• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

galabuon

làm 2 thanh ở dưới là ok rùi, làm cái lịch có bar nửa ko đẹp đâu

Ntv_79

Đã thử làm 1 cái topbar trong suốt nhưng nhìn xấu lắm , bởi quá lạm dụng bar trong suôt nên nhìn hình lòe loẹt vô cùng. Thấy OK thì mình up lên ( chưa test tọa độ)

Thanh topbar thì ý tưởng là vậy, bạn xem chế biến thế nào cho đẹp! Cái bar ở đồng hồ hơi dài hơn cái bar dưới thì phải và 2 cái bar dưới góc ở trong hơi nhọn nữa thì phải. Bạn chỉ việc kéo ngắn cái bar giữa lại nhân đôi rồi đặt xuống dưới thôi mà. Hoặc là có thể để liền luôn không cần đứt ở giữa. Mình làm pts thì phải vừa làm vừa mò hơi lâu.

Tiện thể làm luôn 2 verson như trước, 2 cái bar nhỏ ở dưới và 2 cái bar nhỏ ở trên cho anh em lựa chọn

Xong thì bạn up lên nhé! Thanks

làm 2 thanh ở dưới là ok rùi, làm cái lịch có bar nửa ko đẹp đâu

Cái clock thì nó ko nằm trong thanh slidebar nên ko thích có thể thay dễ dàng mà!

Ý tưởng dạng cung tròn cũng đẹp>

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Topbar thật sự ko cách gì để đẹp được , nó chỉ là 1 đường thẳng ngăn cách là đẹp nhất , vì nó ko chỉnh đc tọa độ mà . Còn hình đó mình chỉ làm nháp up lên xem có đúng ý bạn ko sau đó mới chỉnh lại .
2 cái bar dưới thực chất kích cỡ = thanh bar ơ giữa đó , nhưng khi bóp nhỏ 2 đầu vào thì góc nó bị biến dạng theo nên trông nhọn hơn

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:( 2 cái bar dưới đúng là vấn đề nan giải . Nếu rộng ra 1 tí thì icon sẽ phải dịch qua phải , mà như thế có thế sẽ cản đường vào 2 icon SMS + internet . Nếu giữ nguyên vị trí + độ bo 4 góc phải = bar trên thì nó lại quá bé nhìn kì kì . Bạn xem thử lần này mà ko hợp ý thì chắc mình send bạn filde psd về bạn tự sửa theo ý thích vậy

DOWNLOAD

Mình thì chỉ kết cái bar cũ

Ảnh + slidebar mình đã up ở mấy trang trước, các bạn chỉ cần down về và chỉnh sửa theo ý thích thôi

Ntv_79

:( 2 cái bar dưới đúng là vấn đề nan giải . Nếu rộng ra 1 tí thì icon sẽ phải dịch qua phải , mà như thế có thế sẽ cản đường vào 2 icon SMS + internet . Nếu giữ nguyên vị trí + độ bo 4 góc phải = bar trên thì nó lại quá bé nhìn kì kì . Bạn xem thử lần này mà ko hợp ý thì chắc mình send bạn filde psd về bạn tự sửa theo ý thích vậy

DOWNLOAD

Mình thì chỉ kết cái bar cũ

Ảnh + slidebar mình đã up ở mấy trang trước, các bạn chỉ cần down về và chỉnh sửa theo ý thích thôi
ok. Rất đẹp rồi. Nếu ko chỉnh được thì bạn để thanh bar dưới liền 1 thanh giúp mình duợc ko? Coi nhu slidebuton nam tren mat ban khoảng trống đó luôn. Bạn gừi cho mình file number luôn nũa để đồng bộ với calendar chứ. Cảm ơn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Mình up luôn 2 slidebar cho galabuon + ntv luôn nè ( trong 1 link đó ) . Số của cái đồng hồ thì mình copy từ skin MIPHONE mặc định trong máy mà , nhớ test lại tọa độ cho ngày giờ khớp với ảnh thôi

DOWNLOAD

trong file INI , [TimeBar]
Left=0
W=360
H=149
TimeLeft = 82
TimeTop=28
DateLeft=182
Top=122

Ntv_79

Thực ra quen rồi thì chỉnh tọa độ cũng ko mất nhiều thời gian lắm. Đêm qua vừa nghĩ ra một ý tưởng mới đã test phần cơ bản cũng thấy ok lắm. Nhưng nay mất điện ko up lên đuợc. Chắc lại phải nhờ chuyên gia xử lý phần đồ họa.

thanh19589

Thực ra quen rồi thì chỉnh tọa độ cũng ko mất nhiều thời gian lắm. Đêm qua vừa nghĩ ra một ý tưởng mới đã test phần cơ bản cũng thấy ok lắm. Nhưng nay mất điện ko up lên đuợc. Chắc lại phải nhờ chuyên gia xử lý phần đồ họa.
Vẫn chưa up lên đc àh ? Giúp đc chừng nào mình cũng cố gắng giúp cho , mới tập tọe PTS thôi chứ làm gì mà chuyên gia.:|

Ntv_79

Vẫn chưa up lên đc àh ? Giúp đc chừng nào mình cũng cố gắng giúp cho , mới tập tọe PTS thôi chứ làm gì mà chuyên gia.:|
↲ô hô, thấy file attact rồi. Các bạn down về test và cùng cho ý kiến hoàn thiện nào. Ý tưởng của mình là thiết kế một ngăn tủ (slidebar) chứa các icon, wal sẽ là ngăn tủ đóng cửa. Phẩy 1 cái thì cửa tủ mở ra với các icon, phẩy cái là cánh cửa đóng lại. Đã phác thảo sơ bộ trên pts va chỉnh tọa độ icon, test thấy cũng ok lắm. Phát triển đồ họa nữa là ok.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hey da, ko a e nào có ý kiến gì sao? Vậy test tiếp V2 nhé. Đã update đồ họa. Screenshot trong file .zip bài dưới.

