• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

anhkien

N91 help me

Mình đang dùng n91-1 mới mắc bệnh sau khi kết nối usb thì các folder chuyển thành file.exe hết thế là máy bị sao hả các bạn? Liệu có phải ud v mới ko? có cách nào khắc phục ko các bạn?

anhkien

Con n91-1 của mình sau khi kêt nối usb các folder trong hdd bị biến thành typ file.exe là sao ? fm lại hdd thì lại trở lại typ folder đã nhiều lần bị thế lỗi do sao các bạn? có cách sử lý ko? Ai biết xin chỉ giáo.

Germaniteen

ái chà có lẽ là do PC bị nhiễm virus rồi đó! Quét PC trước đi!Kẻo cứ kết nối là dính virus nữa

vokhang

Mình đang dùng n91-1 mới mắc bệnh sau khi kết nối usb thì các folder chuyển thành file.exe hết thế là máy bị sao hả các bạn? Liệu có phải ud v mới ko? có cách nào khắc phục ko các bạn?

chắc chắn là PC bị virut rồi.mình đã gặp trường hợp này rồi. đã tìm mọi cách để diệt và lưu lại dữ liệu. nhưng hầu như những chương trình *.exe của mình đều bị hư hết.và cuối cùng là phải 4mat cài win lại luôn.

khanhlinh3788

Cho mình hỏi, máy mình khi mất sóng thì chỗ cột sóng hiện lên chữ 3G là sao vậy các bác.Thanks!

troly

Well-Known Member
Cho mình hỏi, máy mình khi mất sóng thì chỗ cột sóng hiện lên chữ 3G là sao vậy các bác.Thanks!
Đó là chế độ tự tìm kiếm sóng của máy thôi mà bạn, bạn vào settings> network>network mode đặt GSM thì hết liền à.

traicayhong

Các pác oi cho em hoi code để khôi phục lai original setting cua may E65 la gi vay? Sao em đánh vào 0000 hay 12345 đều không được?

traicayhong

Mình làm đầy đủ các bước nhưng khi chuyển sang Tab: Tools thì lạy không thấy chữ nào hết. help me,please!!! Minh sài E65 .tks

vokhang

Mình làm đầy đủ các bước nhưng khi chuyển sang Tab: Tools thì lạy không thấy chữ nào hết. help me,please!!! Minh sài E65 .tks

không thấy chữ là thế nào bạn ạ? không thấy chữ trên NSS à? nếu vậy thì có thể lỗi NSS rồi nhé. bạn remove và íntall lại xem sao nhé

traicayhong

Pác kojiro ơi, hình như phần mềm mà pác gửi cho em không sử dụng được trên E65 thì phải. Tab Tool không thấy giống như trong hướng dẫn.

traicayhong

Bro ơi cho mình hỏi: những theme mình install lên thẻ nhớ,sau đó thẻ nhớ trục trặc và mình format lại thì không install cái theme cũ được nữa. Chỉ mình cách khắc phục với. HELP!!!

Kojiro

Super V.I.P
Bro ơi cho mình hỏi: những theme mình install lên thẻ nhớ,sau đó thẻ nhớ trục trặc và mình format lại thì không install cái theme cũ được nữa. Chỉ mình cách khắc phục với. HELP!!!

Lỗi báo là gì vậy bạn? Cần phải có lỗi cụ thể mới dễ giúp bạn được.

traicayhong

1. Lỗi báo là: " Install is not complete! ". Mình đã làm theo cách cua kojiro chỉ là vào private/10..../import rùi xóa các file của nó, nhưng sau đó muốn install lại thì pó tay!!!

2. Cho mình hỏi thêm là phần mềm khôi phục lại original setting (NNS) không có tác dụng trên E65 thì phải, vì mình đã làm đúng các bước nhưng sau khi reset lại máy thì nó vẫn không chấp nhận code: 12345 (khi reset lai thì máy chỉ báo phải cài đặt lại giờ thui). Kojiro giúp mình nhé, mấy hôm nay mình mất ăn mất ngủ vì nó đó,máy chạy chậm như rùa ý. hic hic!!!

Kojiro

Super V.I.P
1. Lỗi báo là: " Install is not complete! ". Mình đã làm theo cách cua kojiro chỉ là vào private/10..../import rùi xóa các file của nó, nhưng sau đó muốn install lại thì pó tay!!!

2. Cho mình hỏi thêm là phần mềm khôi phục lại original setting (NNS) không có tác dụng trên E65 thì phải, vì mình đã làm đúng các bước nhưng sau khi reset lại máy thì nó vẫn không chấp nhận code: 12345 (khi reset lai thì máy chỉ báo phải cài đặt lại giờ thui). Kojiro giúp mình nhé, mấy hôm nay mình mất ăn mất ngủ vì nó đó,máy chạy chậm như rùa ý. hic hic!!!

Mình thấy thế này, E65 mình ko có nên không biết trả lời sau với bạn cho chính xác. Tốt nhất với trường hợp của bạn là 4mat 4 ngón, sau đó 4mat thẻ rồi cài lại từ đầu, máy chậm thì tốt nhất là làm thế. Nhớ backup dữ liệu (tin nhắn, danh bạ...) lại nhé.

traicayhong

Mình thao tác 4 ngón là bấm tổ hợp phím : phím trả lời, phím số 3, phím * và nút tắt nguồn hả bro?

digikni

con 3250 của tui cài Kobe và font tiếng Việt, khi hard format 4 ngón nhưng hình như vẫn chưa reset được toàn bộ hay sao đó, mặc dùng settings đã về original nhưng trong ổ C:\ vẫn còn nhiều file rác lắm

con 3250 của tui cài Kobe và font tiếng Việt, khi hard format 4 ngón nhưng hình như vẫn chưa reset được toàn bộ hay sao đó, mặc dùng settings đã về original nhưng trong ổ C:\ vẫn còn nhiều file rác lắm

File rác trong ổ C chỉ có thế xóa khi bạn biết rõ các phần mềm cài vào máy trước đó tạo ra những file dữ liệu trong mục nào, thườgn nó nằm trong private và sys. Muốn xóa cũng khó lắm, phải dùng phần mềm unsis xem nó tạo ra file ở đâu rồi hack phone để truy cập mấy thư mục ẩn để xóa. Mình cũng không xóa hết được, chắc chạy lại firmware mới hết quá.

tanhieu

File rác trong ổ C chỉ có thế xóa khi bạn biết rõ các phần mềm cài vào máy trước đó tạo ra những file dữ liệu trong mục nào, thườgn nó nằm trong private và sys. Muốn xóa cũng khó lắm, phải dùng phần mềm unsis xem nó tạo ra file ở đâu rồi hack phone để truy cập mấy thư mục ẩn để xóa. Mình cũng không xóa hết được, chắc chạy lại firmware mới hết quá.

nếu máy bạn format 4 ngón hoặc dùng lệnh *#7370# hoặc khôi fuc cài đặt gốc là máy bạn sẽ về mặc định ngay và các file rác sẽ kô còn. cũng có nhiều tình trạng là do virus nên bạn dùng các cách trên sẽ kô đc mà fai d ùng setbox mới đc bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.