• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

CongVoi

Super V.I.P
mình đang dùng N81 8GB và SGH-i300X. các quản lý file nhạc của symbians dở quá. Tìm file muốn đó còn mắt luôn. Mình thấy các quản lý file của windows khoa học hơn. Chính vì thế mà mình vẫn thích dùng windows hơn và vẫn thấy rất hài lòng với i300x. có điều là muốn cài phân mềm cho nó thì không có được nhiều lựa chọn nhứ đối với Symbians

Được cái này thì phải mất cái kia chứ bạn.Mình chỉ thích dùng SYM thui,mà mình thấy quản lí File nhạc của SYM cũng ổn mà.:D:D:D

ThAngNgO_

quản lý của Sym là do mình sắp xếp chứ nhỉ :-??, cái nào hay sài cho vào 1 founder :D

nbgchau

Đúng là SYMB quản lý file cũng dễ xài, nhưng mà quản lý files trong gallery thì đúng là bó tay, tất cả các files đều hiện ra hết, nó không hiện theo folder nên có nhiều files mình không muốn nó hiện ra nhưng mà nó vẩn nằm chình ình, khó coi ghê.

ThAngNgO_

tốt nhất giấu cái Gallery đi 1 nơi khó tìm vào rùi sài các soft coi ảnh khác để coi như Resco Photo Viewer dành cho S60V3 chẳng hạn sẽ khắc phục đc tương đối với những ai hay bị mượn máy :D

dongtrieu84

Bác nào giúp em với. Em vừa up firmware của con N95 lên thành v20.0.015 RM-195 13-11-2007. Ai rè máy cứ toàn bị treo và tự khởi động lại, khi khởi động lại thì hiện chữ Nokia rất lâu mới vào mành hình chính. Có cách nào chuyển về firmware phiên bản cũ không, bác nào giúp em với. Tks nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Bác nào giúp em với. Em vừa up firmware của con N95 lên thành v20.0.015 RM-195 13-11-2007. Ai rè máy cứ toàn bị treo và tự khởi động lại, khi khởi động lại thì hiện chữ Nokia rất lâu mới vào mành hình chính. Có cách nào chuyển về firmware phiên bản cũ không, bác nào giúp em với. Tks nhiều.

Theo mình biết, để hạ fw thì phải dùng box chuyên dụng, có nghĩa là bạn phải ra tiệm thôi.
Còn fw v20 mình up mà có thấy gì đâu, chạy bình thường mà bạn :-?

minhkhoa2007

Mình cũng vậy,fw mới có thấy dấu hiệu như bạn đâu, mình nghĩ chắc khi bạn úp lên thì các PM bạn cài đặt trên thẻ vẫn còn đó.

nguyenvansang

Well-Known Member

Theo mình bạn nên Tháo thẻ nhớ => format nó đi là ok luôn đó. Vì các PM bạn cài trên bản trước nó còn trên thẻ nhớ => nó tự động cài đặt lại (may ra có 1 số cái có thể cài lại được thôi) => làm máy đơ đó. Bạn copy các files quan trọng trong thẻ nhớ ra PC rồi Format lại là ok!

kaizuki

anh nào có biết cách đọc tiếng Việt trong máy N95 ko ạh , em có mà thử cho mấy cái bài hát tiếng việt vào mà nó ko có đọc nổi , ai biết làm cách nào chỉ em với hii

kaizuki

mà chang code bằng NSS hả anh . àh mà máy xách tay và máy công ty thì nó khác nhau gỉ hả anh , em ko có biết mấy cái vụ này hii :D

minhkhoa2007

mà chang code bằng NSS hả anh . àh mà máy xách tay và máy công ty thì nó khác nhau gỉ hả anh , em ko có biết mấy cái vụ này hii :D

Choài oai:D, máy xách tay là máy xách bằng tay từ nước quài zề,có code là số khác, còn máy cty là máy của cty ở Việt Nam,ko biết xách ở đâu zề:D,có code là số khác với máy xách tay=)). Nên mới dùng NSS để đổi code từ xách tay sang cty;;)

kaizuki

thì ra là dzậy :)) , thế mà cứ tưởng nó là cái gì , cảm ơn anh nhiều nha :D , mở rộng thêm được tầm mắt :D

