• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo logo động (nhúc nhích) cho S60 v3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sau khi làm xong logo cá nhân cho điện thoại, các bạn cảm giác thế nào? lâng lâng phải không? Nhưng chưa đâu, bây giờ mình sẽ hướng dẫn các bạn làm logo động nha, động có nghĩa là chuyển động đó. Nghe là ghiền liền chứ gì 

Làm theo mình nha, trước tiên down các tập tin mình đính kèm bên dưới về.
  1. Fullpack
  2. Jump
  3. Flower-power

Trong file Fullpack bao gồm 5 file: AniSimb.sisx, appswitch_selfsigned (2).sisx, fgimage11.sisx, PythonForS60_1_3_17_3rdEd_selfsigned, PythonScriptShell_1_3_17_3rdEd_selfsigned. Trong đó 02 file Python đã signed, còn các file kia các bạn phải signed! (Nếu ai chưa có file .cer thì đưa IMEI mình làm file .cer để các bạn sign nha)

Giải nén file Fullpack, cài vào điện thoại theo trình tự sau: (cài vào bộ nhớ máy nha)
  1. PythonForS60_1_3_17_3rdEd_selfsigned
  2. PythonScriptShell_1_3_17_3rdEd_selfsigned
  3. AniSimb (khi cài AniSimb sẽ kêu bạn chọn loại điện thoại, chọn loại bạn đang sử dụng nhé: hỗ trợ 3250, N-Eseries)
  4. AppSwitch
  5. Fgimage11

Cài xong, trong My Own sẽ có icon của Python và AniSymbia. Tạm thời dừng ở đây.

Giải nén trên PC 02 file Flower-power và Jump, chép vào nơi đâu đó trong điện thoại (dễ nhớ).

Vào điện thoại, dùng PM quản lý file (X-plorer…), chép 02 file trên theo đường dẫn: c:/system/apps/anisimb/logo/ (tên logo folders: Jump, Flower-power). Thoát khỏi PM quản lý.

Tiếp tục, nhấp vào icon của AniSymbia. Trong giao diện PM sẽ có các file logo bạn vừa chép (có thêm file Life)

Chọn trong số đó, bằng nút giữa hay Options/Ak…. (tiếng Nga  )

Nhấp chọn xong, chờ khoảng 3-5 giây. Đừng thoát chương trình mà hãy nhấp giữ nút Menu của điện thoại, chọn Stand by… Woa!!!!!!!!! Tự thưởng thức 1 mình nhé!

Chú ý: Đối với 3250/91/91 8Gb thì cần change kich thước png image thành 97 x 25.
Tương tự: N80/E70/E60: 194*50 pixels
N71/N73/N93/E50: 134*35 pixels
PM này do chạy ẩn nên chắc là hao pin.

Mình đã test trên N93, hình nè (hơi mờ do chụp bằng 7610)

http://www.box.net/shared/whf2rp2yow
Pass: www.pdaviet.net

Còn không biết Thanks nữa! :D

Chỉnh sửa cuối:

antonixic

Here, my IMEI is: 35640611334074
ngừời wen ^^
í, cái này chạy nền > tốn pin + cái thời lượng của N73 cũng "đáng nói" lắm :( >>>khè anh em là chính =))
àh mới lị mình hông chơi hình *.gif riêng của mình đc huh bác:-/

whynot4m

cái này nếu lock phím lại thì nó trở lại cái logo cũ mà, nên chắc ko tốn pin lắm nhỉ?

Kojiro

Super V.I.P
Cái này cũng có lâu roài ! Nó vừa tốn pin , lại kô runstart , Kô ẩn hiện ở Menu !
Tham khảo tại nguồn lun nè ! Có cả cách tạo logo lun !

http://www.jaspp.net/?p=501&akst_action=share-this

Không ẩn hiện ở Menu là sao vậy bạn? Mình thấy nó hiện lên là chạy ẩn khi nhấn Menu giữ lâu mà, đâu có chạy ngầm như Keylock đâu :-?

Here, my IMEI is: 35640611334074
ngừời wen ^^
í, cái này chạy nền > tốn pin + cái thời lượng của N73 cũng "đáng nói" lắm :( >>>khè anh em là chính =))
àh mới lị mình hông chơi hình *.gif riêng của mình đc huh bác:-/

IMEI của bạn thiếu 1 số, min=15.

bodyguard

IMEI:355524010014363
Nếu dc thì bác cho em vài tấm hình động yahoo của bác kích thước phù hợp với màn hình con N77 của em nghe

savut

" đâu có chạy ngầm như Keylock đâu " ! Uh,m mình thích nó chạy ngầm như Keylock & runstrat lun thì tốn pin mấy mình cũng chới nhưng tiếc là kô có ! :-?

leminhhoang1677

Này Pa Kojiro có thể cho tôi 1 file .cer đc ko, dạo này trang sign ko tài nào tạo acc nổi, cái znn.com của ông hình như nó cũng vào blacklist rồi. Thanks trước nhá.
IMEI:359393000028452

Kojiro

Super V.I.P
Này Pa Kojiro có thể cho tôi 1 file .cer đc ko, dạo này trang sign ko tài nào tạo acc nổi, cái znn.com của ông hình như nó cũng vào blacklist rồi. Thanks trước nhá.
IMEI:359393000028452

zzn mình mới làm 1 cái account nè, có sao đâu, zzn chứ không phải znn.

File cer của bạn nè:

Chỉnh sửa cuối:

Pdanews

Mình làm được rồi! mà sao nó không động vậy, giúp mình với bro!

Kojiro

Super V.I.P
bạn ơi mình làm đc rồi mà sao nó ko mất đi logo của mobifone vậy bạn ?

Ai cũng bị vậy hết à! Máy mình tắt mở 2 3 lần mới ok, bạn thử restart máy lại xem sao! Có mem không mất luôn mới ghê chứ, đôi chỗ chính mình cũng không hiểu nổi :D

hoang3blc

Ai cũng bị vậy hết à! Máy mình tắt mở 2 3 lần mới ok, bạn thử restart máy lại xem sao! Có mem không mất luôn mới ghê chứ, đôi chỗ chính mình cũng không hiểu nổi :D

hehee mình thuộc hàng mem ko mất 8-| reset máy 5 lần vẫn ko mất chữ mobifone . cái này xài tốt mỗi tội N73 nhanh hết pin quá , khè ng ta là đc thui :p

Status
Không mở trả lời sau này.