• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

backbedboy

mấy bác comment: sợ die quá hà thì khỏi thử >:). mình chỉ tiếc là ko có nhiều con để táng cho hết nè, để coi nó die được mới vui. =D>. Nhưng mà làm đủ kiểu nó vẫn trơ trơ ra, chán quá

xtruong89

Sao phải xoắn..e61i có 206mhz mà tôi caì hẳn 800 max luôn....hỏng thì thôi @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

đã tést anh em...vẫn thế chả tăng lên đc tý naò dùnd jbaktaskman vẫn 206mhz...có lẽ là ..........................

Chỉnh sửa cuối:

backbedboy

Sao phải xoắn..e61i có 206mhz mà tôi caì hẳn 800 max luôn....hỏng thì thôi @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

đã tést anh em...vẫn thế chả tăng lên đc tý naò dùnd jbaktaskman vẫn 206mhz...có lẽ là ..........................

trời, mấy bác ko hiểu thật hay giả bộ ngô nghê vậy. Đừng mất công kiếm phần mềm kiểm tra. Những cái này chỉ là thủ thuật tăng tốc thôi, thay đổi ko rõ ràng lắm. Vậy mà cũng có bác lấy đồng hồ ra đo thời gian khởi động mới ghê.

vanmailaem

overlock đồng nghĩa với hao pin hơn đấy!!!!
AE nào máy pin cùi thi em khuyên đừng nên xài :|
nhanh hơn có tí mà hao pin kinh!!!
đã tét trên máy em và máy thằng bạn....
lúc đầu 2 ngày rưỡi...về sau còn có 1 ngày đến 1 ngày rưỡi à:(

HHT2010

trời, mấy bác ko hiểu thật hay giả bộ ngô nghê vậy. Đừng mất công kiếm phần mềm kiểm tra. Những cái này chỉ là thủ thuật tăng tốc thôi, thay đổi ko rõ ràng lắm. Vậy mà cũng có bác lấy đồng hồ ra đo thời gian khởi động mới ghê.

Đúng đấy bác ạ! Mình đã nói ở trên là ông nội Irắc ổng nổ văng miểng ấy mà, còn mình chỉ thấy nó là 1 miếng vá đa năng tuyệt vời thôi. Cứ vô file text của nó thì biết. Và còn nữa, nếu máy nào bị cháy CPU cứ gởi đến HTT2010 bắt đền cho. Hi, hi...( Nhưng mà nhớ xem chữ ký của mình để biết có đền được k?HI, HI...)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

overlock đồng nghĩa với hao pin hơn đấy!!!!
AE nào máy pin cùi thi em khuyên đừng nên xài :|
nhanh hơn có tí mà hao pin kinh!!!
đã tét trên máy em và máy thằng bạn....
lúc đầu 2 ngày rưỡi...về sau còn có 1 ngày đến 1 ngày rưỡi à:(

Vấn đề nầy thì bạn nói k đúng rồi? Mình đã test kỹ rồi k liên quan gì đến pin cả mà coi chừng bạn xài máy nhiều hơn bình thường thôi.

À Quên! Các bạn nào có máy S60V5 ( OS 9.4) cứ mạnh dạn xài vì file nầy tác giả của nó viết trên cơ sở Nokia N5800 Express đó.

Chỉnh sửa cuối:

Xgamex

Theo mình nghĩ tốt nhất mặc định sao thì cứ để vậy, nếu ko sợ "con dao 2 lưỡi" thì cứ thế mà Overclock :D Vì vượt mức thông số tốc độ của máy mà hãng đã quy định liệu có an toàn???

HHT2010

Theo mình nghĩ tốt nhất mặc định sao thì cứ để vậy, nếu ko sợ "con dao 2 lưỡi" thì cứ thế mà Overclock :D Vì vượt mức thông số tốc độ của máy mà hãng đã quy định liệu có an toàn???

Bạn vẫn chưa hiểu mình đã trả lời mấy bạn ở trên! Thật ra tác giả viết ra nó chỉ muốn so sánh máy của bạn sau khi cài đặt miếng vá sẽ chạy nhanh hơn tương đương với máy có con CPU tốc độ nào đó mà thôi bởi vì pm nầy hoàn toàn k hề can thiệp được vào clock của CPU máy đâu nhé, yên tâm nha mấy bạn.

