• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp phiên bản Radio cho HTC Hermes

PhamNhatThanh

Em up dủ mọi kiểu,từ Unlock Sim + CID , HARD SPL đến Up lại rom Gốc 2005 cho cingular 8525,sau đó up bản radio 1.54 nhưng bản radio 1.40.30 vẫn ko hề thay đổi sau khi up xong.Ko biết có ai giải quyết đc vụ này ko help me T___T thanks all !
Bạn xem lại bản Radio có đúng 1.54 không vạy có thể Bạn up chua đúng bản Bạn cần.bạn tim đúng bản radio lai nha.
Bản nầy dùng củng tốt

HERM_Radio_Only_1.56.70.11

Chúc Bạn thành công:D

Chỉnh sửa cuối:

cohisu

Hiz thanks bác,mà em up thử cả 1.54 và 1.47 rồi nhưng cũng ko đc,up xong vẫn là 1.40.30 hiz,ai bị tương tự mà khắc phục đc rồi cứu em với ,cái bản 1.40 này nghe bé quá ;-(

hĩ hok AI GIÚP EM ÀH

Last edited by a moderator:

tranducquynh

chi cho minh cach up rom cho ht x01 voi

Nhớ gỏ tiếng Việt nha Bạn

Last edited by a moderator:

PhamNhatThanh

ah cach up radio minh up mai khong duoc
Bạn up Radio nhu cách up rom vậy chon đúng SPL của máy và làm theo từng tự là ok:D

HERM_Radio_Only_1.56.70.11

cohisu

Bạn đưa về Bootloader up giống như Up ROM vậy

HIz em đã làm đù trò rồi,đưa về bootloader là cái căn bản quá àh,cái chính là em up radio đc,upload thành công rồi,proccessing 100% rồi,mà vẫn là 1.40.30 ko thay đổi,pó tay luôn hiz ;-(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
HIz em đã làm đù trò rồi,đưa về bootloader là cái căn bản quá àh,cái chính là em up radio đc,upload thành công rồi,proccessing 100% rồi,mà vẫn là 1.40.30 ko thay đổi,pó tay luôn hiz ;-(

Vậy thì thử tiến hành Unlock SIM & CID và nâng SPL lên 2.30 xem sao.
Mọi thứ đều đã có trên này rồi, bạn down về thử lại xem sao

nakashi

Bạn thử bản Radio này xem sao.
Radio 1.47.30.10.
Đừng ngạc nhiên khi up Rom chỉ mất 10 phút, còn up Radio mất khoảng 20 đến 30 phút. =))

[HIDE="click Thanks to see link"]http://www.4shared.com/file/43499288/ca572fab/HERM_Radio_Only_1473010.html?dirPwdVerified=cdfefef

Pass: pdaviet[/HIDE]

sao mình up lên 1.47.30.10 chỉ mất có 5 phút vậy.

chắc pin mình chai rồi, xài bản này hao pin thấy rõ luôn.

cohisu

Mình Unlock CID voi SIm từ lâu lắm rồi,giờ có phải Unlock lại ko ? ( mình vừa up lại bản Rom GỐC của cingular nhưng vẫn là radio 1.40.30,ko thay đổi :( ) SPL mình đang dùng 1.4 olipro rồi,mà ko up radio đc,ai bị tương tự help me bản radio này dùng tốn pin quá huhu T_T helppppppppppp !!!

thanhcong27

Mình Unlock CID voi SIm từ lâu lắm rồi,giờ có phải Unlock lại ko ? ( mình vừa up lại bản Rom GỐC của cingular nhưng vẫn là radio 1.40.30,ko thay đổi :( ) SPL mình đang dùng 1.4 olipro rồi,mà ko up radio đc,ai bị tương tự help me bản radio này dùng tốn pin quá huhu T_T helppppppppppp !!!

mình cũng dùng spl 1.4 up radio bằng thẻ nhớ bình thường mà, đã up tất cả các bản , vẫn ok:D

MinhTran07

Mình mới sử dụng con HTC Softbank X01HT có thông số IPL-1.01
SPL-1.40.0lippro , bản radio hiện tại là 1.16 ( cũ quá rồi :( ) mình định up lên bản rom 1.47.30.10 . Vậy hiện giờ mình có phải unlock gì nữa ko ? Và mình muốn hỏi cách up rom radio từ thẻ nhớ luôn .

thanhcong27

Mình mới sử dụng con HTC Softbank X01HT có thông số IPL-1.01
SPL-1.40.0lippro , bản radio hiện tại là 1.16 ( cũ quá rồi :( ) mình định up lên bản rom 1.47.30.10 . Vậy hiện giờ mình có phải unlock gì nữa ko ? Và mình muốn hỏi cách up rom radio từ thẻ nhớ luôn .

tải bản 1.47.30.10 về, giải nén, đổi tên file RUU_signed.nbh thành file name :HERMIMG.nbh rồi coppy vào thẻ nhớ 128mb hoặc 256 mb đếu được nhưng phải có định dạnh Fat32. lắp thẻ đó vào máy ( sạc đầy pin) đưa máy về chế độ BL rồi thấy máy load file có dòng chữ HERMIMG bạn ấn power để xác nhận, đợi 10 phút hoặc hơn là ok. nếu máy báo thành công, chọt bút cho nó khởi động lại là được. vào kiểm tra lại xem bản radio được chưa, chuc vui. nếu thấy có ích thank cái nhé:D:D:D( à quên, máy bạn unlock rồi)

MinhTran07

tải bản 1.47.30.10 về, giải nén, đổi tên file RUU_signed.nbh thành file name :HERMIMG.nbh rồi coppy vào thẻ nhớ 128mb hoặc 256 mb đếu được nhưng phải có định dạnh Fat32. lắp thẻ đó vào máy ( sạc đầy pin) đưa máy về chế độ BL rồi thấy máy load file có dòng chữ HERMIMG bạn ấn power để xác nhận, đợi 10 phút hoặc hơn là ok. nếu máy báo thành công, chọt bút cho nó khởi động lại là được. vào kiểm tra lại xem bản radio được chưa, chuc vui. nếu thấy có ích thank cái nhé:D:D:D( à quên, máy bạn unlock rồi)

Bro ơi , mình down về và copy file HERMIMG.nbh vào thẻ nhớ rồi ( FAT32 , 512mb ) , nhưng khi vào chế độ bl thì nó chỉ dừng ở đấy thôi ko hiện ra màn hình load gì cả là thế nào ? Mong bro chỉ giúp .

thanhcong27

Bro ơi , mình down về và copy file HERMIMG.nbh vào thẻ nhớ rồi ( FAT32 , 512mb ) , nhưng khi vào chế độ bl thì nó chỉ dừng ở đấy thôi ko hiện ra màn hình load gì cả là thế nào ? Mong bro chỉ giúp .

phải lắp thẻ nhớ vào trước rồi mới đưa về BL. :D. mà bạn thử dùng thẻ 128MB xem. cần gì pm cho tui ok

Chỉnh sửa cuối:

MinhTran07

nguyentantai2510 nói:
mới up radio 1.56 nhưng có vẻ sóng yếu, dễ rớt! có bro nào sài rồi cho mình xin ý kiến cái.

Như trong bảng so sánh điểm và mọi người cho ý kiến , dùng bản rom 1.47.30.10 là ok nhất hiện giờ ( mình cũng đang dùng trên con Softbank X01HT và thấy rất ok ) .

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

cho em xin ROM SoftBank X01HT ban tiếng Nhật !

các đại ca ơi cho em xin bản ROM SoftBank X01HT Tiếng nhật ! cảm ơn các anh