• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phần mềm ứng dụng cho Wildfire

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Help me, em mới chuyển từ BB Storm 1 qua HTC Wildfire được 2 tuần nay, vọc phá android thấy rất thích. Bữa giờ em chưa vọc tới chức năng quay phim, xem phim, hôm qua vọc tới nó thì bị sự cố các bác ạ.
1. Em dùng silisoft chuyển sang định dạng mp4 chép vào WF, khi mở phim lên bằng chương trình mặc định của máy thì chỉ nghe tiếng chứ không thấy hình, màn hình đen thui.
2. Em dung camera chụp hình thì bình thường, nhưng khi chuyển qua chế độ video thì không thể quay phim được.
Các bác đã gặp trường hợp này thì giúp em với.
Thanks
Khi chuyển qua định dạng mp4 chắc bạn chọn độ phân giải màng hình quá lớn , chọn chọn độ phân giải tương đương với Wildfire hoặc có thể thấp hơn .

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Thanks, Còn cái vụ không quay video được thì sao hả bác?

Có khả năng do thẻ nhớ hoặc có thể do Rom bạn cho máy khởi động lại xem sao , chú ý post bài đúng nơi qui định đã có topic treo chú ý thảo luận ở ngoài .

HungManh

Minh cung moi mua wifire dc 2 ngay nghe noi co la ban so ma mo mai ma ko thay no dau !? Co bac nao chi dum voi

xaydado

Khi cài ứng dụng từ Market là nó tự cài qua thẻ nhớ hả các pác, làm cách nào để setting mặc định các ứng dụng cài từ market đều cài qua thẻ nhớ vậy....

ducthang

Khi cài ứng dụng từ Market là nó tự cài qua thẻ nhớ hả các pác, làm cách nào để setting mặc định các ứng dụng cài từ market đều cài qua thẻ nhớ vậy....
Tùy từng phần mềm bạn nhé và nó hoàn toàn tự động không tự setting đc.

phodinhvl

37. Tasker: Tự động hóa điện thoại (hẹn giờ tắt, mở điện thoại, hẹn giờ gửi tin nhắn, mở chương trình, …) Theo mình đánh giá rất ok.
Cài rồi mà ko bit xài. Help me!

girlsat94

lam the nao de máy' tim thay duoi apk de cai game toi loay oay mai~ ko tim ra ai bit chi? dum` toi cai'

Hsboy91

T mới mua lại đt HTc Wf .nhưng khì vào market đã có TK Gmail r .T muốn thay 1 tk Gmail khác làm thế nào vậy.T tìm mãi mà ko thấy.T mới dùng HTc lần đâu,các pro chỉ giúp:X