• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Test iOS 5 Beta 4 dành cho iPhone/iPad/iPod Touch

is181

1.Các bản IOS 5 beta cũng có shsh nha bạn.Bạn dùng TU mới nhất để lưu nha
2.Restone bản IOS 5 beta bạn:

Bạn thân mến, mình dùng bản tinyumbrella-5.00.06 mà chỉ thấy IOS 4.3.3 là mới nhất là sao nhỉ ? Mình không thể hiểu được nữa (mặc dù bản 4.3.4 đã có rồi)

HTC_VUTHANH

Moderator
Bạn thân mến, mình dùng bản tinyumbrella-5.00.06 mà chỉ thấy IOS 4.3.3 là mới nhất là sao nhỉ ? Mình không thể hiểu được nữa (mặc dù bản 4.3.4 đã có rồi)
bạn xem hình mình chụp nè:

is181

OK, TKS bạn có lẽ không lưu được SHSH trên Cydia nên mình không lưu được, mình đã lưu trên Apple thành công, nhưng lại quay lại dính lỗi 17. Đang tìm cách khắc phục. Nản quá !

ntt2006

Đang test bản FW 5.0.b4 này.
UIsetting vẫn hoạt động tốt.
Các bạn vào cydia thực hiện như sau:
Add source: ihacksrepo.com (Add Anyway)
Install: UISettings-iOS5 6.0-76 iHacksRepo
Update: Repo Setup Files 1.6-1 IHR

Cài Widget
WeeStats Widget (Xem thông tin hệ thống như ram ... for iOS 5 .=> Hoạt động tốt
Các widget chưa test:
MusicCenter
RSSWidget
Slider center

BatteryCenter thì không hiển thị đúng.
Khởi động lại và JB với redsnow 0.9.8b4
Vào setting -> Notification và bật các icon mà bạn muốn.

is181

Sau một ngày dùng thử thì mình chưa thấy hay lắm, chưa cài được SBsetting, chưa cài được multitasking, ... dễ hỏng phím home và phím tắt không tiện...

HTC_VUTHANH

Moderator
Sau một ngày dùng thử thì mình chưa thấy hay lắm, chưa cài được SBsetting, chưa cài được multitasking, ... dễ hỏng phím home và phím tắt không tiện...
sbsetting vẫn cài đc nha bạn.Bạn cài UISettings để thay thế Sbsettings nhaể cài thì các bạn vào Cydia add source sau :http://qwertyoruiop.com/beta
Tìm và cài UISettings , khởi động lại máy và tận hưởng sự tiện lợi mà nó mang lại !

is181

Có bác nào biết cách restore từ Icloud không nhỉ ? Có lẽ là ở bản beta này chức năng restore chưa có thì phải, mình tin tưởng vào nó thế là mất hết tin nhắn rồi !

ducthang

cho mình hỏi là làm sao update firmware vậy? mình download file về rồi nhưng ko biết làm
Nếu up fw gốc thì bạn mở ituner nên conec với pc ấn shift+restore chỉ đến fw vưa dow về chọn rồi oki

is181

Bạn nào giúp mình sử dụng cái Iloud với, ghi lên đám mấy thì OK, thế còn lấy dữ liệu từ nó để đưa vào điện thoại thì làm thế nào ạ ?

ducthang

Bạn nào giúp mình sử dụng cái Iloud với, ghi lên đám mấy thì OK, thế còn lấy dữ liệu từ nó để đưa vào điện thoại thì làm thế nào ạ ?
Cái này m chưa thử bao r

ducdl2

Bạn chỉ cần nhập Apple ID và pass là nó tự đồng bộ thôi.

thanhthuy292001

máy của mình là iphone4 vừa nâng lên 5.0 mình cài xong nó hiện biểu tượng cydia nhưng toàn la màu trăng khi nhấp vào thì nháy 1 cái lai bi văng ra. bây giờ mình muốn restone lại và để cài lại nhưng trên itune không hiển thị restone nữa mà trên mặt iphone hiển thị 2 dòng : it may take up to three minutes to activate your iphone, và this device is not registered as part of the iphone Developer , Program.#br#####br####if you are a member of the Program, please register your device in the @url@@
mình đã register xong nhưng không làm gì được :
trên itune hiển thị : we are unable to complete your activation
bây giờ phải làm sao để restone lại đây các bác ?