• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo thêm dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5

QuangThang89

Bạn update bằng GPRS hay bằng Wifi vậy, bạn hãy thử down bản Titanium Weather khác về cài lại thử xem sao, chúc thành công :)

orange_244

Banned
Mình cũng dùng bản 21806 của KhoaHa, copy file titaniumweather.mscr mới vào rồi nhưng giờ Update nó lấy thông tin 6 ngày xong đến phần Apply thì nó báo là No internet?!
Có vẻ như đã up được Data rồi nhưng vẫn có lỗi như mô tả ở trên. Chạy file DEE_FIX thì nó báo chưa hoàn thành(Unsussefuly). Có cách nào khắc phục triệt để không bạn?
thanks
lổi no internet là lổi kết nối mạng chứ không bị lổi không update như ở đây!! ( ở đây vẩn kết nối đuợc mạng nhưng ko up đuợc) bạn xem lại conect của bạn nhé...gprs..

mechabaya

Mình cũng dùng bản 21806 của KhoaHa, copy file titaniumweather.mscr mới vào rồi nhưng giờ Update nó lấy thông tin 6 ngày xong đến phần Apply thì nó báo là No internet?!
Có vẻ như đã up được Data rồi nhưng vẫn có lỗi như mô tả ở trên. Chạy file DEE_FIX thì nó báo chưa hoàn thành(Unsussefuly). Có cách nào khắc phục triệt để không bạn?
thanks

cái no internet mình thấy ko vấn đề gì cả,nếu xét qua trình chạy của nó thì ko lỗi(conecting to...rồi cập nhật các ngày theo thứ tự),có thể bạn chưa chọn auto update và enable conect to internet,còn cái file cab kia mình vẫn cài bình thường,ko lỗi gì cả.Theo mình ko lo gì cả,cứ có thông tin thời tiết các ngày là dc :D

baokhi

có ai cài cho atom life chưa/ mình cài xong, chạy rồi thì cái mortscrip nó hiện lên đòi chạy .mscr gì đó
chán quá. có cách nào bỏ nó đi khi khởi động máy ko?

QuangThang89

có ai cài cho atom life chưa/ mình cài xong, chạy rồi thì cái mortscrip nó hiện lên đòi chạy .mscr gì đó
chán quá. có cách nào bỏ nó đi khi khởi động máy ko?
Đó là do bạn chưa điền Location vào, điền vào thì sẽ hết, thân :)

binhhdda

Các bác cho hỏi sao dạo này mình không update được nữa nhỉ? Mấy ngày trước thì OK, không biết do Server chủ có vấn để gì không nhỉ?

QuangThang89

Các bác cho hỏi sao dạo này mình không update được nữa nhỉ? Mấy ngày trước thì OK, không biết do Server chủ có vấn để gì không nhỉ?

Đã có bản vá lỗi ở những trang trước, bạn quay lại những trang trc down nha, thân :)

hungcola

Các bác ơi. Như em S620 của em cài win 6.5 cũng có titanium weather này, nhưng mà cái dấu thẳng như các bác hứong dẫn , em tìm mãi không có để cài đặt. vì vậy em nó cứ báo invalidlocation hoài. các bác chỉ giáo dùm

AnhPheCT

Các bác ơi. Như em S620 của em cài win 6.5 cũng có titanium weather này, nhưng mà cái dấu thẳng như các bác hứong dẫn , em tìm mãi không có để cài đặt. vì vậy em nó cứ báo invalidlocation hoài. các bác chỉ giáo dùm

Cái này đã có hướng dẫn rồi nha, Mình nhớ ko lằm Mình cũng đã trả lời bao lần rồi Bạn ko chịu tìm trên Diễn đàn,
Xin nhắc lại: Nếu dùng bàn phím Resco Keyboard thì phím dấu "|" nằm trước Phím "Space (Phím cách, dài nhất bàn phím)" khi Bạn nhấn phím "Shift" sử dụng ngôn ngữ US.
Tượng tự Bàn phím mặc định của PPC (bàn phím cơ bản nhất). Bạn nhấn phím "Shift" là thấy ngay.

QuangThang89

Còn 1 cách đơn giản hơn là ban copy nguyên dữ liệu thành phố rồi paste vào lại mục location thui, dùng tổ hợp ctl+c và ctl+v như trên pc vậy, chúc thành công :)

JongZiZi

Cách của TM anhphe076 là dễ nhất rồi đó.
Còn ko thì làm theo cách thủ công (trên con AtomExec của mình). Bạn thử dùng máy cái keyboard khác trong cái list keyboard thử xem.
Cái Block Recognizer và Letter Recognizer thì trong cái ô cuối bên fải có chữ @$ đó. Bạn nhấp vào sẽ hiện ra cái dấu "|" liền và nhiều symbol khác nữa. Hơi mất công nhưng cũng dễ dùng.
Chúc thành công. ;;)

tuandait

Có cao thủ nào dùng bản WM6.5 mới của Flame không? cho em hỏi vấn đề cái weather với. em cài bản Titanium W v4.2 lên mà không update đc. location thì em đã điền đúng rồi nhưng vẫn không update được. cảm ơn.

orange_244

Banned
Có cao thủ nào dùng bản WM6.5 mới của Flame không? cho em hỏi vấn đề cái weather với. em cài bản Titanium W v4.2 lên mà không update đc. location thì em đã điền đúng rồi nhưng vẫn không update được. cảm ơn.

có đây!! o2 flame!! mà khồng có sóng thì thêm thời tiết thì làm j đc!:(((

vihali

Các bác cho em hỏi câu ngu ngu tí: Titanium là thể loại gì? Em thì chỉ biết WM cài trên PPC, chứ thuật ngũ Titanium thì chịu.

dqhuong

[* nói:
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
- Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
- Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
[/LIST]

Các bạn cho mình hỏi là có cách nào thêm Location Code tương tự như vậy vào tab thời tiết trong manila ko?

QuangThang89

Các bạn cho mình hỏi là có cách nào thêm Location Code tương tự như vậy vào tab thời tiết trong manila ko?

:)) Manila làm gì có add Location vào hả bạn, bạn vào tab thời tiết trong Manila, chọn add Location, sẽ có 1 bảng các vùng hiện lên rồi bạn chỉ việc chọn vùng bạn cần hiển thị và update thui, chúc thành công ;)

orange_244

Banned
Sửa lổi không update được thời tiết titanium 6.5

cách 1 :tải về file "weather" và đè lên Program Files/Titanium weather.Rồi update
cách 2 :cài đặt Dhee_Fixed_weather vào điện thoại của bạn sau đó chạy Full Update từ Setting.

tuandait

vâng. em rất háo hức khi bác đã kiếm được bản fix. và em cũng đã update được thời tiết nhưng đáng buồn... bác xem hình:

em không hiểu làm sai ở chỗ nào nữa:(