• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

ladata2006

Năm trước e được cho 1 con Nokia 6220 classic từ bên Úc gửi về. Con này em thấy cực kỳ ngu.
- Thứ nhất e Không biết thẻ nhớ đặt ở đâu, (e đã tìm kỹ). Vào Gallery như các loại máy Nokia khác thì không thấy thẻ nhớ, thành ra quản lý các thư mục cực kỳ khó, và chỉ còn các sync phần mềm bằng nokia PC suite, nhiều khi sync bị lỗi, hic. Còn vào mục hình ảnh thì nó tự động cập nhận Images từ thẻ nhớ và trong đt, music cũng thế,.. nhưng phần mềm thì không, nếu copy phần mềm vào thẻ nhớ đt từ máy tính xong rồi chẳng biết kiếm nó ở đâu trong đt.
- Thứ 2 là nó chỉ có 3 ngôn ngữ: English, Trung Đông và 1 cái nữa tiếng Filipine. Tin nhắn chữ Hán không hiển thị được chữ => e phải dùng 1 đt nokia khác nhắn tin tiếng trung :(
- Thứ 3 là tin nhắn chứa chưa đến 1000. Hic hic
.... Còn nhiều cái nữa.

Không biết có ai xài em này chưa, chứ em dùng phát bực lên vì nó. Bây giờ em muốn các bác chỉ cho e thoát khỏi các tình trạng khó khăn trên. e vô cùng cám ơn và hậu tạ. Cái thứ 2 thì em thử dùng FontRouterMan v1.06 mà lúc sync nó toàn thông báo là : "Certificate error. Contact server ..."

Chỉnh sửa cuối:

hurryghost

Em mới mua N85 FW 11.047.212.3 hàng đã qua sử dụng, máy thỉng thoảng tự Restart, nhưng khi em Retart bằng phầm mềm như Jbaktaskbak thì khômg Retart được! Mong anh em chỉ giúp bệnh của em nó và cách khắc phục. Thanks!

tanpossible

[Thắc mắc cần giúp đỡ]3250 ver 4.14 không hack được!

Tình hình là sau 1 ngày tìm mọi cách em vẫn không hack được con 3250 V04.14 11-10-06 RM-38

Cách 1:Em dùng QuickHackit cài xong OK.Vào secman restart máy ok

Vào secman turn security off ok.vào x-plore kiểm tra C:/sys/bin đã có file installserver.exe cài thử tất cả ứng dụng thì báo file corrupted

Cách 2:Dùng HelloOx lần lượt các ver 1.03 /1.0/4 1.05/ 2.01/ 2.03 / (mỗi ver là 1 lần format)

Kết quả:đến phần applying path thì đơ cancel.Vào freesigner sign room pathcher cài tiếp thì báo là access not gran gì đó

Cách 3:Sau khi sử dụng cách 2 em phát hiện ra bản 2.02 là chạy được.Báo Allthing done visit gì đó để see more information.Vào room patcher bật lên vào x-plore đã có installserver.exe.cài ứng dụng vẫn corrupted

Cách 4: Sau vài tiếng mày mò.Em phát hiện ra file corrupted là do không đúng file installserver.exe nên đã xóa thử nó.Thì cài ứng dụng đã sign được còn unsign thì vẫn báo cer error contact the sup...
Thử down tất cả các file installserver.exe của các máy os9.1 9.2 fp1 fp2 3250 v4.14 v4.60 e 61 e50 5500sport trên các diễn đàn v...v nhưng vẫn bó tay.