NguyenTu

Super V.I.P
tốt nhất giấu cái Gallery đi 1 nơi khó tìm vào rùi sài các soft coi ảnh khác để coi như Resco Photo Viewer dành cho S60V3 chẳng hạn sẽ khắc phục đc tương đối với những ai hay bị mượn máy :D

Một điều quan trong khi cài PM Resco Photo Viewer đó là lúc mua máy, bạn phải chọn máy có số Imei tận cùng khác số 0 nhé. Nếu không sẽ không bao giờ có bản full cả.:)):)):))

shinichi01

cho mình hỏi cái E51 của mình sao mình bỏ bộ fonts Tiếng việt vô phần Resource nhưng lên Web thì toàn hiện ra là ô vuông không.Ai biết cách xin chỉ dùm
Thank.

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi cái E51 của mình sao mình bỏ bộ fonts Tiếng việt vô phần Resource nhưng lên Web thì toàn hiện ra là ô vuông không.Ai biết cách xin chỉ dùm
Thank.

Bỏ vào E:/Resoures/Fonts chứ bạn! Và cài kèm theo FontRouter nữa, search trong 4rum nha!

louislolitta

Mình có 1 số vấn đề về chuyện online của thằng Nokia N95_8G như sau:
1. Khi kết nối wireless để lướt web,xem tv online,xem tin tức ..etc... thì đương nhiên nó sẽ lưu rất nhiều fiels catch vào trong máy,mình đã tested thử,lướt web chừng 15 phút,sau đó thoát ra vào xploer xem thử, thì số lượng files trong temb rất nhiều,từ 14M nó tăng hơn 17M,vậy thì chỉ cần lướt chừng 1 tuần chắc full luôn bộ nhớ trong hả? Làm sao để có thể chuyển từ bộ nhớ trong ra thẻ nhớ? Mong các bác chỉ giùm..
2. Nếu ko chuyển được,vậy thì mình có soft nào để có thể xóa hết fiels rác dó không? Nếu chỉ đơn giản vào internet--->option ---> xóa các dữ liệu riêng tư thì vẫn không hết, nó vẫn để hơn 17M.
Một vài câu hỏi mong các bác chỉ giùm

NguyenTu

Super V.I.P
Mình có 1 số vấn đề về chuyện online của thằng Nokia N95_8G như sau:
1. Khi kết nối wireless để lướt web,xem tv online,xem tin tức ..etc... thì đương nhiên nó sẽ lưu rất nhiều fiels catch vào trong máy,mình đã tested thử,lướt web chừng 15 phút,sau đó thoát ra vào xploer xem thử, thì số lượng files trong temb rất nhiều,từ 14M nó tăng hơn 17M,vậy thì chỉ cần lướt chừng 1 tuần chắc full luôn bộ nhớ trong hả? Làm sao để có thể chuyển từ bộ nhớ trong ra thẻ nhớ? Mong các bác chỉ giùm..
2. Nếu ko chuyển được,vậy thì mình có soft nào để có thể xóa hết fiels rác dó không? Nếu chỉ đơn giản vào internet--->option ---> xóa các dữ liệu riêng tư thì vẫn không hết, nó vẫn để hơn 17M.
Một vài câu hỏi mong các bác chỉ giùm

Theo mình biết, thông thường khi lướt web hay truy cập internet trên N95, các file rác được lưu tại C:/cache , do vậy, sau khi lướt web, bạn dùng xploer mở thư mục Cache và xóa hết các file trong đó đi là OK.

solochom1989

Mấy huynh ơi cho đệ hỏi , mình xài N82 gạt mở cái camera là máy tự động kích hoạt chụp hình , nhưng sao hôm nay em gạt nó khong kích hoạt ? Em chỉnh fần camera trong máy thì nó nhảy sang camera thứ 2 trước màn hình chứ ko chuyển đc sang camera chính T_T , nhưng khi xai chương trình biến dtdd thành WC thì nó lại chạy cái camera thứ 2 ??? Vậy là máy em bị gì vậy huynh ??? Cám ơn mấy huynh nhìu :)

Status
Không mở trả lời sau này.