• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo một Playlist theo ý muốn của mình

conaidayem

Chào cả nhà. Tôi vừa tậu một chú Touch HD, công nhận là nó cực đẹp. Nhưng cho tôi hỏi chức năng tạo Playlist của phần Music cũng như Windows media player quá kém.
Bây giờ có cách nào tạo Playlist nhanh hơn và thông minh hơn không, ví dụ như là tất cả các bài hát trong 1 Folder sẽ tạo thành 1 playlist.
Với lại có ai bị như mình không? Touch HD tặng thẻ nhớ 8GB mà mới chép có 4GB nhạc phần Music ở ngoài màn hình TOUCHFLO đã không hiển thị nổi ALL SONG. Nếu mình nâng cấp ROM lên version 6.5 như các bài viết của anh Phạm Quang thì tình trạng có khá hơn không?
Mình cũng mới xài Windows mobile thui, có gì không biết anh chị em chỉ giùm, đừng la mình tội nghiệp.
Thanks all!

tuantuti

hi bạn,

mình nghĩ nếu bạn cài WM 6.5 của bác PhamQuang vào thì TouchFlo vẫn sẽ load chậm lắm (4GB nhạc là nhiều lắm ấy :D).

theo như mình đoán thì bạn có thể tạo playlist ở trong máy tính, rồi copy vào HD mà nghe (tuy nhiên số bài phải giống nhau). vì file playlist của WMP giống nhau cho cả 2 HĐH (mình giả lập như thế, chưa thử bao giờ :p). bạn cứ thử xem sao.
chúc bạn may mắn.

conaidayem

Thanks bạn nhiều, hiện tại mình vẫn phải đang làm theo cách đó. Ngặt nỗi Sync lâu kinh khủng, chép gần 4GB nhạc mà cả tiếng chưa xong.

HuynhThanh

Thanks bạn nhiều, hiện tại mình vẫn phải đang làm theo cách đó. Ngặt nỗi Sync lâu kinh khủng, chép gần 4GB nhạc mà cả tiếng chưa xong.

Chép nhạc cở đó mà bạn không dùng đầu đọc thẻ nhớ à! Pó tay!:D

conaidayem

huynhthanh ơi, thì hồi trước có dùng đầu đọc thẻ nhớ, nhưng mà tạo Playlist trong HD bất tiện quá, nên mới phải tạo trong Windows media player trong PC rồi mới Sync qua. Chứ có đầu đọc thẻ nhớ mà

osisisio

bạn tạo PL như vầy thử nha:
- bạn chọn nhạc mình thích bỏ vào 1 folder
- rồi bạn bật WMedia lên, vào Library, chọn menu/open file, rồi mở folder mình vừa tạo ra , chọn vào một bài và bấm play.
- khi play sẽ là giao diện của player, góc trái bên dưới có "now playing', chọn nó bạn sẽ thấy được danh sách những bài hát trong folder mình đã chọn,nhưng nó chưa phải là Play list, bạn chọn menu ở góc dưới bên phải sẽ thấy có save Play list..., save lại là xong.

nói dài dòng vậy chứ làm mau lắm, chúc thành công.

conaidayem

Cám ơn bạn nhiều
Mình làm được rồi. Thanks kiu. Đúng là làm cách này là nhanh và gọn nhất

hunter_tht

Bạn sử dụng Poket music cũng được kết quả tương tự. Dùng PM có nhiều điểm rất hay bản thử xem.

ltrhai

Chào cả nhà. Tôi vừa tậu một chú Touch HD, công nhận là nó cực đẹp. Nhưng cho tôi hỏi chức năng tạo Playlist của phần Music cũng như Windows media player quá kém.
Bây giờ có cách nào tạo Playlist nhanh hơn và thông minh hơn không, ví dụ như là tất cả các bài hát trong 1 Folder sẽ tạo thành 1 playlist.
Với lại có ai bị như mình không? Touch HD tặng thẻ nhớ 8GB mà mới chép có 4GB nhạc phần Music ở ngoài màn hình TOUCHFLO đã không hiển thị nổi ALL SONG. Nếu mình nâng cấp ROM lên version 6.5 như các bài viết của anh Phạm Quang thì tình trạng có khá hơn không?
Mình cũng mới xài Windows mobile thui, có gì không biết anh chị em chỉ giùm, đừng la mình tội nghiệp.
Thanks all!

Tôi đang dùng một công cụ rất bé (60k) thôi có thể tạo trực tiếp các playlist như bạn mong muốn mà không phải phức tạp gì cả, quên luôn cả máy tính năng của các chương trình nghe nhạc về khoản này
Bạn thử xem nhé.
View attachment 122181

ngphuongqt

Khi Sync HD với PC, bạn chọn "Disk driver", thẻ nhớ của bạn sẽ hiển thị trên PC dưới dạng 1 USB. Giờ thì bạn copy/paste files nhanh như với USB. :D

Cheers,

conaidayem

Cám ơn tất cả. Dùng như bạn ltrhai hay ngphuongqt đều hiệu quả hơn ngày xưa tôi hay làm. Cám ơn các bạn nhiều nhiều.

transon1611

Tạo PL siêu nhanh

Chào mọi người. Mình đã xem qua cách tạo PL của mọi người nhưng thấy phức tạp quá. Mình có 1 cách rất hay xin bày ra đây để các bạn tham khảo.

Thực hiện trên PC

Bước 1: Sắp xếp các thể loại nhạc ra từng Folder theo ý mình.
Bước 2: vào folder cần tạo PL. Selete All sau đó right click vào 1 file chọn Properties/ Summary Tab/ Edit lại tên Playlist/ Apply/ OK. (làm song bước này thì tất cả các bài hát có trong Folder này đều đc Add vào PL bạn vừa Edit).
Bước 3: Copy file nhạc trên vào bất kì nơi nào trên Storage Card hoặc Main Memory.
Bước 4: Bật nhạc lên và hưởng thụ. Ơ kìa, tất cả đã sắp sếp theo PL rùi kìa.

Brgs