• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

ok_never

thanks bác nha!em dùng cho thằng c5-03 của em,giờ nó tăng lên 5M thật.Nhưng cho em hỏi có cách nào tắt mấy chương trình hệ thống để tăng Ram hơn hok?bt máy em đang la 50M Ram (sau khi cài chương trình này)

Collider

Hơ hơ, 68Mb RAM mới khởi động, 5230 bản v40 đã Mod loại bỏ các thứ không cần thiết. Thanks.

chipheoc6

hjxhjx,e caj toan bj loj cap nhat,ma hjh nhu nhju ng cug bj vay.cho e h0j la nguy nhan tsao?may e la x6 da hack(sory e onl bag dt k vjet co dau dc)

lov3eragon

hjxhjx,e caj toan bj loj cap nhat,ma hjh nhu nhju ng cug bj vay.cho e h0j la nguy nhan tsao?may e la x6 da hack(sory e onl bag dt k vjet co dau dc)

k lý do nhé,mấy mod dellete bài bây giờ,dùng đt vẫn viết tv đc sao k?bạn lật lại mấy trang trước bác kiên đã hướng dẫn khi bị lỗi cập nhật thì làm thế nào đó,vì máy của bạn đã hack nên cũng k khó đâu

tuanvu202

Máy mình chỉ dc có 50Mb lúc tắt nguồn xog bật lạj. Chưa bjờ thấy 60Mb cả...

joekwan

Mình thấy cài ứng dụng .jar vào rất tốn ram. Lúc 4mat máy xong chỉ cài ứng dụng .sis thì ram rất cao nhưng dùng 2, 3 ngày lại thèm game, cài .jar vào thế là mất đi mấy Mb ram. Sau này cho dù xóa hết các ứng dụng .jar thì ram vẫn ko trở lại như cũ.

vietst93_no1

dùng cfw của duythanh nên ko thấy Ram tăng lên là bao nhiêu. Nhưng mà thấy kái rung fản hồi giảm xuống khoảng bằng 1/2 mức 1. Vừa tiết kiệm pin lại đúng ý e. Thích mỗi kái này :-X

samiboy007

chắx cái này chỉ làm vjệc với fw gốc thôi.e xài cfw c6 cài vào r thấy cũg thế àh.

dekisugi17

Mình cài òi thêm nhưng vẫn lên hok nhiều lắm!! Hok hiểu sao con C5-03 của mình ngốn ram nhiều quá, tắt máy bật lại chỉ dc cóa 35mb ram trống!!! Cài phần mềm trên thì lên dc 38mb!!! T_T. Mặc dù hok chạy thêm ứng dụng gì cả!!!

ok_never

có bác nào giúp em con c5-03 hok? sao con 5530 mấy bác kia nói lên tới 60mb,con của em chỉ tối đa 50mb thui????!!!