• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TÊTWishing 1.0 - Công nghệ chúc tết thời Mobile

locvtn

hình như phần mềm phải cài vào device thì mới chạy được phải không bác? phần mềm dùng cho ngày tết là hết ý.

vnitmaster

hình như phần mềm phải cài vào device thì mới chạy được phải không bác? phần mềm dùng cho ngày tết là hết ý.

Đúng bạn àh, vì thời gian lúc Tết là vô cùng quý giá, bận rộn mà nên mình cài vào device để tăng tốc chương trình. Ctrinh rất nhỏ, chỉ có 100K nên cài vào Device okie mà:p

ecoli

Mình đã test thử bản 2.0.
Cám ơn vnitmaster.
Xin lỗi vì đã góp ý quá nhiều nhé. Trong cái listbox người nhận, bạn đã có thêm 1 cột chú thích kiểu số điện thoại, không biết mình có hiểu nhầm không nhưng hình như bạn đã chú thích sai thì phải. W (work number), H (home number) và M (mobile number) chứ. Bạn đã nhầm H cho mobile luôn rồi.:-?

vnitmaster

Mình đã test thử bản 2.0.
Cám ơn vnitmaster.
Xin lỗi vì đã góp ý quá nhiều nhé. Trong cái listbox người nhận, bạn đã có thêm 1 cột chú thích kiểu số điện thoại, không biết mình có hiểu nhầm không nhưng hình như bạn đã chú thích sai thì phải. W (work number), H (home number) và M (mobile number) chứ. Bạn đã nhầm H cho mobile luôn rồi.:-?

Mình đã cho ra bản 2.1, sửa lỗi bạn ecoli góp ý. bạn đừng ngại, càng nhiều ý kiến chương trình càng hoàn thiện. THanks bạn

a3t

Em đã cài bản 2.1.Tuy nhiên vẫn chỉ gửi được theo danh bạ thôi à. Bác nên thêm chức năng nhập số đt trong trường hợp tên người đó không có trong danh bạ.
Thêm nữa em đã thử gửi mà không có người nhận, tuy nhiên máy vẫn báo gửi thành công. Không hiểu nó gửi vào đâu nữa

vnitmaster

Em đã cài bản 2.1.Tuy nhiên vẫn chỉ gửi được theo danh bạ thôi à. Bác nên thêm chức năng nhập số đt trong trường hợp tên người đó không có trong danh bạ.
Thêm nữa em đã thử gửi mà không có người nhận, tuy nhiên máy vẫn báo gửi thành công. Không hiểu nó gửi vào đâu nữa

Thank bạn đã sử dụng chương trình. Tuy nhiên theo ý kiến riêng của mình thì việc chúc Tết giao thừa là dành cho người thân, quen, mà những người đó thì đã có trong danh bạ chứ. Như mình thì chưa bao giờ mình chúc tết 1 người chưa có trong danh bạ của mình.

À còn khi bạn không chọn ai mà nhấn gửi, hệ thống báo vậy thôi chứ không gửi đi đâu cả. Bạn không tốn xiền đâu. Mình sẽ fix lỗi này ngay.:D

solo883

Mình đã sài chương trình này, ý tưởng rất hay! nhưng cho mình góp ý thêm là :
1-Chương trình ko có chức năng "lưu thêm tin nhắn" thì phải ? vì mình có vài tin nhăn rất hay muốn lưu thêm nhưng ko đc!! bạn có thể thêm vào chức năng này ko?
2-Và trong list các lời chúc, bạn cho hiển thị :"lời chúc số 1.... , lời chúc số 2....,lời chúc số 3...." mình thấy hơi bất tiện vì phải click vào mới xem nội dung tin nhắn đc!! bạn có thể cho hiển thị vài chữ đầu tiên của lời chúc, để khỏi mất thời gian search ko?

vnitmaster

Mình đã sài chương trình này, ý tưởng rất hay! nhưng cho mình góp ý thêm là :
1-Chương trình ko có chức năng "lưu thêm tin nhắn" thì phải ? vì mình có vài tin nhăn rất hay muốn lưu thêm nhưng ko đc!! bạn có thể thêm vào chức năng này ko?
2-Và trong list các lời chúc, bạn cho hiển thị :"lời chúc số 1.... , lời chúc số 2....,lời chúc số 3...." mình thấy hơi bất tiện vì phải click vào mới xem nội dung tin nhắn đc!! bạn có thể cho hiển thị vài chữ đầu tiên của lời chúc, để khỏi mất thời gian search ko?

