• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

Asutaka

nói j chứ, bản này ngốn ram khá đấy, máy free hơn 60m mà mở nó lên chỉ còn khoảng 40m thui

Ntv_79

nói j chứ, bản này ngốn ram khá đấy, máy free hơn 60m mà mở nó lên chỉ còn khoảng 40m thui

Mình thấy máy mình chỉ còn 17M. Dọn dẹp chán thì được 20M. Vẫn thấy tít chán!

lebonghoatan

ủa máy em bị sao rồi ấy cái folder private trống trơn à, cả ổ C lẫn E:
Ah, dc rồi. Em chỉnh trong RP dc rồi, mà anh tiện cho em hỏi mấy cái trong RP từng cái dùng làm j? em thấy trong đó nhiếu quá mà ko biết mỗi cái dùng sao?

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

htc_sense__437_build_edit_115

Bản này thanh báo chuyển trang làm bé tí và chuyển xuống sát mép dưới nhìn cũng được lắm!

DOWNLOAD

Mấy chú nước ngoài nói 437 edit mà đã chạy được slideshow đâu! Bổ sung được file qa_layouts thì lại chưa làm va_misc_now.

Cái này mỗi lần nhấn vào cái Menu( cái bên trái) thì nó tự nhiên thoát ra rồi tải lại

thanh19589

trường hợp của bạn khá giống máy mình . Nhưng mình bị khi sử dụng slideshow , làm đi làm lại mấy lần ko đc đành về lại 349 xài cho khỏe

Ntv_79

Bác nào cho mình xin cái đồng hồ này với..thanks nhiều:

Đao bản đó về rồi thích cái nào thì lấy ra thôi. 3 cái đồng hồ đó là:

va_clock_big.dat (cái to nhất)
va_clock_now.dat (cái vừa vừa)
va_cock_small.dat (cái nhỏ nhất)

Tương tự như vậy cho đồng hồ kỹ thuật số là va_dclock.....dat. Copy từng cái 1 để test (Nhớ đổi tên cái cũ trước khi copy vào nhỡ không phải còn lấy lại)

thangchuot99

Có ai mod đc cái thanh bar như HTC HD2 hok mod dùm em đê ...! Hix..... em thích cái thanh bả đó mà hok biết cách mod
Ai mod đc thì mod dùm em với
Thank......!

lebonghoatan

Cho em hỏi sao em cài vào rồi mà vẫn bị xoay ngang màn hình vậy? Em có gỡ bản cũ ra trước khi cài rồi. Em thấy cái này ngốn Ram hơn cái trước, em vô Best TaskMan thấy nó hiện 2,6MB trong khi bản cũ hiện có 2,2MB à. Cho em hỏi luôn là có cách nào chỉ cần sửa mỗi cái lỗi xoay ngang màn hình thôi ko, ko cần cài bản mới này?
Nhìn chung em thấy bản này tốn Ram hơn với lại tốn pin hơn nữa( em ko xài Slide show) j hết. Đó là ý kiến của em thôi ^_^

Ntv_79

Có ai mod đc cái thanh bar như HTC HD2 hok mod dùm em đê ...! Hix..... em thích cái thanh bả đó mà hok biết cách mod
Ai mod đc thì mod dùm em với
Thank......!

Cụ thể là thanh nào? ở đâu? Có thì mới mod hoặc chỉ bạn cách mod được chứ nhỉ.

