• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc độ cho các máy S60 trở lên

AnhTu

Super V.I.P
Bước 1: Vào trong to-do, tạo một cái note tên "speed", due date là ngày 29/01/2005 (dd/mm/yyyy), priority là "high" =>ok

Bước 2: từ "option" chọn new to-do note lấy tên "qoukie", due date ngày 29/01/2005 luôn, priority là "low" =>ok

Bước 3: chọn cái note "speed", vào option=>mark as done

Bước 4: chọn cái note "qoukie", vào option =>mark as done

Bước 5 : restart lại máy

Xong. Thấy lạ quá nhỉ :-?? Mình cũng nghĩ vậy, nhưng hãy thử xem hiệu quả không nào :D
ST từ các diễn đàn.>:)
Nhớ cho review sử dụng nhé các bạn.

Thanhha_2602

Bước 1: Vào trong to-do, tạo một cái note tên "speed", due date là ngày 29/01/2005 (dd/mm/yyyy), priority là "high" =>ok

Bước 2: từ "option" chọn new to-do note lấy tên "qoukie", due date ngày 29/01/2005 luôn, priority là "low" =>ok

Bước 3: chọn cái note "speed", vào option=>mark as done

Bước 4: chọn cái note "qoukie", vào option =>mark as done

Bước 5 : restart lại máy

Xong. Thấy lạ quá nhỉ :-?? Mình cũng nghĩ vậy, nhưng hãy thử xem hiệu quả không nào :D
ST từ các diễn đàn.>:)
Nhớ cho review sử dụng nhé các bạn.
-Phương pháp này được sử dụng lâu rồi,nhưng tốc độ chạy các ứng dụng chỉ nhanh hơn chút xíu<khó nhận biết>.Và chỉ được khoảng vài tiếng là lại chậm như cũ.
-Đã được test trên nhiều máy.Đặc biệt trên N 6600,tốc độ tăng rõ rệt,nhưng chỉ được vài tiếng thôi:D

Jangnhut

Ok. Đã test cách này trên 6600 và 3230 lâu roài và thấy tốc độ có cải thiện, chạy ứng dụng thấy nhanh rõ rệt.

Fanno1_of_6670

Các bạn ưi mình tìm hiểu kĩ rùi,biết vì sao không?vì khi restart máy lại,lựong memory của ram điện thoại Được giải phóng trong 1 tg ngắn=>lí do,ko can lam ba cai vu phuc tap kia,chi can restart lai la xong

tiendat201

có bác nào có phần mềm sưa lỗi "shortcut to MTK-62xx" cho mình xin với! thankyou vinamilk

crest

Em đã thử,được hay không thì chưa biết.hy vọng có ai giải thích rõ hiện tượng