• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
...

@: còn nữa, mình nhận mail có attach file là Exel. Thế nhưng chỉ xem thôi mà k thể sửa chữa hay soạn mới một file nào cả.

Muốn soạn mới thì bạn tìm bản QuickOffice 6.0.70 mà cài nhé!

wsp

Không restore được contacts, sau khi backup bằng PC Suite 7.1.1.8.0???

Chưa bao giờ mình gặp trường hợp này. Mình dùng E61i, mình đã backup toàn bộ nội dung phone sang PC bằng PC Suite 7.1.1.8.0. Sau đó mình test thử chương trình Webgate Advance Device Lock Pro, xóa danh bạ bằng cách gửi tin nhắn từ một máy khác. Sau khi danh bạ bị xóa, mình dùng PC Suite để restore lại contacts thì không được, mặc dù báo cáo restore là đã thành công??? Đúng là không có cái dại nào giống cái dại nào.:(( Bạn nào biết nguyên nhân chỉ giùm cách lấy lại contacts. Xin cảm ơn.

zippi

bạn thử mượn bạn bè 1 cái dt Os 9.2 để thử lại xem ...

Dùng PCSuite chuyển Fonebook vào dt khác xem đc ko :D

... Và luôn nhớ là : luôn luôn cầu nguyện trước khi click chuột :))

lekhachuy3aa

Bạn thử Remove Webgate Advance Device Lock Pro và tháo thẻ nhớ ra rồi Restore lại xem sao. Chúc bạn may mắn!

leo009394

Gửi SMS là đứng máy

Mình đang dùng con N73 ( mua từ nước ngoài về ) lúc đầu xài ko co vân đề j nhưng giờ mỗi lần mình nhắn tin rồi send đi là may mình đứng, phải thao pin ra mới đc ( bạn mình hok nhận đc tin nhắn ). N73 mình bị j thế ?? Giup mình với. P/s: gọi lẫn nhận cuộc gọi và nhận tin nhắn đều hok bị gì cả, chỉ co nhắn tin đi thì đứng máy. H phải làm sao ??? help với ??? Thx nhìu !!:((

lekhachuy3aa

Bạn xem bạn có đang sài phần mềm nào hổ trợ nhắn tin không? Gỡ nó ra đi. Hoặc bạn xem bạn đã từng vào phần tin nhắn có chỉnh gì trong đó không?Nếu vẫn không được thì đành Format máy là ổn. Chúc bạn may mắn!:-?

quang10ntp

Hỏi về PM share dữ liệu với máy tính bằng wifi

Mình thấy Win mobile có pm quản lý file cho phép share dữ liệu với máy tính qua wiLan, không biết symbian S60 này có pm nào hổ trợ được vậy không, các bác biết nhờ chỉ giúp?

lamnt0702

Có đó bạn ạ,phần mềm đó tên là SymSync v.1.00 for S60 3rd. Bạn chịu khó tìm nhé ;) Hoặc chờ vài hôm nữa mình rảnh sẽ làm 1 bài review về soft này :)

vuvantuan59

Có đó bạn ạ,phần mềm đó tên là SymSync v.1.00 for S60 3rd. Bạn chịu khó tìm nhé ;) Hoặc chờ vài hôm nữa mình rảnh sẽ làm 1 bài review về soft này :)

Bây giờ ai còn sài loại đó nữa bạn nên dùng juikuspot bạn tìm ở chỗ cập nhật phần mềm đa phươn tiện là ok
phát wifi cả gần 100m luôn ! Không đọc mail mình gủi cho !
Posted via Mobile Device

leo009394

để mình thử FortiCleanup. Àh mình hỏi cái, format thủ công là ấn nguồn + gọi + * + 3 1 lượt phải hok. Nếu chạy lại FW thì bao nhiêu

wsp

bạn thử mượn bạn bè 1 cái dt Os 9.2 để thử lại xem ...

Dùng PCSuite chuyển Fonebook vào dt khác xem đc ko :D

... Và luôn nhớ là : luôn luôn cầu nguyện trước khi click chuột :))

Quả là tuyệt vời. Mình làm theo lời khuyên của bạn, đã chuyển đwowcj phonebook vào dt khác. Cảm ơn bạn.:))

shemizuNin

Cài NSS ko kết nối đc!!!help

Mấy a hướng dẫn e cài NSS đc ko??e cài vào nó hiện lên vầy
thì chọn cái nào??e chọn cái đầu tiên. lúc "scan for new device" nó hiện ra vầy
Bấm “phone info” nó ko hiện ra 2 thông tin về version và số imei...mặc dù Đt đã kết nối với máy tính
bị lổi "scan for product...Error"
Hiện e đang xài Nokia PC Suite ver 7.0.9.2 và NSS ver 1.0.38.12

Darkera

ơ sao trong hình còn cái NSS setup, bạn hoàn thành setup chưa?
dùng thẳng cái pc suite mới nhất đi. mình dùng nó chung với NSS kết nối ngon lắm.

shemizuNin

uki đã kết nối đc nhưng đổi code xong nó vẫn y như cũ ^^ kì ta,mặc dù đã làm y cahng từng bước theo hướng dẫn->kiễm tra lại thấy code dc đổi nhưng trong máy thì hok đổi ji khi sử dụng vietmap là lướt web >"<

Lỗi trên thì gỡ tất cả NSS NSU và Pcsuit ra rồi cài bản PC suit 6.8x và NSS bản mới nhất, bản mà ko cần quả lựu đạn ý.
Dùng bản NSS mới nhất và bản Pc suit mới nhất ko chắc ăn đâu. Cứ dùng 6.8x đi cho lành:|

ANHTUAN9791

uki đã kết nối đc nhưng đổi code xong nó vẫn y như cũ ^^ kì ta,mặc dù đã làm y cahng từng bước theo hướng dẫn->kiễm tra lại thấy code dc đổi nhưng trong máy thì hok đổi ji khi sử dụng vietmap là lướt web >"<

Vậy là code được đổi rồi đấy!Code không kiểm tra trên đt được đâu trừ code mặc định thì kiểm tra bằng cách tháo pin và xem cái tem đằng sau!Bạn muốn kiểm tra thì thử chạy lại FW xem bộ ngôn ngữ có thay đổi không thì mới biết được!Trong máy không thay đổi gì hết!

Status
Không mở trả lời sau này.