• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEXTSPEECH PRO - PPC BIẾT NÓI!

• Thread starter sweetvietguy81
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

ngagenokia

Cài bằng bản Demo vào Card

Có lẽ phải cài bằng bản Demo, vì tôi cài bằng Demo mà. Cứ cài bình thường và khi chọn đường cài trên PPC thì trọn SD-Card. Sau đó copy phần bẻ khóa vào Folder Windows trên SD-card. Bản Full có lẽ người tạo file Cab đã đặt mặc định vào Main rồi. Hy vọng giúp đỡ mọi người.

Tom_codon

Super V.I.P
Có lẽ phải cài bằng bản Demo, vì tôi cài bằng Demo mà. Cứ cài bình thường và khi chọn đường cài trên PPC thì trọn SD-Card. Sau đó copy phần bẻ khóa vào Folder Windows trên SD-card. Bản Full có lẽ người tạo file Cab đã đặt mặc định vào Main rồi. Hy vọng giúp đỡ mọi người.

Chẳng phải Mod utxd đã đưa bản full vào DS rồi sao ???:-/ :-/ :-/

ngagenokia

Nhưng ở đây đang bàn về vấn đề cài vào Card. Nhiều người thông báo với bản Full chỉ cài được vào main storage thôi. Sao Mod không đọc hết các bài à??????

XIII

Mình dl bản full rùi cài vào main như được chỉ giáo, nhưng không ngờ không đủ mem. Nó đòi tới gần 19MB không giống như la 10MB mà các bạn nhắc qua. Xin hỏi có ai bỉ giông như mình không. Còn cài vào thẻ thỉ không tháy có tiếng...Thắc mắc quá!

S

sweetvietguy81

Guest
Phải chịu thôi bạn ơi, ct này chỉ cài được trên main thôi, cài trên card thì không có tiếng đâu. Đành phải hy sinh 1 số ứng dụng không cần thiết thôi. Nhờ có ct này mà bây giờ mình ko còn sợ phát âm sai nữa nhất là những địa danh và tên riêng mà trong từ điển không có hihi. Mình chỉnh thông số volume là 250, speed là 80, pitch là 100 thì nó phát âm rất rõ ràng và to không như MTD2002

cái này cài vào ramdisk có được ko các bác, ko biết nó có fát âm ko? chứ cài vào main thì ngán wá!

HaChau

Super V.I.P
Cách làm cho TSP có thể chạy trên thẻ nhớ:
Các bạn dùng WinCE Cab Manager (trong box Ứng dụng, trang 3 có đồ nghề), mở file cab ra.
- Ở Cab Information sửa Default Install Dir là \Storage Card (thay bằng Ramdisk cũng được nếu muốn cài ở đó).
- Ở mục file sửa cấu trúc của file gần giống như cũ, VD như sau:
File tts_single_db.dat sửa Location thành %InstallDir%\Windows\NeoSpeech

Các bạn chọn tất cả các file có cấu trúc thư mục (vị trí) giống nhau rồi đổi cho nhanh.

Với các bạn quen dùng WinCE Cab Manager thì vấn đề dễ như trở bàn tay rồi. Chưa quen thì thử dùng cho quen để xào nấu file cab theo ý muốn.

Thân!

ThAngNgO_

mình cài vào main chay ngon,cài vào card thì ko đc, chẳng hỉu sao nữa, chắc là chỉ main là nó chạy ok nhứt thui

o2mobile

Bác sweetvietguy81 cho em hỏi tí. Bản 31Mb có gì khác với bản 15Mb vậy. Bác up lên bản 15Mb. Em cài vào chỉ có mỗi giọng đọc của Paul không còn giọng khác để thay đổi.
Hình như chương trình này vkhông đọc được file *.txt thì phải. Bác biết nó đọc được những đuôi nào không.

S

sweetvietguy81

Guest
Bác sweetvietguy81 cho em hỏi tí. Bản 31Mb có gì khác với bản 15Mb vậy. Bác up lên bản 15Mb. Em cài vào chỉ có mỗi giọng đọc của Paul không còn giọng khác để thay đổi.
Hình như chương trình này vkhông đọc được file *.txt thì phải. Bác biết nó đọc được những đuôi nào không.

TextSpeechPro đọc tốt file txt và html, bạn vào phần open document và chọn đường dẫn tới file txt mà bạn muốn nghe, lưu ý là ct không thể đọc tiếng Việt có dấu. Còn bản 15 mb và 31 mb mình thấy không khác gì nhau cũng chỉ có giọng mặc định của thằng Paul mà thôi. Bạn có thể download bản 31mb ở đây và cách CR cũng giống như mình đã nói ở bài đầu tiên.

