• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, BÁO LỖI SOURCES CYDIA PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

mykolor

1. SBSetting 3.0.5 source pdaviet cài xong chạy được nhưng vào menu --> more để setting thì out. Remove và cài SBSetting ở source khác thì OK.
2. Yahoo Messenger source pdaviet cài xong Tap vào chạy là out luôn.

tinh_la_gi

Administrator
1. Bạn thử remove lại rồi cài lại xem sẽ vào được ! Nguồn là như nhau cả bạn à .. cài thiếu addon thì nó hoạt động ko tốt ... remove không có tác dụng vơi 1 số addon. (Addon thì gần 99% các source đều lấy từ packages BigBoss source này thường xuyên quá tải - nên gây ra tình trạng tải không hết được - do timeout tự ngắt để thực hiện tiến trình tiếp theo - tức tải tiếp file thứ hai hoặc cài chuơng trình)

2. Bản Yahoo đó là bản yahoo Việt Hóa 1.2.2 chứ ko phải là bản 1.2.3

sumo2207

Chào các bác!

Em vào Cydia cài các ứng dụng từ source www.iphone.pdaviet.info (VD: Ai là triệu phú, Lịch vạn niên, ...). Đã báo cài thành công nhưng khi chạy các chương trình này thì tự động thoát ra luôn. Em không biết tại sao nhờ các bác tư vấn giúp ạ! iPhone của em là 2G, đã up lên FW 3.1.2 của mod LongGiang81

Cám ơn các bác!

Knight

Mình cài từ source http://iphone.pdaviet.info thì bị báo lỗi HTTP/1.1 404 Not Found
Vừa mới up FW 3.1.2 cho con 2G thì không cài được Mobileinstation nên đành chịu không có apps từ iTunes :(
Mong các bro cấp cứu giúp
Thanks

Emyeuanh

Mấy hôm nay em ko thể tải gì từ Cydia của PV - không thấy có thông báo nào?! Không biết có nâng cấp gì không ?!
Lúc này bác chủ xị cydia củng "im hơn lặng tiếng" trừ box - Bình Chọn KTV . Không biết có vấn đề gì không ?!

blackcatdn

Mấy hôm nay em ko thể tải gì từ Cydia của PV - không thấy có thông báo nào?! Không biết có nâng cấp gì không ?!
Lúc này bác chủ xị cydia củng "im hơn lặng tiếng" trừ box - Bình Chọn KTV . Không biết có vấn đề gì không ?!

đang trong giai đoạn vận động a e bầu chọn cho KTV của năm.. Bạn tạm thời dùng Source khác ngen:D

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại đang trong giai đoạn FIX lỗi bạn ah. Sẽ quay lại trong thời gian sớm nhất. Mong các bạn thông cảm.

lucky_2907

cai ung dụng trên cydia bao lỗi này:"NetDB: open modename nỏ servname provided, ỏ not known" là bị lam sao vậy các pro.

Emyeuanh

Hình như đang chuyển qua cái mới hay sao ấy. Cứ thấy tên hay thay đổi và xuất hiện nhiều thứ lạ :-?

tinh_la_gi

Administrator
Chậm nhất là cuối tuần các bạn sẽ có thể thấy 1 cydia hoàn toàn mới!

blackcatdn

haa..máy mình wifi bình thường...mà tự nhiên cài cái Pushfix wifi vào..cái wifi dùng được cỡ 5' 10' thì bị hư. Phải reboot lại máy,bó tay...Nói cho a e biết ko thì bị như mình nữa:D

tinh_la_gi

Administrator
Ac.ac. cái pusfix này thấy đâu có ảnh hưởng gì đến wifi đâu ?! Anh vẩn đang dùng ngon mà. :-?

blackcatdn

Ac.ac. cái pusfix này thấy đâu có ảnh hưởng gì đến wifi đâu ?! Anh vẩn đang dùng ngon mà. :-?

Em chịu :|. Vì khi cài vào thì bị vậy,nhưng khi gỡ ra thì hết àh :-??:-??

Không thể cài SBSettings và Categories cùng nhau được vì trùng file libhide
KmpULgkL6D9Q_C9VnyW7gjqNKXBMPzQR

NoCyFresh
hoạt động ko ổn định. Khi Off được 1 lúc thì nó sẽ tự On lại. Đối với ai ít dùng Cydia thì ko sao nhưng đối với em hoặc những người hay dùng thì mỗi lần vào là phải On lại,mất công lắm...

Chỉnh sửa cuối:

TrungTran10

Sau khi LG up xong bản 3.1.2 thì ngay lập tức TLG cập nhật ngay để sớm có câu trả lời chinh xác nhất !

Cả 2 thông báo lổi trên của anh đều không xuất hiện trên 3G FW 3.1.2
Vậy thì đành chờ xem có ai dùng 3GS bản 3.1.2 để test xem sao.

3.0 vs 3.1 dùng ngon .. còn 3.1.2 thì TLG đang chờ LG up FW custom lên thì mới nâng cấp và test thử được !

Thông tin từ SM XuânTruong thì chạy "phe phé" vậy anh Tú kiểm tra lại mạng hoặc reinstall lại xem !

Tôi cũng đang dùng 3GS F/W 3.1.2, và VNKeyboard 3.X không xài được. Tôi mới thử tôi hôm qua. SM Xuân Truong "chạy phe phé" trên con IP 3G hay 3GS vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi cũng đang dùng 3GS F/W 3.1.2, và VNKeyboard 3.X không xài được. Tôi mới thử tôi hôm qua. SM Xuân Truong "chạy phe phé" trên con IP 3G hay 3GS vậy?

À Mình chạy trên 3G OS 3.1.2 (Cả gốc lẫn Custom) nhé, chứ không có LÚA để mua 3Gs!:))

Emyeuanh

KmpULgkL6D9Q_C9VnyW7gjqNKXBMPzQR

- Cái này em cũng bị từ khi Cydia có thêm cái Mods (giờ nó bay vào Tools rồi) bác TLG có lòng xem lại giúp.
- Hiện 1 số web đã xây dựng install0us 2.5 mong PV sớm ra mắt.

Chúc sức khỏe các anh đã cống hiến cho công động.

Emyeuanh

Cài xong gỏ TV thì nhấn giữ các "Nguyên Âm" khoản 2s thì xuất hiện dấu. Chứ ko phải gỏ kiễu VNI hay Telex nha bác

Status
Không mở trả lời sau này.