• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tai nghe để nghe nhạc cho TyTN II

Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Tôi đang dùng 1 con AT&T, muốn mua 1 cái tai nghe để nghe nhạc, bác nào đang dùng Kaiser rồi cho biết kinh nghiệm với:

1. Tai nghe bluetooth và dây thường cái nào nghe hay hơn? Có nên mua bluetooth nếu chỉ có khoảng 500-600k?

2. Tai nghe thường thì loại nào tốt, giá cả tham khảo? Tai nghe BT thì loại nào tốt, giá thế nào? Tôi thấy cái Tai nghe Bluetooth i.Tech Clip II có vẻ đẹp, mà có gần 500k, không biết có ổn ko nhỉ?

3. A2DP là gì và Kaiser có không? Thấy mọi người bảo có cái này mới nghe tai nghe BT được.

NhatToai

Super V.I.P
Về tai nghe thì bạn cứ lấy bất kỳ tai nghe HTC chân USB mini hoặc của dòng BB đều nghe tốt,tuy nhiên tai nghe BB nghe Bass ấm hơn còn HTC nghe âm thanh nhẹ và trong hơn.
Tai nghe thường thì sẽ nghe nhạc hay hơn tai nghe BT.
Còn cụm từ A2DP là viết tắt của Advanced Audio Distribution Profile,Kaiser có hỗ trợ bạn à.Để xem bạn vào Start>>Settings>>Connections>>Bluetooth>>Profiles sẽ thấy.
Còn về giá cả mình nghĩ bạn qua khu mua bán sẽ rõ hơn.

achille2k

Bổ sung thêm tai nghe BT Stereo giá khoảng 500 đến 600K chỉ là hàng face thôi dùng pin rất kém chất lượng cũng vậy. Nên mua loại xịn đắt sắt ra miếng

NBLam

Về tai nghe thì bạn cứ lấy bất kỳ tai nghe HTC chân USB mini hoặc của dòng BB đều nghe tốt,tuy nhiên tai nghe BB nghe Bass ấm hơn còn HTC nghe âm thanh nhẹ và trong hơn.
Tai nghe thường thì sẽ nghe nhạc hay hơn tai nghe BT.
Còn cụm từ A2DP là viết tắt của Advanced Audio Distribution Profile,Kaiser có hỗ trợ bạn à.Để xem bạn vào Start>>Settings>>Connections>>Bluetooth>>Profiles sẽ thấy.
Còn về giá cả mình nghĩ bạn qua khu mua bán sẽ rõ hơn.

Bổ sung thêm tai nghe BT Stereo giá khoảng 500 đến 600K chỉ là hàng face thôi dùng pin rất kém chất lượng cũng vậy. Nên mua loại xịn đắt sắt ra miếng

Thế thì chắc lại làm quả tai nghe USB thôi vậy :(

Sony DS970 là sự lựa chọn hợp lí.

:-?? Bác ơi, em này 1tr6 đấy, gấp 3 lần cái túi của tôi, đeo cái này "nặng" gù lưng mất =))

NBLam

Hic, đi vòng quanh Hà Nội và lướt một loạt web các cửa hàng điện thoại & phụ kiện ở HN mà ko kiếm ra cái tai nghe chuẩn USB mini nào cả các bác ạ. Có bác nào ở Hà Nội bán tai nghe này ko nhỉ?

Thấy ở Tp HCM có 1 chỗ bán cái này, có bác nào dùng chưa, cho ý kiến với, nếu ko mua đc ở HN thì đặt hàng ship từ Tp HCM vậy. Cái này giá có 150k (rẻ nhỉ, nhưng chả biết chất lượng thế nào).

mthanh0707

Hic, đi vòng quanh Hà Nội và lướt một loạt web các cửa hàng điện thoại & phụ kiện ở HN mà ko kiếm ra cái tai nghe chuẩn USB mini nào cả các bác ạ. Có bác nào ở Hà Nội bán tai nghe này ko nhỉ?

Thấy ở Tp HCM có 1 chỗ bán cái này, có bác nào dùng chưa, cho ý kiến với, nếu ko mua đc ở HN thì đặt hàng ship từ Tp HCM vậy. Cái này giá có 150k (rẻ nhỉ, nhưng chả biết chất lượng thế nào).

