• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập Trung Các Bản Rom Atom Exec có hình thực tiển

lifecruiser76

Xin hỏi mấy bản rom của Sonblack up từ thẻ nhớ à? tôi chép vào C\windows\temp như mấy bản khác để chạy thì nó báo lỗi, không up được.:(:)((

tuan_hong

chi cach up rom

mình là người mới xài o2 atom exec, mình muốn tự tay up rom, nhưng ko biết phải làm gì trước tiên. rom như thế nào thì up dc, tai thấy trên diễn đàn có rom ko cần p[hải giải nén, có rom cần phải giải nén, những rom cần giải nén thì rất nhiều file nên mình ko biết đường nào mà lần, còn những file ko giải nén thì cứ thế chạy phải không?. các bạn có thể hướng dẫn mình cách úp rom bằnng hình ảnh cho de hiểu ko?, từ lúc bắt đầu cho đến khi kết thúc. thật sự mình rất đam mê công nghệ. các bạn hãy giúp mình vấn đề này nhé.

TaQuangDuc

mình là người mới xài o2 atom exec, mình muốn tự tay up rom, nhưng ko biết phải làm gì trước tiên. rom như thế nào thì up dc, tai thấy trên diễn đàn có rom ko cần p[hải giải nén, có rom cần phải giải nén, những rom cần giải nén thì rất nhiều file nên mình ko biết đường nào mà lần, còn những file ko giải nén thì cứ thế chạy phải không?. các bạn có thể hướng dẫn mình cách úp rom bằnng hình ảnh cho de hiểu ko?, từ lúc bắt đầu cho đến khi kết thúc. thật sự mình rất đam mê công nghệ. các bạn hãy giúp mình vấn đề này nhé.

bạn đọc đi, có gì mình giúp http://pdaviet.net/showpost.php?p=438859&postcount=1

Rất cảm ơn mapbuidoi vì những đóng góp cũng như những nhận xét đầy tỉ mỉ của bạn!

Chỉnh sửa cuối:

manhtuan612

WM6.1CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV ((( SonBlack )))
Bản ROM này bị lỗi mọi người ạ, cuộc gọi đến có lúc k nhận được mà nó cứ réo um lên, phải reset máy mới tắt được.
6.1 hay 6.5 gì cũng ngốn pin kinh quá, chuẩn bị up lại rom 2005 cho em nó đây

TaQuangDuc

WM6.1CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV ((( SonBlack )))
Bản ROM này bị lỗi mọi người ạ, cuộc gọi đến có lúc k nhận được mà nó cứ réo um lên, phải reset máy mới tắt được.
6.1 hay 6.5 gì cũng ngốn pin kinh quá, chuẩn bị up lại rom 2005 cho em nó đây
giống như PC thôi bạn, chạy càng lâu, càng nhiều chương trình thì càng dễ sinh lỗi, phải restart là chuyện thường. WM5 là bản chuẩn (ROM ship), ít tốn RAM, tài nguyên nên nó ổn định hơn là chuyện thường ở huyện!
lấy ví dụ:
  • WM5 sau khi loại bỏ các thành phần không cần thiết trên today (mấy cái plug-in vớ vẩn), chạy thêm pbar thì sau khi khởi động còn trống khoảng 26-27MB Ram
  • WM6.1 sau khi cũng loại toàn bộ today, bỏ bàn phím trắng về bàn phím thường, sau khi khởi động còn tầm 22MB Ram
sau khi chạy 1 thời gian thì dung lượng RAM của cả 2 đều tụt xuống nhưng 6.1 có tỷ lệ % tụt còn cao hơn chỉ còn tầm 16-17MB không những thế lượng file rác, file không đóng được hoàn toàn cũng tăng. Vì thế nên restart vào nhưng lúc nghỉ ngơi 1 lần (dậy buổi sáng, ăn trưa...)

Bản nào RAM cũng ngốn. Đang xài đây.

mình ngứa tay nên cũng up thử mà chịu không nổi nên lại về rồi, quên không làm mấy cái hình up lên cho sinh động

Chỉnh sửa cuối:

manhtuan612

Mọi người cho mình hỏi, sao mà mình cài rom gốc mà nó cứ toàn báo lỗi vendor ID là sao vậy. giúp minh với

loitraitim490

Cái bản 23518 bên xda ngốn ram kinh khủng! Tớ thấy đc nhất là bản 23420, giao diện 6.51 đẹp lại ít ngốn ram, bt khởi động xong xuôi là 22m còn cài manila 2.0 là 12-15m và khá ổn!!!

NG_NHI

anh em nào có bản win 6.1 ngon,chạy ổn định cho em xin với ạh! xài 6.5 ngốn pin quá!

PalPalm

chao cac bac
em co con atom up rom ma no ko chiu chay cac bac giup em hien tai em, no van vo win nhung lai ko vao star dc cac pac giup em voi

T2M: lần sau gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé, nếu ko mình sẽ xóa bài đó!

Last edited by a moderator:

kamejoko

troi oi ! thé thi con atom Ễc cua minh chac k dung dc rom nay mat,pin con cua minh cui het muc ah :(:)(:)(:)(:)((

kamejoko

mà cho mình hỏi them,con Atom Exec của mình chạy cả 6.1 rùi 6.5 mà camera+đèn flash không hoạt động,ngay cả báo dung lượng pin cũng sai ah???
làm thé nào đay cac bro ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:(:(:(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

jerryvietnam

các pác chỉ dúp em với,,,
em mới lụm dc 1 em o2 atom ecex... nhưng chả bít up rom sau cả,,,,,
chỉ giúp em với,,,,, em tạ ơn rất nhìu,,,,

jerryvietnam

em đã coi cách hướng dẫn rồi, nhưng khi load 1 file rom về, em chạy nó thì nó báo lỗi,,,, vì nó ko tự bung vào window/temp như các bác nói, em phải coppy vào