cái luôn, nó cũng bắt reset mình đã reset nhưng khi vào mấy chương trình như Mdict hay Lịch Phương Đông thì nó vẫn hiện ra ô vuông. Mình vừa úp room Energy. Ai có cách nào giải quyết xin chỉ giáo. Cảm ơn mọi người trước nhé!

Do Rom Energy xài font mặc định ko hiển thị tiếng Việt. Bạn cần Restore về chế độ bình thường sau đó cài font tiếng Việt lên.
Để Restore thì down file mình đính kèm về cài lên bộ nhớ máy.

hell_killer

Do Rom Energy xài font mặc định ko hiển thị tiếng Việt. Bạn cần Restore về chế độ bình thường sau đó cài font tiếng Việt lên.
Để Restore thì down file mình đính kèm về cài lên bộ nhớ máy.

bạn ơi mình làm như bạn nói rùi, nhưng vào face book vẫn bị ô vuông. ko biết còn thiếu font j nữa nhỉ