Cái này là hàng linh kiện nên chất lượng âm thanh ko được tốt lắm so với hàng theo máy.Âm thanh hơi bị chát,bass ko hay....:|

achille2k

Thế à, chán nhỉ, làm thế nào bi giờ nhỉ :?

Hàng linh kiện thật sự mình chưa thử nên không dám nhận xét chứ Hàng theo máy nghe cũng gọi là chấp nhận được thôi tiếng khá đanh ít bass và không trầm. Chắc và sâu thì không dám đòi hỏi rồi :D. 150K giá chuẩn thì mình nghĩ chất lượng tai nghe như hàng theo máy rồi. Vì hàng theo máy theo mình giá nó chỉ đạt 80K thôi (với chất lượng của nó) loại này mình đang sử dụng :D. ngày trước có bác bên muare rao có 110K - 120K hàng theo máy (Lời bác ý quảng cáo). Đây là nhận xét chủ quan của mình.

P/S: Mình nghĩ mua thêm tai nghe ngoài Sen hoặc sony và jack chuyển là hay nhất. Nhưng HN không có jack chuyển mới đau. tìm được ông babyusb gì có bán nhưng chuyển chẳng nổi :(

kosfam

Tai nghe này chất lượng cũng được đấy, tôi cũng đang xài 1 cái nè! Âm thanh cũng ổn mà giá cũng rẻ, mua từ HN ship vào tphcm thì 130K/cái à.:D:D:D

Chi tiết xem link:
http://www.dtdd.com/diendan/showthread.php?t=4394

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Cú quá bác ạ, hôm qua tôi vừa mua cái này rồi, ở Tp HCM, 150k mà lại phải nhờ bạn ship ra HN nữa mới cú chứ :( Lỗ nặng rồi :(

aqua125

Có bác nào xài tai nghe Sony Ericsson DS970 chưa vậy? Nghe có hay không? Còn cái R35 ở trên nữa. Đang tính mua một cái. Thanks các bác nhiều!

NBLam

Tai nghe này chất lượng cũng được đấy, tôi cũng đang xài 1 cái nè! Âm thanh cũng ổn mà giá cũng rẻ, mua từ HN ship vào tphcm thì 130K/cái à.:D:D:D

Chi tiết xem link:
http://www.dtdd.com/diendan/showthread.php?t=4394

Đã nhận cái này và đang dùng thử, có vẻ ổn đấy, khá ấm, mà nút nhận cuộc gọi cũng hoạt động được. Thế này cũng ko đến nỗi tệ lắm nhỉ :)

kosfam

Đã nhận cái này và đang dùng thử, có vẻ ổn đấy, khá ấm, mà nút nhận cuộc gọi cũng hoạt động được. Thế này cũng ko đến nỗi tệ lắm nhỉ :)

Thanks bro nhé! Hi vọng mình không giới thiệu lầm b-)

chucuoihp

Hic gọi cho bác đó kêu hết hàng. Không biết còn chỗ nào bán không. Hiện đang cần 1 em như thế -,.-

ultrakill

Active Member
các bác cho em hỏi là có cái zắc nào chuyển từ chuẩn usb về chuẩn 3.5mm ko zậy. em đang có con tai nghe bose chuẩn 3.5 mà ko biết làm thế nào để dùng đc với con kaiser. các bác giúp em với. em xin cảm ơn....

kimquypticc

các bác cho em hỏi là có cái zắc nào chuyển từ chuẩn usb về chuẩn 3.5mm ko zậy. em đang có con tai nghe bose chuẩn 3.5 mà ko biết làm thế nào để dùng đc với con kaiser. các bác giúp em với. em xin cảm ơn....
Tiến Thành trên đường 3-2 bán 60k!
Vien thong 21A ở CMT8 bán 40k!
Một bạn ở Sư Vạn Hạnh (không nhớ dịa chỉ) bán 50k!
Mai Nguyên Mobile ở Võ Văn Tần bán 290k!

hao0907047407

có anh em nào xài i-tech R35 chưa ta? giá nó là 900k

mình xài rùi!khá tốt.tuy Stereo không bằng tai nghe có dây.nhưng chất lượng cũng đc.pin xài rât lâu.tiếc là của mỉnh bị công an lấy mất rùi.hic.Đang tính mua lại.

Status
Không mở trả lời sau này.