• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo logo màu có nền "trong suốt"

kesevol

Bác chủ topic giải thíc bước 3 đi. Tại sao không crop ra kích thước 126*33 luôn mà fai resize từ cái nhỏ hơn kia? Tớ cũng thử kiểu tương tự ntnay rồi nhưng k biết trick này nên toàn bị vỡ logo (k smooth) :(

w2k

Gia nhập PDAVIET đã lâu mà chưa đóng góp được gì (gần nửa năm nay.. cũng khá lâu nhỉ!), mong anh em bỏ qua vì mình không có nhiều thời gian, hơn nửa chỉ dùng UCWeb để online nên không Thanks được, thông cảm nhé mọi người. Đây là lần đầu tiên post bài, mình chưa bao giờ post bài ở bất cứ diễn đàn nào cả, nên có gì sai sót anh em cũng bỏ qua luôn nhé. Hôm nay mình xin chia sẻ cho anh em cách làm logo mà mình vẫn thường hay làm. Chỉ cần có 3 ứng dụng sau đây được cài đặt trên mobile là các bạn có thể làm được ngay 1 logo ưng ý bằng chính chiếc đt của mình:

...

hic. cứ tưởng làm logo nền trong suốt. mừng hụt rùi. lấy nền wallpaper làm nền cho logo thì mình cũng đã làm được ở nhà rùi. làm bằng pm MBM cũng được mà lại nhanh hơn, có thể làm trên PC. trong topic đã có bài hướng dẫn cách làm.:p:p

Last edited by a moderator:

onlylove80

hic. cứ tưởng làm logo nền trong suốt. mừng hụt rùi. lấy nền wallpaper làm nền cho logo thì mình cũng đã làm được ở nhà rùi. làm bằng pm MBM cũng được mà lại nhanh hơn, có thể làm trên PC. trong topic đã có bài hướng dẫn cách làm.:p:p

Ý tưởng kết hợp các phần mềm để tạo ra logo mạng rất phong phú phải không các bạn=D>=D>=D>. Mời các bạn ghé qua đây tham khảo thêm nhé, rất tuyệt đấy:D ===>>> <<<====:

Chỉnh sửa cuối:

w2k

Ý tưởng kết hợp các phần mềm để tạo ra logo mạng rất phong phú phải không các bạn=D>=D>=D>. Mời các bạn ghé qua đây tham khảo thêm nhé, rất tuyệt đấy:D ===>>> <<<====:

hay thiệt. thế này mới đẹp chứ.=D>=D>

utnseries

pages (LAM LOGO) của anh cho ... đơn giản hiệu quả ..tuyệt nhưng em còn chưa tìm ra mấy cái logo ẩn hiện nhấp nháy mà anh đã làm thật là đẹp em làm chỉ được logo mẩu mà nó có sẳng ở đó thôi như là soay vòng rồi rực lửa thôi ...anh có thể chỉ thêm cho em ?:-/:-/:-/

w2k

Logo thì tạo được rồi.cho mình hỏi còn cái tạo biểu tượng thay cho ngày,tháng, năm ở phía dưới thì làm kỉu gì vậy pác?

DinhTuan

Logo thì tạo được rồi.cho mình hỏi còn cái tạo biểu tượng thay cho ngày,tháng, năm ở phía dưới thì làm kỉu gì vậy pác?
dong ngay thang nam la do ban dang dung o che do general, ban
chi can tao profile moi voi ten moi thoi

Posted via Mobile Device

hungluapda

Các ký tự ấy là do font hỗ trợ, bạn cần phải cài đặt FontRouterLT để đổi font cho hệ thống, sau đó tải font có hỗ trợ các ký tự đặt biệt về dùng là xong. Bạn đổi tên profile, hay tên ứng dụng muốn dùng ký tự nào thì tùy thích.

w2k

thế thì phải cho logo vào font à. mình đang dùng font Yahei..mở trên điện thoại thì thấy hết logo, nhưng khi đổi tên, bấm phím * thì ko thấy ký tự đâu hết.nhờ chỉ giáo!!!

hungluapda

thế thì phải cho logo vào font à. mình đang dùng font Yahei..mở trên điện thoại thì thấy hết logo, nhưng khi đổi tên, bấm phím * thì ko thấy ký tự đâu hết.nhờ chỉ giáo!!!

Bạn dùng chức năng copy và paste của đt

220T280

Mình thường bung theme ra sau đó dùng photoshop vẽ vẽ sửa sửa rùi built lại. Sau đó cài vào máy, dùng Opechangelogo chọn chức năng xóa logo thế là ok. Vẽ = photoshop đẹp hơn rất nhiều. Mà để chế độ off hay on đều thấy logo :D vì logo xóa đi rồi, cái hiện ở chỗ logo là nền. Hì hì làm kiểu này tha hồ trang trí

minhthe230390

tưởng gì mới. cách này mình làm từ lâu rồi, lên photoshop mà ghi chữ chỉnh sửa cho đẹp. cám ơn

gannine

Lam ơn cho mình hỏi ,làm thế nào để hiện thanh công cụ trên IDsigner như hình 1 vậy

gannine

đúng như vậy, như mình cũng thế, mình không biết dùng IDsigner nên mình hỏi, không biết người ta mới hỏi và để học thêm đung không

krungthep99

em cài IDsigner được rồi, nhưng khi vào chương trình nó chỉ chớp 1 cài rồi thôi, vậy là sao ? Giúp em với

MinhThang

Manager
em cài IDsigner được rồi, nhưng khi vào chương trình nó chỉ chớp 1 cài rồi thôi, vậy là sao ? Giúp em với

IDsigner là pm chạy trên nền Python bạn à, vì vậy máy của bạn phải được cài Python và Modules thì nó mới hoạt động được.