• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo Icon trong suốt theo yêu cầu!

stupid1314

Mình có phần mềm JWMD icon changer có được không bác AnhPhe? Cách thay như thế nào, xin bác chỉ dùm! Mới chuyển qua WM, mong bác thông cảm.

AnhPheCT

Mình có phần mềm JWMD icon changer có được không bác AnhPhe? Cách thay như thế nào, xin bác chỉ dùm! Mới chuyển qua WM, mong bác thông cảm.
Dùng JWMD icon changer, hoặc reStart.... nhiều chương trình thay Icons lắm, hoặc Bạn tìm hiểu tên các Icons trong thư mục windows\ đổi tên giống tên các icons chép đè vào thư mục windows\ nhé.

stupid1314

Dùng JWMD icon changer, hoặc reStart.... nhiều chương trình thay Icons lắm, hoặc Bạn tìm hiểu tên các Icons trong thư mục windows\ đổi tên giống tên các icons chép đè vào thư mục windows\ nhé.

Như vậy là mình chỉ cần xem cái icon nào phù hợp sau đó vào windows xem tên của icon đó là gì và ra đổi tên cái icon cần thay đổi thành như vậy. công việc cuối cùng là chép đè lên, restar và thưởng thức phải không Mod? Tại vì mình dùng reSTART để đổi icon mà mà lộn tùng phèo hết lên rồi. Mà đổi từng cái từng cái một, thực sự là không có kiên nhẫn được. Mong bác cho một lời khuyên, để bớt băn khoăn.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Như vậy là mình chỉ cần xem cái icon nào phù hợp sau đó vào windows xem tên của icon đó là gì và ra đổi tên cái icon cần thay đổi thành như vậy. công việc cuối cùng là chép đè lên, restar và thưởng thức phải không Mod? Tại vì mình dùng reSTART để đổi icon mà mà lộn tùng phèo hết lên rồi. Mà đổi từng cái từng cái một, thực sự là không có kiên nhẫn được. Mong bác cho một lời khuyên, để bớt băn khoăn.
Đúng rồi đấy! Nhưng đây quả là công phu đấy! Vào thư mục windows cực kỳ lâu, mà còn tìm đúng từng tên các file ảnh quả là công phu đấy! Tìm bản Rom nào đấy bung nén ra chép các file icons mà mình thích vào máy mình coi bộ mau hơn.

ndthanghp79

Tình hình là mình thay đổi icon, nhưng sao vào opera và youtube không được, các bạn có bị lỗi này không chỉ mình giúp với.Youtube vào thì luôn báo: no video found.Thanks bác chủ thớt nhá, icon rất đẹp.

AnhPheCT

Tình hình là mình thay đổi icon, nhưng sao vào opera và youtube không được, các bạn có bị lỗi này không chỉ mình giúp với.Youtube vào thì luôn báo: no video found.Thanks bác chủ thớt nhá, icon rất đẹp.

Thay đổi Icons ko liên quan đến Ctr Youtube Bạn nhé!! Xem lại Code YouTube của Bạn có bị lỗi ko?, Hoặc tải file Cab vể cài l YouTube nhé. Opera và YouTube vào được hay ko phải xem lại kết nối Internet Bạn đang dùng. Xem lại đường dẫn Shortcut.....!

khi tai ve oi lam tiep nhu nao ha bac phe oi. em kg biet lam

Làm là làm thế nào mọi thứ điều có HD rồi mà, thay Icons có hướng dẫn gần cả chục bài, Tạo Icon có HD luôn....! Tì mtrong 4Rum nhé Bạn, lần sau nhớ viết bài bỏ dấu tiếng Việt nha. Ko thì xóa ko thông báo.

emxinhang

Đúng rồi đấy! Nhưng đây quả là công phu đấy! Vào thư mục windows cực kỳ lâu, mà còn tìm đúng từng tên các file ảnh quả là công phu đấy! Tìm bản Rom nào đấy bung nén ra chép các file icons mà mình thích vào máy mình coi bộ mau hơn.

theo như bạn thì mình hoàn toàn có thể thay đổi icon một cách thủ công mà không cần nhờ đến phần mềm có phải không?có điều là mình đã tìm trong windows đến mờ cả mắt mà cũng không tìm thấy file icon nào của các chương trình cả mà chỉ thấy toàn file shocuts *lnk,vậy làm sao biết tên file icon của chương trình mà đổi.mong bạn hướng dẫn cụ thể!thank.

AnhPheCT

theo như bạn thì mình hoàn toàn có thể thay đổi icon một cách thủ công mà không cần nhờ đến phần mềm có phải không?có điều là mình đã tìm trong windows đến mờ cả mắt mà cũng không tìm thấy file icon nào của các chương trình cả mà chỉ thấy toàn file shocuts *lnk,vậy làm sao biết tên file icon của chương trình mà đổi.mong bạn hướng dẫn cụ thể!thank.
Ví dụ nhé: Icons của VietMapR12.png màu đỏ.