Có lẽ tại chưa hướng dẫn sử dụng nên a e test mà ko ý kiến gì. Down về giải nén copy vào X:/data/slideunlock/ (X là ổ cài phần mềm)
Mở phần mềm, Vào cài đặt, chọn Tab giữa, chọn skin ở dòng đầu. Và Quan trọng là Dòng cuối cùng của tab này chọn ON. Ở giao diện phần mềm, gạt sang trái là cánh tủ đóng lại. Gạt tiếp sang phải cánh tủ mở ra với 7 icon để sử dụng. Kéo bàn tay trên màn hình chỉ vào icon. Kể cả cái khóa để tắt màn hình và ngôi nhà để mở khóa. Anh em test và cho ý kiến chứ nhỉ!

<---->

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Theo mình hiểu thì ý tưởng của bạn là 1 cái tủ có chứa các icon trong đó ( các icon để cho đẹp chử ko có tác dụng ) => tất cả cái đó là slidebar

slidebutton là cửa tủ nằm che phía trước -> trượt qua phải thì sẽ thấy đc bên trong đồng thời mở khóa ? . Nếu như thế thì khó đấy vì họa tiết gỗ ko phải dễ xơi như cái bar trong suốt đâu :-??

Vừa làm thử cái slidebar + slidebutton như trong hình nhưng khi đưa vào máy thì gặp vấn đề slidebutton ( là cánh cửa gỗ) to quá nên ko trượt đc :-? . Và đúng là làm đồ gỗ mình ko rành nên hình xấu tệ hại có lẽ đổi qua tủ gương thì đc;;)

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bật On cái ẩn hiện sliebar lên (tromg tab để thay đổi skin, dòng cuối cùng chọn ON. Bật phần mềm lên. Phẩy sang trái tủ đóng. Phẩy lại sang phải tủ mở. 7 icon hoạt động bình thường. Kéo chỉ bàn tay trên màn hình vào icon thôi. Screenshots đây, bạn nào bung ra up dùm cái. Online 3G bằng điện thoại chán quá. Bạn search gôogle wooden iphone wall là có rất nhiều thôi.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Bạn test thử V2 đi. Mình đã làm mọi thứ ok rồi mà. Ch down về, giải nén copy vào là dùng thôi. Lưu ý là bất On cái ẩn hiện sliebar. Tất các icon đều hoạt động tốt. Post bằng đt nên ko post hình được.

Bạn thiết kế nhìn được đáy. Nhưng mình tính kỹ rồi. Ý mình ko phải như bạn mô tả đâu. Box của mình các icon vẫn hoạt động bình thuường. Vì slidebuton riêng ko phải là cánh tủ. Tủ đóng là wall. Lợi dụng tính năng ẩn hiện slidebar để đóng mở tủ mà. Tuy hơi ngược nhưng đồ họa tốt thì nhìn rất thật. Gương kính hay gỗ đều được mà. Nếu dạng tủ kính thì wall sẽ là icon mờ.

Test thử cái v2 rồi , đúng là ý tưởng hay . Bạn gửi mình cái ảnh nền gỗ phía sau đi để thử làm xem sao

thanh19589

Vừa làm xong cái wallpaper , thế này đã đc chưa ?
=D> Nhìn ảnh phóng to thì xấu thế nhưng bỏ vào đt nhìn cũng ok lắm , chắc làm luôn sliderbar thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Cũng được đấy nhưng ngăn có vẻ hơi nông, ko kín 2 đầu và cánh đổ lồi ko đẹp lắm. Vì là cánh tủ kéo nên tạo rãnh trong ngăn. Có lẽ nên dùng những icon bát tròn tròn của bạn nhì đẹp hơn. Có thể thêm lọ hoa hay đồng hồ đổ bóng trên nóc tủ, hay lịch treo tường người mẫu cho sinh động.

thanh19589

Cũng được đấy nhưng ngăn có vẻ hơi nông, ko kín 2 đầu và cánh đổ lồi ko đẹp lắm. Vì là cánh tủ kéo nên tạo rãnh trong ngăn. Có lẽ nên dùng những icon bát tròn tròn của bạn nhì đẹp hơn. Có thể thêm lọ hoa hay đồng hồ đổ bóng trên nóc tủ, hay lịch treo tường người mẫu cho sinh động.
:-?? mấy cái đó thì có thể sửa đc nhưng muốn kín 2 đầu thì phải tính lại . Vì để chứa 5 icon + 1 phần cánh tủ đã hết chỗ , chen thêm 2 cục gỗ kín 2 đầu thì icon phải làm bé đi tí nữa khi đó nhìn trên đt xấu lắm