• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo logo màu có nền "trong suốt"

quang_vinh

bác làm thế nào mà tên profiles của bác lạ thế

Dễ thôi mà bạn,chỉ cần cài font chữ có hỗ trợ đầy đủ logo,tạo 1 profile mới,đổi tên lại như mình mong muốn thôi.Đổi tên bằng cách copy & paste kí tự nha.Mình post cho bạn bộ font đẹp hỗ trộ tiếng việt đầy đủ+logo+symbol đây.Chúc vui!!

vietlove

ui zồi vừa change font chữ đó bằng FontRouter.LT kết quả khi khởi động lại là màn hình trắng tinh có mỗi chữ NOKIA to đùng . lại phải Format chắc do bộ nhớ hoặc Ram kém nên không thể khởi động lên được . Akay

quang_vinh

ui zồi vừa change font chữ đó bằng FontRouter.LT kết quả khi khởi động lại là màn hình trắng tinh có mỗi chữ NOKIA to đùng . lại phải Format chắc do bộ nhớ hoặc Ram kém nên không thể khởi động lên được . Akay

Mình vẫn xài font chữ đó ok lắm mà,sao ngộ nhỉ???:-/

hungluapda

Em sài N95 8G, sao em canh như anh hungluapda mà cài logo bị lệch zậy ? Giúp em với
Posted via Mobile Device
Bạn có thề upload ảnh bị lệch logo lên mình xem thử được không, mình sẻ giúp bạn. Bởi vì mình chỉ mới test trên 6120c thôi. Bạn thử crop ở tọa độ này xem (63:2) và (154:25) được ảnh 92x24 sau đó resize thành 135x35. Chúc bạn thành công!

same

mình đã làm theo cách của bạn hướng dẫn, nhưng khi bỏ hình( hình ảnh, không phải gõ chữ như bạn) vào thì thì cài logo mạng không trong suốt mặc dù trước đó mình đã làm trong suốt cài hình nền của tấm hình làm logo mạng. mong bạn giúp mình với ạ...

Chỉnh sửa cuối:

krungthep99

(63:2)-(154:25) cũng bị lệch luôn. Em không biết chèn hình vào. Cái logo nó bị lệch so với cái Them đó anh.
4183937608

Chỉnh sửa cuối:

hungluapda

(63:2)-(154:25) cũng bị lệch luôn. Em không biết chèn hình vào. Cái logo nó bị lệch so với cái Them đó anh.
4183937608

Thôi bạn chụp lại ảnh nàm hình đi rồi upload lên đây mình làm dùm cho, chứ nói như vậy mình chẳng hình dung ra được dt bạn như thế nào. 2 tấm nhé, 1 tấm đã ẩn logo, tấm kia là cài logo nền trắng (tạo ảnh png 134x35 nền trắng không vẻ gì lên đó rồi cài nó làm logo, sau đó chụp ảnh màn hình đã cài logo đó). Mình làm rồi sẽ hướng dẫn bạn sau

kiepdollar

:-?:-?:-?Phức tạp quá . Sao các bạn không vào http://flamingtext.com và tự tạo logo cho riêng mình một cách đơn giản nhất . Nhiều mẫu logo cũng khá đẹp mà . Dù sao cũng thanks chủ topic :D>:) . Hoặc các bác có thể dùng chương trình paint của pc để làm 1 logo màu rất đơn giản , có nhiêu kiểu chữ mà chưa đầy 1 phút :))

Chỉnh sửa cuối:

a2king

:-?:-?:-?Phức tạp quá . Sao các bạn không vào http://flamingtext.com và tự tạo logo cho riêng mình một cách đơn giản nhất . Nhiều mẫu logo cũng khá đẹp mà . Dù sao cũng thanks chủ topic :D>:) . Hoặc các bác có thể dùng chương trình paint của pc để làm 1 logo màu rất đơn giản , có nhiêu kiểu chữ mà chưa đầy 1 phút :))

nếu dễ vậy thì người ta lập topic này làm gì vậy "pa"??? không có dùng S60v3 đúng k nè...

a2king

Gia nhập PDAVIET đã lâu mà chưa đóng góp được gì (gần nửa năm nay.. cũng khá lâu nhỉ!), mong anh em bỏ qua vì mình không có nhiều thời gian, hơn nửa chỉ dùng UCWeb để online nên không Thanks được, thông cảm nhé mọi người. Đây là lần đầu tiên post bài, mình chưa bao giờ post bài ở bất cứ diễn đàn nào cả, nên có gì sai sót anh em cũng bỏ qua luôn nhé. Hôm nay mình xin chia sẻ cho anh em cách làm logo mà mình vẫn thường hay làm. Chỉ cần có 3 ứng dụng sau đây được cài đặt trên mobile là các bạn có thể làm được ngay 1 logo ưng ý bằng chính chiếc đt của mình:

Chúc mọi người thành công :)

Mình thấy các topic làm logo khác chỉ có thể áp dụng cho mạng Viettel, Mobi, Vina thôi. Mình đang dùng mạng Vietnamoblie, vậy có làm theo cách này đc ko bạn???

Lần sau Quote ngắn thôi bạn nhé

Last edited by a moderator:

DinhTuan

Mình thấy các topic làm logo khác chỉ có thể áp dụng cho mạng Viettel, Mobi, Vina thôi. Mình đang dùng mạng Vietnamoblie, vậy có làm theo cách này đc ko bạn???

với cách này thì được hết bạn ah

nguyentanbinh

Well-Known Member
Gia nhập PDAVIET đã lâu mà chưa đóng góp được gì (gần nửa năm nay.. cũng khá lâu nhỉ!), mong anh em bỏ qua vì mình không có nhiều thời gian, hơn nửa chỉ dùng UCWeb để online nên không Thanks được, thông cảm nhé mọi người. Đây là lần đầu tiên post bài, mình chưa bao giờ post bài ở bất cứ diễn đàn nào cả, nên có gì sai sót anh em cũng bỏ qua luôn nhé. Hôm nay mình xin chia sẻ cho anh em cách làm logo mà mình vẫn thường hay làm. Chỉ cần có 3 ứng dụng sau đây được cài đặt trên mobile là các bạn có thể làm được ngay 1 logo ưng ý bằng chính chiếc đt của mình:

Chúc mọi người thành công :)

Last edited by a moderator: