• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TCPMP - The Core Pocket Media Player

PhamQuang

Manager
TCPMP - The Core Pocket Media Player

TCPMP - Tuy là phần mềm Beta Free tuy nhiên các chức chơi Media và chức năng điều khiển để chơi trên PPC vẫn có thể coi là hạng nhất hiện nay.

Hình ảnh minh họa phần mềm:

Dưới đây là các CAB file đã tổng hợp đầy đủ các Plugin, chạy khá ổn định.

- TCPMP v0.72RC1 Update
- TCPMP v0.81RC1

Good luck !!!

DHL

Làm ơn giải thích cho em xem như thế nào: Em dùng máy Neo,khi cài TCPMP 0.81 thì xem phim cứ bị giật giật,lại phải dung bản 0.72 vậy?
Cám ơn anh.

Kangmin82

Làm ơn giải thích cho em xem như thế nào: Em dùng máy Neo,khi cài TCPMP 0.81 thì xem phim cứ bị giật giật,lại phải dung bản 0.72 vậy?
Cám ơn anh.

Vậy bạn cứ dùng bản 0.72 thôi,theo mình bản đấy là ổn định nhất.b-)

Utxd

Đã ra phiên bản chính thức của TCPMP rồi mà, tên là Core Player, phiên bản mới nhất bây giờ là 1.02 đã có chủ đề riêng ở đây.

hongduc13

mình đã down về nhưng khi xem phim lại ko được .

Bạn nên sử dụng phiên bản TCPMP v0.72RC1, nó sẽ ổn định hơn.
Nếu tốt thì bạn sử dụng core player, theo mình là tốt nhất hiện tai đó.
Trên diễn đàn đã có chủ đề náy đó bạn.
Core Player của bác PhamQuang

SadPrince

Mình đã dùng TCPMP, khi xem phim quả thực thấy hình ảnh bị giật giật.
Mình đã remove TCPMP và cài Core Player của anh Quang nhưng khi xem phim vẫn bị giật như vậy.
Nếu dùng chức năng Bench Mark thì hình ảnh mượt và đẹp nhưng mỗi khi xem xong 1 phim là lại có thông báo Bench Mark. Hơi khó chịu.

Nếu Convert phim sang đuôi .avi và dùng Smart Movie để xem thì chất lượng tạm ổn.

Phoenix

Mod nào chỉ cho em cách cài phần hỗ trợ ACC cho TCPMP 0.72 với. Hồi trước mình còn xem các file .avi, bây giờ không hiểu sao lại bị mất hình, chỉ còn tiếng...hic...hic....

tanlinhub

Super V.I.P
Mod nào chỉ cho em cách cài phần hỗ trợ ACC cho TCPMP 0.72 với. Hồi trước mình còn xem các file .avi, bây giờ không hiểu sao lại bị mất hình, chỉ còn tiếng...hic...hic....

Bạn tải file đính kèm và coppy vào PPC và cài đặt nhé.

Utxd

Bản TCPMP v0.72RC1 Update đã được man PhamQuang tích hợp đủ các loại codec rồi mà, dùng nó rất ổn định đấy :D

meohp

Theo tôi ban 0.72RC rất ổn định tích hợp đày đủ đuôi chạy. bản 0.81 được cái logo đẹp cài một số may phải quay ngang màn hình mói chạy hình ảnh hay bị giạt.

king_titi149

mình cũng có ý kiến như vậy,TCPMP dùng được cho cả PPC dòng Wm3 và Wm5, dùng rất ổn định đó !!!

chanhtrungnct

TCPMP được cái là khi chạy ko nuốt quá nhiều bộ nhớ như thằng Core Player mới! Thằng này thì bản 0.72 là ổn định nhất đấy! ;)

MX31214

Hiện tại core đã có phiên bản mới,hỗ trợ nghe nhạc và xem phim rất tốt,có thể nói là đã hơn hẳn TCPMP rồi,các bạn down core về sử dụng sẽ thấy,1 điều nữa là core có giao diện đẹp,và khi dùng core thì ko cần đến chuơng trình nghe nhạc nào khác để khỏi nặng máy

tomy

Hiện tại core đã có phiên bản mới,hỗ trợ nghe nhạc và xem phim rất tốt,có thể nói là đã hơn hẳn TCPMP rồi,các bạn down core về sử dụng sẽ thấy,1 điều nữa là core có giao diện đẹp,và khi dùng core thì ko cần đến chuơng trình nghe nhạc nào khác để khỏi nặng máy

Win media player đã tích hợp sẵn rồi làm sao mà remove đi được hả bác. Tôi thấy TCPMP dùng rất thích nhưng giao diện không đẹp.

Sad

Win media player đã tích hợp sẵn rồi làm sao mà remove đi được hả bác. Tôi thấy TCPMP dùng rất thích nhưng giao diện không đẹp.

haha, MX31214 viết là "kô cần đến chuơng trình nghe nhạc nào khác" chứ có khuyên gỡ bỏ Winmedia player đâu bạn? :)

Đúng là giao diện TCPMP không đẹp nhưng điểm mạnh của nó là xem và nghe được hầu như tất cả các định dạng nhạc và phim, ổn định, lại kô quá nặng và chậm PPC. Như thế là quá tốt rồi còn gì nữa bạn! Nếu muốn giao diện đẹp hơn, bạn có thể dùng bản Core Player mới. Đẹp hơn nhưng tốn bộ nhớ hơn khá đấy! :)

tuantq

Theo tôi nghĩ thì thằng TCPMP sớm muộn gì thì nõ cũng sẽ có thay đổi về giao diện vì đây là một soft rất mạnh về media. Tôi sẽ đợi cái ngày này.

Utxd

Theo tôi nghĩ thì thằng TCPMP sớm muộn gì thì nõ cũng sẽ có thay đổi về giao diện vì đây là một soft rất mạnh về media. Tôi sẽ đợi cái ngày này.

Trời, TCPMP đâu còn nữa tuantq, hiện nay đã được đổi tên thành Core Player rồi, chờ chi nữa, bản mới nhất là 1.0.4 đã có chủ đề dành riêng luôn rồi :D

o2o

Soft này so với Betaplayer thì cái nào dùng tốt hơn thế Bac Quang , em đang phân vân ko biết chọn cái nào mà cài nữa.????

Sad

Soft này so với Betaplayer thì cái nào dùng tốt hơn thế Bac Quang , em đang phân vân ko biết chọn cái nào mà cài nữa.????

Cả hai đều là 1 nhưng Betaplayer ra đời trước TCPMP, và bây giờ là Core Player. :)
Theo bạn, bây giờ có nên phân vân nữa kô? :;)

arthurking

Mình xài Core Player nhưng thấy âm thanh không rõ lắm. Sad tư vấn giúp mình chọn 1 tay nghe BT nào để nghe nhạc & xem phim tuyệt vời không? Mình đang xài O2i. Thanks