Download here: version 31mb
http://www.download.com/TextSpeech-Pro-for-Pocket-PC/3000-2153_4-10604981.html

Vì ct khá nặng lại phải cài lên main nên mình không cài thêm giọng của người khác, vì muốn cài giọng của Kate chẳng hạn thì phải thêm 15mb nữa và chắc phải bỏ thằng Paul đi. Nếu bạn muốn có giọng người khác thì để mình lên trang web chính thức của nó mua 1 bản rồi nó mới cho download vì ở những trang web khác cho download bản Trial thì chỉ có giọng mặc định mà thôi. b-)

Last edited by a moderator:
S

sweetvietguy81

Guest
Mình mới mua được phiên bản chính thức của Text Speech Pro Spanish for Pocket PC, file lớn quá nên không up lên 4fum được, tiện đây mình đưa acc cho các bạn upload team vào download rồi up lên diễn đàn hộ mình nhé. Nhanh lên vì link download nó chỉ cho sống 5 ngày thôi đó. Hết 50usd của mình đó hehehe tặng cho 4fum chúc forum ngày càng lớn mạnh

Thank you for choosing TextSpeech Pro Spanish for Pocket PC!

We have created an account for you to download TextSpeech Pro Spanish for Pocket PC for the number of licenses you chose.

Please go to:

https://digitalfuturesoft.com/login.php

and log in with the following information:

Email: khoa81@gmail.com
Password: xxxxxxx

If you experience problems, please email: support@digitalfuturesoft.com

Sincerely,
Digital Future Team

khà khà đúng là cái soft này có thể cài vào card được, bỏ tiền ra mua thì có thể coi được cái instruction của nó mới biểt, ai down được rồi thì nhớ thank tại hạ 1 cái hehehe

Mua luôn bản tiếng Anh giọng con Kate tặng diễn đàn nè, download rồi up lên cho các anh em khác nhanh nhanh lên nhé. Chúc vui!

Thank you for choosing TextSpeech Pro for Pocket PC with Kate!

You already have an account with us and you need it for your download.

Please go to:

https://digitalfuturesoft.com/login.php

and log in with your email:

khoa81@gmail.com

If you forgot your password, please go to https://digitalfuturesoft.com/login.php and use our "Forgot Password" service.

Sincerely,
Digital Future Team

S

sweetvietguy81

Guest
b) The optional version with Kate 32MB,which requires double more free storage (around 40 MB), and has a better sound quality

Phiên bản 32 MB của chương trình này đòi hỏi đến 40mb bộ nhớ trống và file cài đặt của nó là 60mb, đổi lại âm thanh sẽ chất lượng hơn nhưng bây giờ có thể cài trong card nên cũng không có vấn đề gì. Nhờ các bạn upteam up lên hộ nhé, bản trên đây là full luôn, link download nó chỉ cho mình sử dụng trong 5 ngày thôi đó lẹ lẹ lên nha không là mất toi 100 usd vô ích.

Mình xóa pass đi để tránh tình trạng nhiều người cùng truy cập 1 acc cùng lúc dễ bị lock acc lắm, các bạn upteam nếu chưa kịp ghi lại pass thì pm cho mình nhé

hptlanhuong

Sao không thấy chỗ để download vậy? Mấy bác cho em link download bản 32mb với. Mấy bác up lên host free dùm em nha, up ở trên này em ko down được, cám ơn nhìu nhìu

Utxd

b) The optional version with Kate 32MB,which requires double more free storage (around 40 MB), and has a better sound quality

Phiên bản 32 MB của chương trình này đòi hỏi đến 40mb bộ nhớ trống và file cài đặt của nó là 60mb, đổi lại âm thanh sẽ chất lượng hơn nhưng bây giờ có thể cài trong card nên cũng không có vấn đề gì. Nhờ các bạn upteam up lên hộ nhé, bản trên đây là full luôn, link download nó chỉ cho mình sử dụng trong 5 ngày thôi đó lẹ lẹ lên nha không là mất toi 100 usd vô ích.

Mình xóa pass đi để tránh tình trạng nhiều người cùng truy cập 1 acc cùng lúc dễ bị lock acc lắm, các bạn upteam nếu chưa kịp ghi lại pass thì pm cho mình nhé

Mình không mở được trang digitalfuturesoft.com thì sao load được, nếu load rồi thì up lên 1 host free mình sẽ đưa vào DS :D

shogunr125

Tôi vừa mới cài TextSpeech Pro for PPC (theo hướng dẫn ở trang 1) vào SD card (Atom) và chép đè crk vào thư mục Windows trên thẻ. Kết quả sử dụng rất tốt!

binhhdda

Tôi vừa mới cài TextSpeech Pro for PPC (theo hướng dẫn ở trang 1) vào SD card (Atom) và chép đè crk vào thư mục Windows trên thẻ. Kết quả sử dụng rất tốt!

Sao mình không tìm được mục Windows trên thẻ nhỉ bạn giúp với!:-/

Sao mình không tìm được mục Windows trên thẻ nhỉ bạn giúp với!:-/
bác phải dùng WinCE Cab Manager để chỉnh file cab lại thì mới có thư mục windows trên thẻ, bác vào đây để xem biết cách chỉnh sửa mà bác Hà Châu đã hướng dẫn nhé! chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.