Kết lại 1 điều là
-Đã cài các tool hack được
-Đã chép installserver.exe
+Nhưng không hack được máy

Cách 5:Em post bài lên đây kính mọng được cao nhân giúp đỡ.Thanks All

ZzSongKiemzZ

Có bạn nào khắc phục đc vấn đề remove phần mềm ngay tại icon ko ?Mình dùng ADL khóa mà thư mục nhạy cảm,ai mà bít mà remove cái này nay tại icon là vô đc hết.
Bạn nào có ý kiến gì ko ạ.

mrsoul

Em mới mua con N79 hàng Cty dùng, mà chưa biết cách hack phone, em còn mơ hồ về vấn đề này lắm. Xin các anh chỉ bảo giúp em với ạ. Và con này dùng xạc gì? 5E 3E hay 8E à, tại vì lúc mua ko có xạc, em cũng ko biết xạc kèm theo hộp nó là xạc gì nữa để mà kiếm xạc cho đúng. Thấy bảo xạc sai máy là nhanh hỏng pin phải ko ạ.
Yahoo em là thaiky_dhv.
Thanks các anh nhiều!

Auto

Em mới mua con N79 hàng Cty dùng, mà chưa biết cách hack phone, em còn mơ hồ về vấn đề này lắm. Xin các anh chỉ bảo giúp em với ạ. Và con này dùng xạc gì? 5E 3E hay 8E à, tại vì lúc mua ko có xạc, em cũng ko biết xạc kèm theo hộp nó là xạc gì nữa để mà kiếm xạc cho đúng. Thấy bảo xạc sai máy là nhanh hỏng pin phải ko ạ.
Yahoo em là thaiky_dhv.
Thanks các anh nhiều!
Dùng sạc dưới 900mah là đc ròi.
Hack thì có topic chuyên hack, bạn wa tham khảo

mrsoul

Ai lấy hộ cer và key cho con N79 em với. IMEI là 3560 44031 760 075
Thanks nhiều ạ

nlphong75

cho mình hỏi cái máy n85 của mình vô trong ovi có cái phần mềm polar lotus screensavers,sao khi cài xong thì mình khóa máy thì nó có hiện lên giống như là pháo bông,nhưng hao pin quá mình remove nó đi,sao khi xóa xong thì khóa máy nó kop hiện lên pháo bông nữa mà bây giờ nó hiện lên giờ với ngày tháng,màn hình cứ sáng vậy hoài mau hao pin quá.vói lại lúc trước mình khóa máy là nó tắt liền,bây giờ thì k đc nữa,ai biết xin chỉ dùm mình nha

AndyCuong

Supper Moderators
cho mình hỏi cái máy n85 của mình vô trong ovi có cái phần mềm polar lotus screensavers,sao khi cài xong thì mình khóa máy thì nó có hiện lên giống như là pháo bông,nhưng hao pin quá mình remove nó đi,sao khi xóa xong thì khóa máy nó kop hiện lên pháo bông nữa mà bây giờ nó hiện lên giờ với ngày tháng,màn hình cứ sáng vậy hoài mau hao pin quá.vói lại lúc trước mình khóa máy là nó tắt liền,bây giờ thì k đc nữa,ai biết xin chỉ dùm mình nha

bạn 4mat máy đi là hết àh.

dongdieu

Bạn down lại pm rồi chỉnh tắt đi hoặc dùng 1 pm chuyên remove gỡ nó ra

newbie12345

máy em sau khi full reset thì khi cài lại soft cảm thấy rất chậm!sau khi cài datuuu lại thì máy đơ lun!em phải reset lại 4 ngón!h làm sao cho máy nhanh lại như trước vậy các pác!!!
từ appplication access chuyển qua đến bước cài đặt em phải chờ rất lâu!hix

Chỉnh sửa cuối:

ninhhot

máy em sau khi full reset thì khi cài lại soft cảm thấy rất chậm!sau khi cài datuuu lại thì máy đơ lun!em phải reset lại 4 ngón!h làm sao cho máy nhanh lại như trước vậy các pác!!!
từ appplication access chuyển qua đến bước cài đặt em phải chờ rất lâu!hix

4mat cả máy lẫn thẻ là nhanh trở lại đó b.chuyện này mình bị thường xuyên ấy mà