Mã:
;VietMapR12
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartInfo\Start\Accessories\VietMapR12.lnk]
"Rank"=dword:000003DD
"ItemPosition"=dword:00000015
"Group"=dword:00000000
"Icon"="\\Windows\\[COLOR=Red]VietMapR12.png[/COLOR]"
Đây là Icon thư mục Office Mobile 2010 có tên: Start_Icon_Office.png
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartInfo\Start\Office Mobile 2010]
"ItemPosition"=dword:0000001c
"Group"=dword:00000001
"Name"="Office Mobile 2010"
"Icon"="\\Windows\\[COLOR=Red]Start_Icon_Office.png[/COLOR]"
.....
Bạn dùng chương trình Registry trích xuất Cây HLM ra file *.reg rồi chép ra máy tính mở bằn Notepad lên sẻ nhìn thấy. Bạn chỉ cần đổi tên giông y như vậy các gile icons xong chép đè vào thư mục windows\ hay tạo file *.cab để cài cho nhanh.

Tôi trích xuất các tên Icons hệ thống và số ít icons ứng dụng cho Bạn đây:

emxinhang

cảm ơn bạn hướng dẫn,mình mất một ngày mày mò trong regis cuối cùng cũng đổi được hầu hết icon trong win (chỉ còn TV out và các chương trình Office là không thay đổi được-không rõ lý do dù đã đổi tên rất chính xác) mà không dùng soft thay icon.mình đang tìm pm tạo file cab trên ppc để tìm cách tạo file cài đặt cho lần HR sau.thank!

garlic

Bạn tìm được pm nào tạo file cab đóng gói tất cả icons thì share cho anh em với.. Mình đổi xong tất cả icons trong Win rùi dùng spb backup sao lưu hết dữ liệu hệ thống để đề phòng chẳng may có phải hardreset thì đỡ phải đổi lại từ đầu, không chắc treo cổ chết trước khi đổi xong.. Bít cách tạo file cab thì tiện hơn nhiều..

AnhPheCT

Bạn tìm được pm nào tạo file cab đóng gói tất cả icons thì share cho anh em với.. Mình đổi xong tất cả icons trong Win rùi dùng spb backup sao lưu hết dữ liệu hệ thống để đề phòng chẳng may có phải hardreset thì đỡ phải đổi lại từ đầu, không chắc treo cổ chết trước khi đổi xong.. Bít cách tạo file cab thì tiện hơn nhiều..

Đã có hướng dẫn bài 20 bên đây: Add hết icons vào thư mục windows nhé xong thì tạo thôi.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Menu-(Giao-diện-Nút-Start-menu)-cho-WM-6.5.X

AnhPheCT

làm giúp em với anh ơi,nhờ gần cả tuần rồi ko thấy hồi đáp thế anh ơi :((

Lúc này Mình đang bận lắm, Bạn tìm các Icons trong suốt mới làm cho mua được, Ko có thời gian cắt, sửa đâu. Đã có bài hướng dẫn làm rồi mà...

amk

....
Bạn dùng chương trình Registry trích xuất Cây HLM ra file *.reg rồi chép ra máy tính mở bằn Notepad lên sẻ nhìn thấy. Bạn chỉ cần đổi tên giông y như vậy các gile icons xong chép đè ...

là dùng lệnh gì hở bác - em dùng resco reg/PHM Reg editor không thấy mục export ở đâu cả :-/
em dùng rom PQ68
tks bác.

AnhPheCT

là dùng lệnh gì hở bác - em dùng resco reg/PHM Reg editor không thấy mục export ở đâu cả :-/
em dùng rom PQ68
tks bác.
Dùng Resco reg Bạn tịc vào Chuổi Reg 1-2s sẽ có Menu/ Xuất...... Dùng PHM Reg tương tự nhấn vào 1 chuổi nào đó 1-2s sẽ có Menu tùy chọn.... Goooooood luckkkk!

ndacthien

Mới vừa chuyển qua dùng HD2, up bản ROM của bác Quang, các icon nhìn không mê như ở đây. Cảm ơn bác chủ topic đã cất công làm. Mình thực sự rất thích dùng các icon này nhưng không đủ thời gian để làm như các ae hướng dẫn ở trên, nếu ae nào có thể tạo file cab để mình thay đổi dễ dàng hơn thì cho mình xin với, chân thành đa tạ và hậu tạ 1 chầu ăn sáng uống cafe ở nhà hàng Monaco, tòa nhà eTown3, HCM.