• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo mặt nạ(ảnh phụ) cho icon với MASKGEN

hihoha

Well-Known Member
Tạo mặt nạ(ảnh phụ) cho icon với MASKGEN!
Pm này mình vừa dùng thử cái Pyappcreator v1.1.0 mà NTD up tạo ra từ pm của 3rd
Đây là pm tạo ảnh phụ cho icon.Bạn chỉ cần chọn ảnh có đuôi *.png MASKGEN sẽ tự tạo ảnh phụ cho bạn.:D
Bây giờ thì các ban có thể tạo bất kì icon nào với tấm ảnh mog muốn nhé!(Kể cả cái icon có bộ mặt của chính bạn cười nhăn nhở ở trong đó:D=)))

NGUYENTRANDUNG

Ứng dụng rất hay:D
PS: Trong ImageDesigner vừa thiết kế ảnh cũng có tính năng này đấy bạn.

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

Các anh vào giúp em với
Phần mềm này tạo ra ảnh phụ đen sì lúc làm icon thì icon mờ trong nền đen sì
Anh nào bít cách khắc phục thì giúp em. HuhuPosted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
Các anh vào giúp em với
Phần mềm này tạo ra ảnh phụ đen sì lúc làm icon thì icon mờ trong nền đen sì
Anh nào bít cách khắc phục thì giúp em. HuhuPosted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
muốn tạo ảnh phụ chuẩn icon trong ảnh chính phải nằm trên nền trắng hoặc đen tuyệt đối bạn nhé(tốt nhất là nền trắng)

tuanhien98

Posted via Mobile Device
muốn tạo ảnh phụ chuẩn icon trong ảnh chính phải nằm trên nền trắng hoặc đen tuyệt đối bạn nhé(tốt nhất là nền trắng)
Làm thế nào để tạo 1màu nền đên vậy bạn? ID làm đc ko vậy. Và nếu tạo mạt nạ bằng ID từ 1 .*PNG nền đen thì mặt lạ cũng đen chẳng nhìn thấy j luôn.Mong bạn giúp đõ
Posted via Mobile Device

hihoha

Well-Known Member
Làm thế nào để tạo 1màu nền đên vậy bạn? ID làm đc ko vậy. Và nếu tạo mạt nạ bằng ID từ 1 .*PNG nền đen thì mặt lạ cũng đen chẳng nhìn thấy j luôn.Mong bạn giúp đõ
Posted via Mobile Device

Thông cảm ID thì mình ko dùng nên ko biết:D,nhưng bạn nên tìm những icon có sẵn nền trắng(search google nhiều lắm) khi đó chỉ cần thay đổi k.thc rùi tạo mặt nạ là xong.
Còn nếu bạn biết PHOTOSHOP thì cắt ghép ảnh trên nền trắng hay đen chỉ là chuyện nhỏ:D

nokia_n70

Sao mình mở pm này lên nó báo là. ( Powlite: chử china)
Rồi pm hòi thóat ? ko hiểu thế nào!

anhcoj

Làm thế nào để tạo 1màu nền đên vậy bạn? ID làm đc ko vậy. Và nếu tạo mạt nạ bằng ID t� 1 .*PNG nền đen thì mặt lạ cũng đen chẳng nhìn thấy j luôn.Mong bạn giúp đõ
Posted via Mobile Device

Mình xài ID nên bít vụ này, muốn tạo nền đen bạn hãy mở bảng màu (phím #) chọn màu đen có mã là(0,0,0) sau đó thoát bảng màu. Nhấn lựa chọn=>hình ảnh=>thay đổi màu sắc. đợi 1vài giây sẽ có kết qủa
. với màu trắng cũng tươg tự, mã màu(255,255,255). Có vậy thôi bạn àh.
Posted via Mobile Device

onlylove80

Posted via Mobile Device
Để tạo nền đen hoặc bất cứ mầu gì bạn muốn, bạn chỉ cần nhấn phím (*) chọn biểu tượng có hình chjếc xô đổ màu.. Click vào đó. Tiếp theo nhấn phím (#) để chọn mầu...dùng màu nào thì bạn nhấn vào đó. Và bây gjờ thì bạn nhấn phím OK Thế là xong... Chúc bạn thành công!

Posted via Mobile Device

tuanhien98

Thanks 2 bạn ( anh) anhcoj &onlylove80 mìh đã làm và đc. Mình thử làm nền đen với yahoo nên trắng để tạo icon nhưng đổ màu đen thi quanh viền ảnh có những màu trắng.Trông xấu lắm. Và khi cắt về cỡ 42x29 trông méo ko đc tròn.Có cách khắc phục hay ko vaajy?^^
Posted via Mobile Device

anhcoj

Thanks 2 bạn ( anh) anhcoj &onlylove80 mìh đã làm và đc. Mình thử làm nền đen với yahoo nên trắng để tạo icon nhưng đổ màu đen thi quanh viền ảnh có những màu trắng.Trông xấu lắm. Và khi cắt về cỡ 42x29 trông méo ko đc tròn.Có cách khắc phục hay ko vaajy?^^
Posted via Mobile Device

Bạn nói rõ hơn chút nữa đc hem? Cụ thể hơn xem ý định of bạn. để ae có thể giúp bạn 1cách tốt nhất nhé.
Posted via Mobile Device

tuanhien98

Bạn nói rõ hơn chút nữa đc hem? Cụ thể hơn xem ý định of bạn. để ae có thể giúp bạn 1cách tốt nhất nhé.
Posted via Mobile Device
Hì! Thực ra mình mún tạo 1 icon cho slick thui. Nhưng vừa nãy mới làm nền đen như cách của bạn thì quanh hình smile yahô do' nó vẫn trắng ở viền. Tưởng như thế khi tạo icon nó cũng thế nhưng ko phải.Cảm ơn bạn đã nhiệt tình.Có j` mình sẽ hỏi.Thanksss!
Posted via Mobile Device