• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo trang cài Soft & Games thứ 12 cho iPhone

[Trick] tạo trang thứ 12 cho iphone

Có nhiều bạn muốn cài thật nhiều phần mềm, games vào chiếc iphone yêu quý của mình nhưng số trang trên iphone lại bị giới hạn là 11 trang tương tương với 166 app&games ( cả mặc định ).

Mình giới thiệu cho các bạn 1 thủ thuật có thể tăng số trang lên 12 trang Dù không thêm được bao nhiêu nhưng cũng là 1 thủ thuật hay lạ trên iphone mà ít người biết.

Cách làm :

1. Đầu tiên bạn sync đủ 11 trang đầy các icon.

2. Di chuyển một số icon của các app mặc định trên máy như weather, stocks, mail, vv..vv đếm cuối trang thứ 11.

3. Quay lại trang thứ 10 và di chuyển 1 icon sang trang thứ 11.

4.Sync thêm 1 app bất kỳ khác từ itunes vào máy. Điêu kỳ diệu sẽ xảy ra Trang thứ 12 xuất hiện và các icon cũ bị mất đi trong bước 3 sẽ lại xuất hiện.

Trên đây chỉ là một thủ thuật nhỏ nhắm tăng số trang cho iphone Dành cho các bạn có thời gian nghiên cứu. vọc và phá

Ngoài ra để cài thêm nhiều phần mềm vượt quá giới hạn của máy, các bạn có thể dùng phần mềm Categories trên cydia rồi tạo các thư mục rồi bỏ các phần mềm theo từng thư mục khác nhau như Games, Applications, Educations, Tools, vv..vv Dùng cách này trên lý thuyết có thể cài số lượng phần mềm tối đa phụ thuộc vào bộ nhớ trống

Nguồn : WhySoSerious™ Mobile World

quynhlam

Chạy gì nổi hả bạn? Làm 6 trang là máy đã ì ạch rồi..........

startrace

Chạy gì nổi hả bạn? Làm 6 trang là máy đã ì ạch rồi..........

làm gì mà ì ạch, bác để chạy nền nhiều quá ì ạch thì có, tui 11 trang có sao đâu, vẫn vuốt nhẹ nhàng mừ

Zenki

Super V.I.P
làm gì mà ì ạch, bác để chạy nền nhiều quá ì ạch thì có, tui 11 trang có sao đâu, vẫn vuốt nhẹ nhàng mừ
Cài gì đến 11 trang kinh vậy :D Mình 5 - 6 trang mà dùng còn không hết nữa :))

XuanTruong

Super V.I.P
Nhiều trang hay ít trang không quan trọng, mà cái quan trọng là cài những gì? Mình cái có chưa đầy 6 trang mà bộ nhớ còn có hơn 1 GB (Máy 8GB)!:D

Cái này chỉ có mang ra cá độ làm vài chầu cafe thôi, ai dùng hết 11 trang sau 1 thời gian sẽ gỡ hết ra chỉ còn vài trang =))

startrace

Bác XuanTruong nói đúng đó, có gì quan trọng đâu, tại tui thích dzậy mừ, lúc trước 16Gb xài hoài không hết, giờ cài hết vô, lúc nào thích thì xài, khỏi mắc công cài :p

namy2k

nhiều quá mỗi lần tìm mỗi tay :D, nhiều cái còn ko bao giờ dùng đến, bởi lọc lại nhữg cái cần thiết là dc rùi. dùng khoảng 5 trang chắc dư dùng :)

Orbit

Thanks chủ thớt, mình đã cài được !

Mình thấy cái này hay nha. Mình đã cài được đủ 12 trang cho Iphone... Mình cảm nhận máy vẫn chạy bình thường. 12 trang soft dung lượng khoảng 4,5GB.... (hic 32G cài tùm lum hết mà bộ nhớ không thể giảm xuống được lúc nào cũng 24G free,,,,)

Mình dùng FW 3.0, có cài Iphone search nên việc tìm kiếm ứng dụng he he he quá dễ và nhẹ nhàng.

Cài 1 lần 12 trang để sau này đỡ mất công cài vào gỡ ra mệt lắm... chừng nào có soft mới mình add vô thêm... coi như sưu tập.

Chỉnh sửa cuối:

s0j7

Anh làm hay quá :). Cho em hỏi sao máy của em chi hiển thị 9 trang?
Không như 11 trang như mấy anh, em dùng IP 2G 8GB

Nightmare

Oái,các bác thực khủng, trước nghịch nên e cũng cài 6-7 trang gì đó mà cũng đã 5-6Gb softs rùi (3G 8Gb), máy cảm giác chạy ì lắm. Giờ e đổi qua con 3G 16Gb cài tầm có 4 trang thui mà cũng chả dùng hết,mệt fết :(

Oái,các bác thực khủng, trước nghịch nên e cũng cài 6-7 trang gì đó mà cũng đã 5-6Gb softs rùi (3G 8Gb), máy cảm giác chạy ì lắm. Giờ e đổi qua con 3G 16Gb cài tầm có 4 trang thui mà cũng chả dùng hết,mệt fết :(

Chỉ có bác nào hay test mới cài full 11 trang như bác sompham chẳng hạn:D Down về cài cho bạn bè và khách thoai. Tui chỉ có 3 trang dành cho game, trang đầu dành cho các app, mấy cái default hide hết cho gọn:|

nhatrangpda

Nếu cài apps và games thì 12 trang cũng chẳng đủ :p. Với tôi chỉ 5 trang là đã đủ hết những gì tôi cần rồi :)