• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tem VOID của HD2

• Thread starter Phuonganh_hoaan
  • Ngày gửi
P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác cao thủ xem hộ em cái tem VOID này là thật hay giả?
Cái lỗ em mới khoét ra để xem có tem không đấy các bác ạ chứ không phải nó có lỗ sẵn đâu. Máy em mua mới tinh đập hộp nhưng bây giờ làm giả tinh vi lắm, Cảm ơn các bác nhé.
Em mới up ảnh lên không biết nó có được ko.:)):))

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Em xin đính chính thêm là máy em mua gần được một năm nay rồi, còn khoảng 20 ngày nữa là hết bảo hành, tức mình khoét lỗ ra xem thử có tem ko?;;).
Với lại dùng suốt em nó vọc vạch không biết bao nhiêu bộ ROM, giờ lại Android mà em nó không lăn ra là em cũng hạnh phúc lắm rồi, hihi \-/.

IamT

Em xin đính chính thêm là máy em mua gần được một năm nay rồi, còn khoảng 20 ngày nữa là hết bảo hành, tức mình khoét lỗ ra xem thử có tem ko?;;).
Với lại dùng suốt em nó vọc vạch không biết bao nhiêu bộ ROM, giờ lại Android mà em nó không lăn ra là em cũng hạnh phúc lắm rồi, hihi \-/.

Máy của bác này có cái tem hình con mèo hay ghê :D

thanhtbv

tem void hàng giả nhiều lắm bạn à!bạn nhìn kĩ xem, nếu tem thật của hãng nó dày hơn 1 chút và màu đen sì luôn nhé, chứ không mày xám đâu,chúc vuive

trinh12345

cho hỏi tem VOID nó nằm ở chỗ nào ở trên hình ạ? hihi, gà mờ khoản này nên ko bít:)

P

Phuonganh_hoaan

Guest
mình thấy tem nó màu đen sì mà bạn.

mình thấy tem nó màu đen sì mà bạn.

theo mình thì quan trọng máy dùng ok và ổn là được, bạn mua hàng mới mà ,bạn cũng nói là up ko biết bao nhiêu rom mà máy vẫn chạy ok ko sao thì tốt rồi, còn trường hợp bạn mua hàng cũ xài rồi thì phải cần xem tem kĩ hơn vì ko biết máy có tốt ko chứ đâu phải cứ hàng mới và có tem là ngon đâu bạn, nhiều máy mới mà xài ko bao lâu phải bảo hành thì mệt.

thinhletien

hè hè máy mình nguyên seal, tự phá trinh e nó nên cái tem void và tem trắng nhìn khá đã :D

nokin

HD2 Tmo chỉ có tem void, k có cái tem màu trắng (hình như gọi là tem Stop - cũng chả hiểu sao gọi vậy), nút chọt reset màu vàng.

Máy bác này bị tróc 1 miếng cao su phủ rồi à ?

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Của đáng tội là cái nắp lưng nó bị xước lỗ chỗ tức mình lấy miếng nhựa cứng cạo, ai dè xẩy tay làm mất một miếng như vậy :(:)(:)(:)(:)((

thanhtbv

Của đáng tội là cái nắp lưng nó bị xước lỗ chỗ tức mình lấy miếng nhựa cứng cạo, ai dè xẩy tay làm mất một miếng như vậy :(:)(:)(:)(:)((

bạn phải đọ 2 con HD2 thì mới phát hiện ra tem void đc, chứ nhìn không thì khó biết lắm. hôm trc máy bạn mình đi bảo hành, mình nên xem hộ, nó dán cho quả tem void giả, cũng khá giống, nếu k nhìn tinh thi không thể nào biết đc luôn,hi,chúc bạn vuive

BatKid

Super V.I.P
tem thật 100% , còn tem màu trắng là giấy quỳ để nhận biết máy có bị thấm nước kg , khi thấm nước nó sẽ chuyển sang màu đỏ :)

HopANZ

Tem void của bác thuộc hàng đời đầu. Đời sau nó dán cái tem dán nilon, có chữ tàu, con ốc trên bên phải còn dán tem giấy, chữ tàu.

tem thật 100% , còn tem màu trắng là giấy quỳ để nhận biết máy có bị thấm nước kg , khi thấm nước nó sẽ chuyển sang màu đỏ :)

Cho mình hỏi sao bạn biết đâu là void that và giả vậy vì bây giờ hàng nhái rất tinh vi bản thân mình cũng ko biết, còn tem trắng là giấy quỳ hả bạn, nếu còn trắng nghĩa là chưa bị thấm nước phải ko.Cảm ơn bạn.

doquangduc

Well-Known Member

bạn phải đọ 2 con HD2 thì mới phát hiện ra tem void đc, chứ nhìn không thì khó biết lắm. hôm trc máy bạn mình đi bảo hành, mình nên xem hộ, nó dán cho quả tem void giả, cũng khá giống, nếu k nhìn tinh thi không thể nào biết đc luôn,hi,chúc bạn vuive

Hai Bác cho em hỏi là làm sao mua được cái tem VOID này với ạ.? Vì hôm trước em chọc thủng cái tem này rồi, Hai Bác biết ở đâu bán chỉ em với, em mua về mong má lại cho mới, để bán cho có giá tý ( Không dám bán trên PV đâu ạ. ) :(
Hai

hai

em cũng góp 1 tấm hình, em nghĩ của em là hàng chuẩn ,

BatKid

Super V.I.P
Tem void của bác thuộc hàng đời đầu. Đời sau nó dán cái tem dán nilon, có chữ tàu, con ốc trên bên phải còn dán tem giấy, chữ tàu.
Hàng của thị trường taiwan mới có chữ Hoa.

Cho mình hỏi sao bạn biết đâu là void that và giả vậy vì bây giờ hàng nhái rất tinh vi bản thân mình cũng ko biết, còn tem trắng là giấy quỳ hả bạn, nếu còn trắng nghĩa là chưa bị thấm nước phải ko.Cảm ơn bạn.
Nhìn nhiều sẽ có phương pháp để nhận biết :D , kinh nghiệm là chủ yếu.

em cũng góp 1 tấm hình, em nghĩ của em là hàng chuẩn ,
cũng chưa hẳn ^^

khong_co_ai

Active Member
Hai za.......phức tạp quá...........
mỗi cái tem thôi mà ai cũng đau cả đầu!