• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo mạng Wifi cho iPhone chỉ cần 1 Latop

Zenki

Super V.I.P
Tất cả các bước mình làm đều ok IPHONE cũng nhận được wifi mới tạo,nhưng kg vào được mạng hoặc cydia IPHONE báo lỗi này bạn giúp mình nhé /Cannot Open Page.safari cannot openthe page....nó vẫn bắt mình kết nối đến internet giúp mình nhé thanhks
Nếu làm theo đúng cách trên thì thiếu 1 bước cuối cùng là tạo Bridge Connection, nếu ở Vista thì bạn vào Network and Sharing Center, chọn mạng vừa mới tạo và mạng LAN của nhà, click chuột phải và chọn Bridge Connections là Ok ;)

trancongdanh

xp cũng làm được mà , ai chưa bít thì pm cho mình : try_it_by_myself . cũng đơn giản lắm , wifi ầm ầm luôn

danhvogiacmo

vào iphone tìm thì thấy nhưng khi thoát ra màn hình thì ko có biểu tươngj kết nối wifi mà vẫn là chữ E (gprs)

luxinano

Bác Zenki ơi, cái laptop mình khi bridge connection nó báo như hình dưới, mình thấy network connections của mình hok có Lan or high - speed internet mà lại là unspecified :(( phải làm sao đây?

Zenki

Super V.I.P
Bác Zenki ơi, cái laptop mình khi bridge connection nó báo như hình dưới, mình thấy network connections của mình hok có Lan or high - speed internet mà lại là unspecified :(( phải làm sao đây?
........
Làm theo hướng dẫn của bài đầu tiên, tạo ra 1 mạng để phát WIFI riêng rồi chọn mạng đó với mạng LAN để tạo Bridge Connection.

hoaletn

[HỎI] Có thể share kết nối Internet từ PC qua IP ko?

Cho mình hỏi có thể share kết nối Internet từ PC qua IP ko?

Nói rõ hơn:

PC của mình đang kết nối Internet,
Mình kết nối PC và IP bằng cáp.

Liệu mình có thể dùng IP để truy cập internet ko?

thanks các bạn

p/s: các bạn dừng hỏi sao ko treuy cap internet bằng PC hay sao ko dùng wifi hay ko dùng GPRS nha. Có lý do nhưng ko tiện trình bày ở đây.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi có thể share kết nối Internet từ PC qua IP ko?

Nói rõ hơn:

PC của mình đang kết nối Internet,
Mình kết nối PC và IP bằng cáp.

Liệu mình có thể dùng IP để truy cập internet ko?

thanks các bạn

p/s: các bạn dừng hỏi sao ko treuy cap internet bằng PC hay sao ko dùng wifi hay ko dùng GPRS nha. Có lý do nhưng ko tiện trình bày ở đây.
Trước khi Post bài hỏi 1 cái gì về các vấn đề liên quan đến KỸ THUẬT SỬ DỤNG iPHONE thì bạn nên bỏ chút ít thời gian đọc và tìm trước ở Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812 - Nếu có Laptop thì làm dễ hơn vì có sẵn bộ phát Wifi còn PC thì mình không rõ. Google xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:
Ai cho mình hỏi, sao laptop mình hôm trước vẫn có cái set up AD HOC để share ADSL cho iphone, nhưng bây giờ ko còn nữa, vào wireless ass thì chỉ thấy on mỗi cái bluetooth chứ wlan ko thấy ở đâu mất rôi hix. Mình đang dùng win vista, laptop HP

Chỉnh sửa cuối:

xiao_lei

wifi có phải là waiphai không bạn ? mà nếu có wifi dùng laptop thì iphone cứ việc mở mạng wifi thoi chứ .. sao lại phải kết lối với láp top làm j vậy?

ktvhuytoan

minh ket noi wifi giua iphone va may tinh duoc roi nhung sao iphone khong ket noi vo internet duoc vay???

Last edited by a moderator:

heartless2509

window 7 cài được không bạn

uhm máy minh cũng vậy.kết nối với laptop được rồi có wifi luôn nhưng không có vô internet được

your_rules

Mình dùng winxp và có tham khảo 1 số web chỉ cách tạo wifi cho laptop
K cần tạo Bridge Connection

Vào Wrieless Network Connection - propertise - Wrieless Network - Advance - chọn ad-hoc - close
Trong Prefered network - add - phần này thì tùy các bạn muốn tạo name hay pass sao cũng được - ok
Vào lại Wrieless Network Connection propertise - Internet protocol - propertise - cấu hình cho adsl mình đang sử dụng (các bạn có thể lên google search và nhớ chọn DNS)
Vào local Area Connection - propertise - Advance - trong mục Internet Connection Sharing - check vào 2 mục Allow

Vậy là bạn đã có thể dùng iphone để kết nối với wifi thông qua laptop

p/s trong quá trình làm bạn phải mở wifi nha

anhtung22488

mình đã làm giống như bạn , nhưng chỉ dc 1 , 2 lần .Lần sau lúc setup mạng nó ko có phần Share Internet Connection nữa , Thế là iP chỉ nhận có wifi nhưng ko vào dc mạng nữa . Mình search Google cũg thấy có nhiều trường hợp như vầy mà chưa solved được.
Mình xài Vista đó :|

Mình dùng winxp và có tham khảo 1 số web chỉ cách tạo wifi cho laptop
K cần tạo Bridge Connection

Vào Wrieless Network Connection - propertise - Wrieless Network - Advance - chọn ad-hoc - close
Trong Prefered network - add - phần này thì tùy các bạn muốn tạo name hay pass sao cũng được - ok
Vào lại Wrieless Network Connection propertise - Internet protocol - propertise - cấu hình cho adsl mình đang sử dụng (các bạn có thể lên google search và nhớ chọn DNS)
Vào local Area Connection - propertise - Advance - trong mục Internet Connection Sharing - check vào 2 mục Allow

Vậy là bạn đã có thể dùng iphone để kết nối với wifi thông qua laptop

p/s trong quá trình làm bạn phải mở wifi nha

Vào phần Pass thì ko phải sao cũng được đâu bạn, phải dùng theo mã ASCII đó. Mới cả lần 1 lần 2 thì có cái Share Internet nhưng vài lần sau thì chả thấy đâu cả :-??

Nên nhớ là làm bước tạo Bridge Connection thì mới vào mạng được.

Sao mình ko Bridge Connection dc nhỉ ? Ctrl kick chuột vào LAN và wifi , xong chọn BC mà báo lỗi . Chả hiểu sao lun:-??

danhvogiacmo

iphone nhận được wifi nhưng mà khi dùng cái gì đó wifi này ko dùng được toàn dùng GPRS thôi, nó chỉ nhận nhưng ko dùng được, dang dùng win 7

Zenki

Super V.I.P
iphone nhận được wifi nhưng mà khi dùng cái gì đó wifi này ko dùng được toàn dùng GPRS thôi, nó chỉ nhận nhưng ko dùng được, dang dùng win 7
Phải tạo Bridge Connection thì mới Share mạng qua mà dùng được chứ bạn. Xem lại các bước hướng dẫn ở trên và nhớ là phải tạo Bridge Connection nhé.

danhvogiacmo

Phải tạo Bridge Connection thì mới Share mạng qua mà dùng được chứ bạn. Xem lại các bước hướng dẫn ở trên và nhớ là phải tạo Bridge Connection nhé.

win 7 nó không giống như mấy hình hướng đẫn kia, mình ko tìm được cách tạo được bridge coection