• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

linhvnvip

ủa.đổi code là có chữ reinstall chứ nhỉ.bạn đổi sang những code khác xem sao.con N81 của mình giờ chuyển code nào cũng up lại được hết à.thế mới lạ chứ

newhire

ủa.đổi code là có chữ reinstall chứ nhỉ.bạn đổi sang những code khác xem sao.con N81 của mình giờ chuyển code nào cũng up lại được hết à.thế mới lạ chứ

Khi mình update thì chỉ thấy thông báo là firmware của bạn là mới nhất 20.0.057. và có thêm nút Exit nữa thôi. Mình cũng đang muốn thử re-install xem sao nhưng không biết reinstall ở đâu.

Danh bạ backup bị mất?

Chào các bác, em đang dùng 3250. Tình hình là em có tạo file backup phone memory trong phần memory của máy vào trong thẻ nhớ (oganiser/memory card/options/backup phone mem). Sau đó em format máy bằng cách ấn tổ hợp phím goi + nguồn + phím * + phím 3. Giờ em restore lại trong phần memory thì ko được. Trong đó em có rất nhiều số điện quan trọng không biết làm thế nào để lấy lại hic hic. File backup định dạng *.arc em có lấy được, bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này rồi giúp em với :((

Kenji1992

Chào các bác, em đang dùng 3250. Tình hình là em có tạo file backup phone memory trong phần memory của máy vào trong thẻ nhớ (oganiser/memory card/options/backup phone mem). Sau đó em format máy bằng cách ấn tổ hợp phím goi + nguồn + phím * + phím 3. Giờ em restore lại trong phần memory thì ko được. Trong đó em có rất nhiều số điện quan trọng không biết làm thế nào để lấy lại hic hic. File backup định dạng *.arc em có lấy được, bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này rồi giúp em với :((

bạn bk số điện thoại của bạn vào thẻ nhớ à. nếu như vậy thì bạn chọn op...copy -> từ thẻ nhớ... chúc bạn thành công

Kenji1992

vậy cái thẻ zin theo máy n73ME có chất lượng hơn bằng cách của hai bác nêu ra ko,thấy cái máy mình nó chậm chậm sao ấy

thì đúng rồi , máy hổ trợ thẻ nhớ tối đa là 2 gh thì khi sử dụng máy phải chạy chương trình trong thẻ chậm .

Kenji1992

mấy Bro cho biết pin bị phù là do nguyên nhân gì vậy , cục pin cũ mình bị rồi sau đó mua thêm cục mới xài được 2 tuần thì bắt đầu bị phù mà càng ngày càng phù nữa , không thể đóng nắp lại được luôn , mình xài N73 , pin như vậy không biết gây ra cháy nổ pin không , xin mấy bro chỉ bảo , thanks

pin của bạn có khả năng cháy nổ cao . nguyên nhân là dòng điện khi bạn sạc không ổn định và không đúng dòng điện cho vào pin như nhà sản suất khuyến cáo . bạn nên làm đúng như nhà sản suất khuyến cáo để trái gây hại cho pin và cho máy . mình khuyên bạn nên mua cục pin mới và dây sạc đúng với pin . thân ái

bạn bk số điện thoại của bạn vào thẻ nhớ à. nếu như vậy thì bạn chọn op...copy -> từ thẻ nhớ... chúc bạn thành công

Cái này ko phải là mình vào danh bạ copy danh bạ ra thẻ nhớ mà là backup lại toàn bộ dữ liệu của máy( danh bạ, chương trình, tin nhắn vv...) vào thẻ nhớ như mình nói ở trên hic hic giờ nó ko chịu restore lại mới khổ :-??

new

Cái này ko phải là mình vào danh bạ copy danh bạ ra thẻ nhớ mà là backup lại toàn bộ dữ liệu của máy( danh bạ, chương trình, tin nhắn vv...) vào thẻ nhớ như mình nói ở trên hic hic giờ nó ko chịu restore lại mới khổ :-??

Quan trọng là bạn dùng phần mềm gì để backup, cứ dùng đúng cái phần mềm múc lại là ok mà ..........

Taki7610

Unlock_GSM

Vào other trong thẻ nhớ xem nó là đuôi gì vậy,và lấy qua máy khác restore thử xem được không.

tuanquynh8083

Active Member
cho em code của power movie bản 1.00s60v3 voi ? thank các pác nhìu
imei của em là 357933001538678

TraiNgheoHn

Có thể bạn dùng sạc đa năng cũng dẫn đến tình trạng pin bị phồng như vậy, bạn nên đổi quả pin mới thôi.

Có ai biết là dòng S60v3 có thể cài được một số ứng dụng của Palm OS nếu có một phần mềm làm nền tảng cho nó không? Anh Lâm test vấn đề này chưa a? Hy vọng a có thể tham khảo thêm mấy pro bên Palm anh nhé:)

Kojiro

Super V.I.P
Có ai biết là dòng S60v3 có thể cài được một số ứng dụng của Palm OS nếu có một phần mềm làm nền tảng cho nó không? Anh Lâm test vấn đề này chưa a? Hy vọng a có thể tham khảo thêm mấy pro bên Palm anh nhé:)

Cái này nhớ mang máng có đọc thì phải, cũng k chắc lắm :) Tự mò đi cưng, cái gì cũng kêu thì anh chỉ có chết.

holitraco

Ai giúp mình với? Có con E50, hôm qua dùng quy tắc 3ngón để format lại máy bây giờ bật lên máy đều chạy dòng installing, chạy khoảng gần 2phút hiện ra dòng chữ " un trusted ... " không đọc hết vì mất luôn. Có lần khi đang chạy installing thì hiện ra bảng mã bắt nhập code, mình thử nhập 12345, 11111,00000 mà không được, đánh phải tháo pin ra lắp lại bật lên lại hiện ra installing, nhanh tay ấn nút end call - nút đỏ thì thoát ra vào ứng dụng được nhưng máy chạy rất chậm. Mình đã dùng NSS để reset lấy lại code gốc 12345, nhưng khi vào lock code trong seting để đổi lại code mà ko được.

Taki7610

Unlock_GSM
Ai giúp mình với? Có con E50, hôm qua dùng quy tắc 3ngón để format lại máy bây giờ bật lên máy đều chạy dòng installing, chạy khoảng gần 2phút hiện ra dòng chữ " un trusted ... " không đọc hết vì mất luôn. Có lần khi đang chạy installing thì hiện ra bảng mã bắt nhập code, mình thử nhập 12345, 11111,00000 mà không được, đánh phải tháo pin ra lắp lại bật lên lại hiện ra installing, nhanh tay ấn nút end call - nút đỏ thì thoát ra vào ứng dụng được nhưng máy chạy rất chậm. Mình đã dùng NSS để reset lấy lại code gốc 12345, nhưng khi vào lock code trong seting để đổi lại code mà ko được.

Trong máy bạn có để thẻ nhớ không,nó lost phần thông tin thẻ nhớ đó,lưu dữ liệu trên thẻ ,format cài lại xem.

Bạn vào phần thủ thuật dành cho hack phone xem phần lấy lại unlock code.

Còn khi format xong thì nó installing cái gì đó thì vào private/10202dce xóa mấy file trong đó đi là hết.

minhthinh

Em đang dùng E51, các bác cho em hỏi em đã copy file vào thẻ nhớ, nhưng ko browse được bằng "quản lý file" trong mục văn phòng. Chỉ những file copy vào máy mới hiển thị, em phải làm thế nào? Tks các bác

Status
Không mở trả lời sau này.