• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tất cả các modifications cho các OneX ROM

hanoiwap

Super V.I.P
Bao gồm các mods, hình và âm thanh khởi động, hình nền, các loại biểu tượng % pin......
Các bạn flash qua CWM Recovery như up rom

All_Mods_0607 (mediafire)

http://www.4shared.com/rar/i9ZXpaZT/All_Mods_0607part2.html
http://www.4shared.com/rar/UvocJ82Y/All_Mods_0607part1.html

1-Cần thêm các modifications nào (Các kiểu hiển thị pin? các fonts tốt cho tiếng Việt...kèm theo links)
2-Lỗi và sửa lại các câu tiếng Anh
3-Thay đôi giao diện...
Cám ơn các bạn đã thử và góp ý

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Test và góp ý đơn giản vậy mà không ai quan tâm. Thôi thì tự mình làm lấy mọi việc vậy
Hãy làm một việc nhỏ để hưởng lợi nhiều tiện ích

minhlc1958

Active Member
Test và góp ý đơn giản vậy mà không ai quan tâm. Thôi thì tự mình làm lấy mọi việc vậy

Anh có thể hướng dẫn cụ thể thêm được không ạ mình mới xài còn mù mờ lắm chưa dám thử

ghone1990

Dạo này vào PDAviet nhà mình toàn báo malware nên rất khó vào, ko cập nhật được thông tin chú ạ. h vao được thì giao diện trắng phớ chả có hình j cả.

hanoiwap

Super V.I.P
Anh có thể hướng dẫn cụ thể thêm được không ạ mình mới xài còn mù mờ lắm chưa dám thử

Bạn flash file zip trên như up rom. Trên đây chie là bộ khung để thay đổi giao diện:biểu tượng pin,hình khởi động...Các mods như giảm tiêu thụ pin,tắt âm khởi động, thay đổi kiểu bàn phím... cho các loại rom của tôi (và có thể làm cùng các rom khác.

Khi flash xong cũng không thay đổi gì vì không có data đi kèm.

Sau khi có được đủ yêu cầu, tôi sẽ đưa dữ liệu để sử dụng
Muốn lấy ý kiến của người dùng để làm theo ý các bạn vì sau này không muốn làm lại khi có thêm yêu cầu.
Mong các bạn thử và góp ý.
Sau này tôi không có thời gian để thay đổi theo ý các bạn mà chỉ theo ý cá nhân tôi

minhlc1958

Active Member
Bạn flash file zip trên như up rom. Trên đây chie là bộ khung để thay đổi giao diện:biểu tượng pin,hình khởi động...Các mods như giảm tiêu thụ pin,tắt âm khởi động, thay đổi kiểu bàn phím... cho các loại rom của tôi (và có thể làm cùng các rom khác.

Muốn lấy ý kiến của người dùng để làm theo ý các bạn vì sau này không muốn làm lại khi có thêm yêu cầu.
Sau này tôi không có thời gian để thay đổi theo ý các bạn mà chỉ theo ý cá nhân tôi
Vâng cám ơn anh

minhlc1958

Active Member

Vâng cám ơn anh

sheva2202

mong bác fix cái lỗi vào danh bạ click vào 1 tên trong danh bạ d8ẻ nhắn tin thì khi vào tới trong tin nhắn thì nó lại hiển thị tên người khác. cái nữa là cái location bị lỗi font vietnam khi hiển thị ấy bác ^^

hanoiwap

Super V.I.P
mong bác fix cái lỗi vào danh bạ click vào 1 tên trong danh bạ d8ẻ nhắn tin thì khi vào tới trong tin nhắn thì nó lại hiển thị tên người khác. cái nữa là cái location bị lỗi font vietnam khi hiển thị ấy bác ^^
-Tôi không thấy lỗi đó. Có thể do bạn chưa cài đầy đủ bản Update
-Chọn fonts DroidSans để hiển thị tiếng Việt tốt nhất
-Bản mới nhất đưa DroidSans vào rom trước khi up bản bổ sung

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P

Tôi xem lại ROM ship cũng bị lỗi fonts tiếng Việt trong Locations

hanoiwap

Super V.I.P
Bộ công cụ đã có dữ liệu để flash các mods cho OneX trích từ bản bổ sung của VnOneX ROM.

All Modifications

lungtung

Bộ công cụ đã có dữ liệu để flash các mods cho OneX trích từ bản bổ sung của VnOneX ROM.

All Modifications
cảm ơn chú, cháu nghiên cứu cái rom của chú xong sẽ dùng cái này của chú. Giá mà nó chạy được trên rom ship thì tốt quá.

lungtung

Hải thử dùng cái này All_Mods_0525. Mình mới sửa lại
cháu cảm ơn chú !
Cháu đang vọc rom của chú, để chiều nay quay lại cái rom ship rồi test thử cái mod mới xem thế nào.
Trên con HD2 của cháu khi dùng tiếng Việt rom front của nó cháu thấy rât đẹp, giờ vọc thêm con one x thấy front không được ưng ý lắm. Như cái front trong rom của Langthang ( HD2 ) cháu thấy đẹp và dễ nhì, Chú thử nghiên cứu xem có đưa sang được rom của One X không. Trước ở HD2 chỉ cần đưa nó vào rom.zip trước khi cài là được, ở one X cháu mới học nên không dám nghịch

hanoiwap

Super V.I.P
cháu cảm ơn chú !
Cháu đang vọc rom của chú, để chiều nay quay lại cái rom ship rồi test thử cái mod mới xem thế nào.
Trên con HD2 của cháu khi dùng tiếng Việt rom front của nó cháu thấy rât đẹp, giờ vọc thêm con one x thấy front không được ưng ý lắm. Như cái front trong rom của Langthang ( HD2 ) cháu thấy đẹp và dễ nhì, Chú thử nghiên cứu xem có đưa sang được rom của One X không. Trước ở HD2 chỉ cần đưa nó vào rom.zip trước khi cài là được, ở one X cháu mới học nên không dám nghịch

Fonts ttf unicode nào cũng đưa vào được. Hải có thể đưa vào bằng 2 cách:
1- Copy fonts gồm cả b,i vào thư mục system/fonts. Sau đó viết thêm vài dòng trong file script để đổi tên thành Roboto
2- Đổi tên trực tiếp thành Roboto rồi copy đè lên Roboto fonts trong thư mục system/fonts

lungtung

Hải thử dùng cái này All_Mods_0525. Mình mới sửa lại
Cháu đã về rom ship 1.28 root xong rồi chơi cái all mod nhưng nó không hiện % pin mà mất luôn cái thanh thông báo phía trên. Nút hôm không hiện được recent app chú ạ.

hanoiwap

Super V.I.P
Cháu đã về rom ship 1.28 root xong rồi chơi cái all mod nhưng nó không hiện % pin mà mất luôn cái thanh thông báo phía trên. Nút hôm không hiện được recent app chú ạ.

Hải thử chọn loại rom VnOneX 128 có thể phù hợp với rom ship 1.28