• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Task Manager X2 dành cho WVGA

PhamQuang

Manager
Task Manager X2 dành cho WVGA​

Ứng dụng Task Manager X2 với chức năng giải phóng các ứng dụng khỏi RAM này có thể thay thế HTC Task Manager rất tốt.
Khởi động nhanh cùng hệ thống.
Chạy ổn, ít đụng các ứng dụng khác và thông số cụ thể hơn.
Phiên bản duới đây có thể sử dụng cho các dòng máy có màn hình VGA, WVGA rất thích hợp, phiên bản đã p.a.t.ched.
Đương nhiên chạy cho HD2 (Leo) cũng rất tuyệt vời.

- Nếu trên máy đang dùng HTC Task Manager hãy xóa bỏ đi.
- Tải CAB đưa kèm dưới bài và cài vào sử dụng là xong.

anhtuhntl

Chú cho cháu hỏi với HTC task manager thì mình bấm vào chọn setting>buton>click close X program(nhớ không lầm là vậy),vậy với taskmanager X2 mình muốn chỉnh như vậy có cách nào không chú!Thanks chú nhiều!

PhamQuang

Manager
Chú cho cháu hỏi với HTC task manager thì mình bấm vào chọn setting>buton>click close X program(nhớ không lầm là vậy),vậy với taskmanager X2 mình muốn chỉnh như vậy có cách nào không chú!Thanks chú nhiều!

Task Manager X2 không có chỉnh sửa như HTC Task Manager đâu.
Muốn chỉnh phải thay đổi Reg.
Mọi chỉnh sửa hiện tại có thể coi là tối ưu để sử dụng rồi đó.

anzudragon87

hix, mình bấm vào cái góc thì toàn hiện ra notification như khi bấm vào battery, đã thử align lại screen 2 lần mà ko được, sao khó bấm thế bác

edit: mình đã dùng được rất tốt sau khi soft reset lại. ^^ mình thích cái X taskmanager trước của bác Quang hơn, nó có thêm cái chức năng close tất cả

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
hix, mình bấm vào cái góc thì toàn hiện ra notification như khi bấm vào battery, đã thử align lại screen 2 lần mà ko được, sao khó bấm thế bác

edit: mình đã dùng được rất tốt sau khi soft reset lại. ^^ mình thích cái X taskmanager trước của bác Quang hơn, nó có thêm cái chức năng close tất cả

Phiên bản này patch tốt hơn đấy bạn ạ.

anzudragon87

Phiên bản này patch tốt hơn đấy bạn ạ.

ý bác là nó tốt hơn chỗ nào thế, nghe bác nói thế mình cũng muốn xài lại cái kia nhưng mà ko có close all nên cũng hơi nản, vì mình hay mở nhiều thứ

metwa

bác Quang cho em hỏi làm sao để xóa cái HTC task Manager và cái này của bác có close tất cả ko vậy? Thanks.

phuongsfc

Hi
Tôi cũng đã aligned màn hình rồi nhưng cứ mỗi lần bấm vào góc phải thì toàn đụng thằng note giện ra!!!!!!!! chưa biết các tránh nó thế nào cả!!!

HT_GSM

Đã test trên htc hd2 hoàn hảo, không bị treo máy vì treo ứng dụng nữa. Xin cảm ơn.

headone

bác Quang cho em hỏi làm sao để xóa cái HTC task Manager và cái này của bác có close tất cả ko vậy? Thanks.

Trả lời giùm :)

không cần uninstall, chỉ cần deactive là OK
Start - Settings - System - Task Manager chọn tab button, bỏ check tất cả các ô trong đó là được

doquangduc

Well-Known Member
Tuyệt vời, Cháu cài vào thấy mượt và không treo. Chắc là không đụng Soft Bác Quang nhỉ?

setartar

Trả lời giùm :)

không cần uninstall, chỉ cần deactive là OK
Start - Settings - System - Task Manager chọn tab button, bỏ check tất cả các ô trong đó là được

Mình vừa up bản Rom mới của chính hãng, nhưng không hiểu sao không thể nào chọn được Task manager ra ngoài quick links, mỗi lần muốn tắt hẳn các chương trình lại phải vào setting, rất mệt và khó chịu. Mình muốn cài bản của bác Quang, nhưng không thể deactive cái HTC task manager được vì mình không tìm thấy tab button trong setting . Mong bác Quang và các bạn giúp đỡ. Chờ thư hồi âm của các bạn. Xin cảm ơn các bạn nhiều

nhattakiem

Mình vừa up bản Rom mới của chính hãng, nhưng không hiểu sao không thể nào chọn được Task manager ra ngoài quick links, mỗi lần muốn tắt hẳn các chương trình lại phải vào setting, rất mệt và khó chịu. Mình muốn cài bản của bác Quang, nhưng không thể deactive cái HTC task manager được vì mình không tìm thấy tab button trong setting . Mong bác Quang và các bạn giúp đỡ. Chờ thư hồi âm của các bạn. Xin cảm ơn các bạn nhiều

Task manager x2 không thấy tab button trong setting đâu bạn à.:)

orange

mình phát hiện ra 1 lỗi khi dùng phần mềm này cho HD2, khi để ở chế độ screen lock, bạn nhấn và giữ vào góc phải phía trên screen khoảng 5 giây máy se treo luôn, phải soft-reset lại,
đã thử trêm 02 máy HD2 khác nhau đều tượng tự, hy vọng problem sẽ được fix vào phiên bản sau