• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao Desire up lên 2.3 không vào được Recovery được?

Status
Không mở trả lời sau này.

LOVEHUNTER1

Chào các bác, em mới dung lên gà mờ không hiểu tường tận lắm. Vốn khi em mua máy cuẩ hàng đã hackroot hộ mâý cho em, và đơn giản dậy em cách flash rom từ thẻ nhớ, vuâ hôm trước em down bản up 2.3 cho htc desire trên htc_deverloper, nói chung là uprom xong ok, nhưng ko hiểu sao khi vào hboot chọn recovery thì ko vào được nưã. Em nghĩ hay phải root lại từ đầu, xem bài cách root máy của bác PhamQuang thì ko thấy tool cho hboot của em là 1.02.0001
Giờ em muốn thoải mái up rom cook từ thẻ nhớ như trước thì em phải làm thế nào .mong các bscs hướng dẫn và giải thích rõ cho em ý nghĩa và cách làm từng bước được ko
Chân thành cảm ơn

venusian

Moderator
Như thế là bạn đã Up bản rom Ship 2.3 cho Desire rồi. Vì bạn Up Rom ship nên máy sẽ bị mất Root và recovery.
Hiện giờ với Hboot như của bạn hình như là chưa Root và Recovery đc.
Nên giờ bạn ko thể up Rom cook thoải mái đc nữa :)

PhamQuang

Manager
Up lên Rom ship hoặc qua OTA thì sẽ mất root và Recovery cho nên đương nhiên không thể vào được Recovery, đơn giản là nó còn đâu nữa mà vào?
Giờ có 2 cách:
- Muốn hach máy phải hạ Rom, chạy S-OFF, cài recovery, root,... rồi update Rom custom.
- Nếu muốn giữ nguyên ROM nguyên bản thì thử vao Market tải ứng dụng "Rom manager" cài rồi xem có Reovery cho Desire hay không...
Nói chung là khó vì máy ko có Root cho nên cách đầu vẫn là nên làm nếu muốn thay đổi máy.

thiendinh789

mấy bác cho hỏi là xài Room cook là chạy nó trên thẻ nhớ, room gốc vẫn còn đó phải ko vậy? mình mới chuyển từ IOS qua nên thấy lạ lẫm và khó hiểu quá

LOVEHUNTER1

Bác Quang ơi thé có nghĩa là phải hạ Rom hả bác, thế có tool để root cho Hboot của máy em không, ân hận quá biết thế không cài rom ship nữa, mất cả tự do

LOVEHUNTER1

Bác Quang ơi em cũng cài cái Rommanager rồi nhưng không ăn thua vì nó yêu cầu root trước đã

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi em cũng cài cái Rommanager rồi nhưng không ăn thua vì nó yêu cầu root trước đã

Bạn kiểm tra xem hiện tại HBOOT là bao nhiêu?
Nếu là 0.93.0001 hoặc 1.02.0001 thì có thể áp dụng Tool REVOLUTIONARY để Set S-OFF, cài Recovery và Root được đấy.
Nếu cần qua YH mình hỗ trợ thêm.

LOVEHUNTER1

vâng có điều kiện bác giúp em nhé, em sẽ add nick của bác lúc nào rỗi giúp em, em sẽ về đọc kỹ hướng dẫn S-off của bác đã, không thì cái gì cũng hỏi bác trả lời mệt lắm. Cảm ơn bác.

PhamQuang

Manager
vâng có điều kiện bác giúp em nhé, em sẽ add nick của bác lúc nào rỗi giúp em, em sẽ về đọc kỹ hướng dẫn S-off của bác đã, không thì cái gì cũng hỏi bác trả lời mệt lắm. Cảm ơn bác.

Bạn vào HBOOT xem hiện tại thông số là bao nhiêu?
Nếu đúng là 0.93.0001 hoặc 1.02.0001 thì để mình viết bài hướng dẫn chạy S-OFF, sau đó bạn cứ theo hướng dẫn mà làm là được.

tilambieng

Bác Quang ơi, máy của mình cũng vậy. HTC Desire đã up lên 2.3.3 của HTC developer. HBOOT là 1.02.0001.
Hiện giờ mình không root máy được. Nhờ bác hướng dẫn nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.