Xgamex

Bạn vẫn chưa hiểu mình đã trả lời mấy bạn ở trên! Thật ra tác giả viết ra nó chỉ muốn so sánh máy của bạn sau khi cài đặt miếng vá sẽ chạy nhanh hơn tương đương với máy có con CPU tốc độ nào đó mà thôi bởi vì pm nầy hoàn toàn k hề can thiệp được vào clock của CPU máy đâu nhé, yên tâm nha mấy bạn.
Tại sao lại ko liên quan bạn bung RAM, chai Pin... như chơi đấy. Vì thư mục 10202be9 trong Private chịu tránh nhiệm kiểm soát hệ thống vì mình đã từng Edit tệp 20001079.txt có phần clockspeed thấy thông số tốc độ mặc định có ghi rõ ràng sau khi Edit thì tốc độ của máy vào App, game nhanh hơn gấp bội cảm thấy thích thú rồi dùng quen luôn nhưng dần dần về sau mình mới thấy được cái hậu quả của việc ép xung trên dế như thế nào...

napoleon1989

Đã test rất kỹ trên N97, kết quả là tốc độ ko thay đổi
Dùng Speedy Go test speed nhiều lần ko có gì thay đổi

w0nderb0y

quất láng đi

k hiểu tiếng địa phương.. Nói tiếng việt đi... :D
.
.
N95-1 cũng cùi lém chứ chả xịn gì đâu.. Có n95-8g mới nói....
N95-1 kài kái 600mhz khôg có hiện tượng nổi bật nào xảy ra... :(

Tại sao lại ko liên quan bạn bung RAM, chai Pin... như chơi đấy. Vì thư mục 10202be9 trong Private chịu tránh nhiệm kiểm soát hệ thống vì mình đã từng Edit tệp 20001079.txt có phần clockspeed thấy thông số tốc độ mặc định có ghi rõ ràng sau khi Edit thì tốc độ của máy vào App, game nhanh hơn gấp bội cảm thấy thích thú rồi dùng quen luôn nhưng dần dần về sau mình mới thấy được cái hậu quả của việc ép xung trên dế như thế nào...

prồ này nói đáng sợ wá đi.. Ai còn dám cài nữa... Hức hức..:(
Nhưg mà e kài rùi.. :(

duynambmtpda

tui bi loi cap nhat la sao? co cach giai quyet ko.da signer bang pm.sorry vi viet ko dau do online bang dien thoai.thank

HHT2010

tui bi loi cap nhat la sao? co cach giai quyet ko.da signer bang pm.sorry vi viet ko dau do online bang dien thoai.thank

Chép file no signed về mình vừa thêm ở trên bài đó. Nếu máy chưa hack thì dùng file đó mà signed lại nhé.

duynambmtpda

da thuc hien van bi bao loi cap nhap.may minh chay cham qua muon tang toc neu die thi bo lun.bac bung file sis ra gim minh dc ko.

Trunghuy90

da thuc hien van bi bao loi cap nhap.may minh chay cham qua muon tang toc neu die thi bo lun.bac bung file sis ra gim minh dc ko.

Máy chưa hack .dù bung file sis đó ra,cũng không thể chép đc vào folder private đâu! :))

HHT2010

Bạn dùng file chưa signed mình post ở trên bài và dùng ct signed với cer và key của bạn 1 lần nữa xem sao, mà máy của bạn hiệu gi?hack rồi chưa?

w0nderb0y

N95-1 kài ở tốc độ 700mhz, reset lại máy vẫn chưa chết... @..,@ ... Nhưg chưa thấy nhanh hơn gì hết... :((

mikka_bangbang

:))Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)
Lần trước mình đã giới thiệu các miếng vá (Patch) để cải thiện Smartphone của mình. Kỳ nầy, phát huy phương pháp trên 1 nhà Irắc khác cũng viết ra 1 file txt mạnh mẽ hơn can thiệp sâu toàn diện hơn nên vỗ ngực tự xưng là overclock trên điện thoại cầm tay (hi, hi…). Dù sao mình thấy có hiệu quả mà k tốn xiền nên giới thiệu cho anh em xài.

Down lile về giải nén và cài đặt ( có signed sẳn). Nhớ chỉ chọn 1 tốc độ thôi ( 1 dấu kiểm) khi cài. Cài xong nó sẽ tích hợp vào HĐH chứ k có icon. Muốn gỡ ra thì vào quản lý pm tháo ra bình thường.

Thưởng thức và tận hưởng.(HHT2010)

Link down: http://www.box.net/shared/ph5orhx1gy (19.6KB)
:))File chưa signed: http://www.box.net/shared/ei594ym9ni (21.6KB)

Mình thấy thông tin Patch này chỉ hỗ trợ một số dòng máy thôi mà pro! ví dụ như la 6110 Navigator, 5800xm, 5530 và 6120c. thông tin là vậy. mình cũng cài vào con N82 của mình và chọn speed 650Hz nhưng chưa thấy cải thiện gì cả, đã khởi động lại máy. Có lẽ tác giải khi viết ra cũng đã test kĩ rồi, pro nào đang sử dụng thì tiếp tục comment, còn không sử dụng thì không nên phát biểu kiểu "nhục chí anh hùng". Cài và cảm nhận thì hãy lên tiếng, không dám cài mà phát biểu linh tinh hoài thì phụ lòng chủ topic.
Thân chào!!!