Thanks bạn đã ủng hộ, tuy nhiên do Tết sắp đến rồi, mình cũng bận quá.

Bạn có thể share 1 vài câu chúc của bạn không , mình sẽ add vào giúp bạn để chúc Tết đã, tết xong mình sẽ cải tiến thành chương trình chúc Noel, Sinh nhật, 8/3 ... luôn

Còn về việc hiển thị lời chúc, mình sẽ sửa lại theo ý của bạn, thanks!

ecoli

Hơn 1 ngày rồi mà chẳng ai góp ý gì hết. Mình mạn phép góp thêm 1 ý nhỏ:
- Chương trình nên có 1 mục Sent Items: tức là cho phép người dùng xem lại đã gửi cho những ai? lúc nào ?
- chức năng nhận báo cáo gửi tin đã tốt rồi, nhưng nếu có thể tra cứu ngay trong chính chương trình thì tốt hơn, không phải quay ra hộp thư mặc định của WM.

Kien_titanium

Thời khắc nó phát huy tác dụng nhất cũng đã qua. Dù sao cũng cám ơn tác giả nhiều. Để hoàn thiện, mình xin có góp ý sau:
1, Nên cho phép gửi theo nhóm;
2, Thông báo đã gửi/không gửi được nên hiển thị cả số ĐT và tên gọi;
3, Tin đã gửi nên dùng Option cho phép có/không lưu vào tin nhắn mặc định

HotelHoangMinh

Nếu bạn nào có lời chúc nào hay, mới lạ và chưa có trong chương trình thì post lên đây nhé, mình sẽ lập tức đưa vào chương trình.
Trâu ơi ta bảo Trâu này
Trâu đem hạnh phúc chất đầy nhà ta
Trâu ơi, Trâu nhắn giùm ta
Phát tài, phát lộc muôn nhà yên vui.

HotelHoangMinh

Nếu bạn nào có lời chúc nào hay, mới lạ và chưa có trong chương trình thì post lên đây nhé, mình sẽ lập tức đưa vào chương trình.

Năm con Trâu, chúc thật ngầu
Chúc sống lâu, khỏe như Gấu.
Cày như Trâu, để thật Giàu
Chúc cô cậu: Chuyện Trầu Cau
Sang năm sau có thêm cháu
Chúc các cháu: Lớn mau mau
Học làu làu, thi là Đậu
Chúc vườn rau: Nhiều hoa màu
Bán thật lâu, xây nhà lầu
Mọi điều xấu, qua thật mau
Chúc năm Trâu: Ai cũng Giàu!

vnitmaster

Thanks tất cả và chúc mọi người một năm mới an khang thịnh vượng, phát tài phát lộc. Đầu năm đi làm nhất định sẽ phát triển tiếp dựa trên các ý kiến đóng góp của các bạn. Xin chân thành cảm ơn!

Sport

Cám ơn bạn về phần mềm TETwishing. Mình mới cài vào máy, xem qua nội dung nhưng chưa gửi cho ai. Hôm nay mồng 5 Tết rồi nhưng vẫn còn nguyên 30 tin nhắn khuyến mãi chưa sử dụng nên mình sẽ thử. Tuy nhiên mình nghĩ, để tiếp tục phát triển phiên bản tiếp theo nên đổi tên chương trình chứ đâu chỉ chúc tết không thôi.
Còn một chương trình cũ của bạn là CodeLibrary có lẽ không được mọi người tán dương nhưng với mình thấy cũng rất hữu ích, tiếc rằng lỗi hơi nhiều. Bạn có thể tiếp tục sửa chữa, nâng cấp nó hay không? Rất mong.

meomun208

Phần mềm rất hay, tiện ích, thanks tác giả. Sắp đến tết rồi, năm nay tha hồ mà chúc..