Cho em hỏi sao em cài vào rồi mà vẫn bị xoay ngang màn hình vậy? Em có gỡ bản cũ ra trước khi cài rồi. Em thấy cái này ngốn Ram hơn cái trước, em vô Best TaskMan thấy nó hiện 2,6MB trong khi bản cũ hiện có 2,2MB à. Cho em hỏi luôn là có cách nào chỉ cần sửa mỗi cái lỗi xoay ngang màn hình thôi ko, ko cần cài bản mới này?
Nhìn chung em thấy bản này tốn Ram hơn với lại tốn pin hơn nữa( em ko xài Slide show) j hết. Đó là ý kiến của em thôi ^_^

Không hiểu ý bạn định nói gì! Cài vào rồi mà vẫn bị xoay ngang màn hình??? Lỗi xoay ngang màn hình là lỗi nào? Bản thân phần mềm nó vậy rồi. Xoay nó chỉ hơi xấu tí thôi còn bạn vẫn sắp xếp lại cho nó hợp lý ở màn hình ngang được mà. Tốt nhất là tắt xoay ngang màn hình điện thoại đi!

lebonghoatan

Không hiểu ý bạn định nói gì! Cài vào rồi mà vẫn bị xoay ngang màn hình??? Lỗi xoay ngang màn hình là lỗi nào? Bản thân phần mềm nó vậy rồi. Xoay nó chỉ hơi xấu tí thôi còn bạn vẫn sắp xếp lại cho nó hợp lý ở màn hình ngang được mà. Tốt nhất là tắt xoay ngang màn hình điện thoại đi!
Lúc trước mình xài ko bị xoay ngang màn hình, mình tường đó là lỗi của phần mềm, ở bài trên cùng bạn viết
1. Phiên bản mới nhất hiện nay anh em nào chưa có thì down về cài SPBMobileShell_S60_5_0_v_3_5_437_unsign: fix lỗi xoay ngang màn hình > DOWNLOAD
Mình dùng quen bàn phím qwerty rồi đánh bàn phím đứng lâu lắc

thanh19589

Bạn đã thật sự test kĩ SPB mobile shell chưa hay chỉ thấy nó ghi như thế nên comment ? Việc dùng bàn phím qwerty ko liên quan gì đến việc tắt hay mở xoay ngang màn hình của SPB cả .

lebonghoatan

Bạn đã thật sự test kĩ SPB mobile shell chưa hay chỉ thấy nó ghi như thế nên comment ? Việc dùng bàn phím qwerty ko liên quan gì đến việc tắt hay mở xoay ngang màn hình của SPB cả .

Ý bạn là sao, mình ko hiểu?
Tốt nhất là tắt xoay ngang màn hình điện thoại đi!
Như vậy là tắt trong phần cài đặt của máy hả? hay là tắt xoay ngang trong SPB dc luôn? Nếu tắt xoay ngang trong máy thì sao đánh dc bàn phím qwerty còn tắt xoay ngang trong SPB thì mình tìm ko ra????

vào spb menu -> cài đặt -> Tổng hợp mà tắt
Mình có vào rồi trong đó có 3 mục: ghi đè lên Menu, ghi đè lên Ql nhiệm vụ, phản hồi. Mình thử trong đó hết rồi mà ko dc !

Chỉnh sửa cuối:

thangchuot99

Cụ thể là thanh nào? ở đâu? Có thì mới mod hoặc chỉ bạn cách mod được chứ nhỉ.

>[/IMG]
đây cái này nè anh mod hộ em cái thích cái này mà hok biết mod
Anh biết mod thi mod hộ em , em cảm ơn nhiều !

Ntv_79

hix.... DĐ hok có ai mod đc cái thanh bar như vầy sao ..????
Ai mod đc thì làm dùm em đi
Mình cũng chưa nhìn thấy bản mod nào có bar đó cả. Thứ nhất bar đó 5 icon mà spb chỉ có 4 và gần như cố định khó có thể đưa ứng dụng khác vào được. Và vì chưa thấy có bản mod nào với cái bar đó nên nói thật để ngồi làm cho riêng bạn thì cũng khó! Cho nên giải pháp là bạn đọc kỹ topic rồi tự làm thôi. Tất nhiên trên cơ sở của Nokiphone (mình đã up sẵn file ở trang 1 rồi bạn chỉ việc sửa icon cho phù hợp thôi) hoặc sửa từ window 7 ra. Thân