• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

System seven - PM nhận email

Dzungscor

System seven là một chương trình push mail rất hay, tuy nhiên qua sử dụng mình thấy nó có một nhược điểm khi nhận mail nó chiếm bộ nhớ khá nhiều, có khi làm tắt luôn các chương trình khác đang chạy.

thanhtuantvc

Mình sign xong rồi cài vào thì thấy nó báo là : " A required capability is not signed for". Thế là thế nào hả các bác?

vietDuck

Anh em ui Cái của nợ này nặng phết nhỉ Không biết có ai bị như tớ không Thỉnh thoảng mất sóng Chưa kể nó ngốn Ram cũng kinh :((

thanhchi

PM này mình mới cài nhưng phải remove đi ngay, nguyên nhân la do:
1. Tốn ram kinh khủng, chạy PM này rồi chạy PM khác máy báo memory low ngay
2. Nó làm máy chạy chậm rõ rệt.
3. Cực kỳ ngốn pin.
Nhưng bên cạnh đó không thể phủ nhân công dụng push mail tuyệt vời của nó. Nhanh và thuận tiện hơn hẳn profmail.

eric86

nếu ko tốn ram thì phải nói là soft này quá tuyệt,

Chỉnh sửa cuối:

ayeforever

bác 09xx j đó hông bit nói thật hay spam mà con W950 cua bác ấy có thẻ nhớ 1gb nhỉ hay tại mình thiếu hiểu biết về các dòng uiq zậy ta, bối rối quá hic hic
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Tớ đây - ko phải 1 là mà bộ nhớ 4GB cơ - W950i mà - bộ nhớ này dạng flash nhưng gắn kèm trong máy luôn chứ ko phải thẻ nhớ rời. Ngoài ra ổ C cũng tầm hơn 60 MB

XiaoGui

Hehe,từ khi được anh O9xx giới thiệu phần mềm này check mail thấy thật thú vị. Quá hay và thuận tiện. Hơn hẳn cái blackberry nhiều.

ayeforever

hehe uhm mình cũng xài w950 một thời gian nhưng giờ đổi qua p1 rùi. sorry bác tại mình hay gọi là ổ cứng nên nghe bác gọi là thẻ nhớ mình hiểu nhầm hichic.

buiductan

Cái này dùng hay thật cài vào rồi up lên bản mới cũng được mà chỉ tội hơi tốn ram

XiaoGui

Cái này dùng hay thật cài vào rồi up lên bản mới cũng được mà chỉ tội hơi tốn ram

Với P990 mới sợ tốn ram chứ mấy cái kia thì thoải mái. Dùng không vấn đề j luôn

XiaoGui

Mình dùng W960i mà mình ghi nhầm tốn pin thôi chứ ram thì vô tư.Hehe

Hihi,công nhận là tốn pin thật vì nó cứ load suốt ngày. Nhất là bác nào dùng nhiều mail khác nhau thì càng tốn.

a2king

Mình vừa tải được bản 7.1.5 beta của PM nhận email, nhưng mình chưa test được vì hiện tại không kết nối được GPRS (cái này sau khi cài xong nó yêu cầu kết nối để xác lập tiếp mới xong) nên up lên để anh em cùng test thử xem. Có cho P1i và P990i
Link cho P1i: http://www.mediafire.com/?sharekey=767d76da5b2328b2d2db6fb9a8902bda
Link cho P990: http://www.mediafire.com/?sharekey=767d76da5b2328b2d2db6fb9a8902bda

install vào xong thì mở chương trình này lên, nó chạy đc vài cửa sổ thì tới cửa sổ yêu cầu chọn Access Point, mình chọn Access xong thì nó chạy, chạy một hồi,biểu tượng trái dất hiện lên, Viettel trừ tiền GPRS lun, nhưng mà chạy xong thì nó đứng yên, bắt chọn Access Point lại (cứ nhưn mình chưa chọn Access Point) Vậy là sao??

kesungdao

Công nhận PM này hay thiệt nhưng mà nó cứ load và kế nới GPRS suốt ngày zị thì hao pin lắm.Cái này bác nào công việc mà yêu cầu phải check maik liên tục thì quá tuyệ vời!

tctqn

Nếu không muốn nó load và check liên tục thì pause lại, chọn 2 tuần :D. Hết 2 tuần lại pause tiếp. Khi nào cần check thì check, nó hỏi có resume không thì cứ chọn pause.
Hơn nữa chương trình này có thể exit được nên không phải lúc nào cũng load và check đâu :D

vietDuck

Chuẩn đó. Tiết kiệm được ối Pin. Mà vẫn hiệu quả :D
Mình vào thấy nó có bản mới hơn thì phải. Không anh biết anh em nào có không. Post lên sài. Đỡ phải Update, chờ hơi lâu. Thanks trước

Chỉnh sửa cuối: