• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

riverlong

Thảo luận về cách sữa lỗi nokia e50

tình hình là con E50 cũa em bi lỗi em format lại máy, hack lai máy không biết là có thành công hay không nhưng khi bấm cài bất cứ phần mềm nào thì nó cứ khởi động lại máy. em bó tay lun mong các pro giúp dùm em. nếu pro nào ở tp mà nhận hack máy alo em biết

hoatdong

tình hình là con E50 cũa em bi lỗi em format lại máy, hack lai máy không biết là có thành công hay không nhưng khi bấm cài bất cứ phần mềm nào thì nó cứ khởi động lại máy. em bó tay lun mong các pro giúp dùm em. nếu pro nào ở tp mà nhận hack máy alo em biết

Theo tôi máy của bạn lỗi HDH, bạn thử up firmware lại xem sao. Bạn này sao lại viết sai chính tả thế, phải là "sửa" chứ:)):|

trauvang2003

Chạy Vietmap trên symbian ?

cho e hỏi cách khắc phục màn hình chờ của vietmap tren symbian ,cứ chạy 1 phút ko chạm tay vào nút nào trên dt là dt nó tắt màn hình?

binhseu

Ko biết có chậm khi tìm dữ liệu ko vậy bạn ???

À ai có thể giải thik hộ mình với, E90 khi làm việc với màn hình chính, nhấn vào camera thì lại hiện thông báo : close cover to use camera or press "Exit" to exit camera, mình ko thể chụp ảnh chân dung được với camera này được; vấn đề t2 là trong màn hình chính ko thể tùy chỉnh độ sang hơn được, dường như đã mặc định :D

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Ko biết có chậm khi tìm dữ liệu ko vậy bạn ???

À ai có thể giải thik hộ mình với, E90 khi làm việc với màn hình chính, nhấn vào camera thì lại hiện thông báo : close cover to use camera or press "Exit" to exit camera, mình ko thể chụp ảnh chân dung được với camera này được; vấn đề t2 là trong màn hình chính ko thể tùy chỉnh độ sang hơn được, dường như đã mặc định :D

Màn hình chính mà bạn nói là màn hình lớn bên trong hay màn hình ngoài?8-|
Nó báo như vậy có nghĩa là bạn phải gập máy lại mới kích hoạt được camera đó,còn chỉnh độ sáng mình nhớ là trên bàn phím qwerty có nút chỉnh mà?:-?

binhseu

Wa, ok rùi, hóa ra là Chr+ phím đèn bàn phím :D. Mà cho mình hỏi ko làm cách nào để sử dụng được camera đấy à ?

Cho mình hỏi hình như fw E90 vẫn còn lỗi ở 1 số chỗ như ko thể edit được ảnh như các dòng s60v3 khác, và khi ta nhập 1 sdt bất kì, chọn option/send text msg hầu như phải lần thứ 2 mới viết đc tn ?

bisphinxbi

Sign

Em mua lại N95 8g của người khác nên không bít máy đã hack hay sign chưa. Làm thế nào để kiểm tra các bác chỉ em với.
cảm ơn các bác=D>

Kojiro

Super V.I.P
Em mua lại N95 8g của người khác nên không bít máy đã hack hay sign chưa. Làm thế nào để kiểm tra các bác chỉ em với.
cảm ơn các bác=D>

Cách kiểm tra đơn giản nhất là cứ cài Pm vào, bị báo lỗi certificate error thì là máy chưa hack!

bisphinxbi

Nokmote_beta1_unsigned.sis

Các anh cho em hỏi seo mà em cài cái này "Nokmote_beta1_unsigned.sis" vào N95 8G máy báo cài thành công mà vẫn không chạy được. Đây là phân mềm lắc tay thay nhạc...
Cảm ơn các anh

q630666

Phần mềm này chạy trên nền PyThon.Bạn phải cài đủ bộ PyThon mới sử dụng đc.Sẻch trên diễn đàn có đấy bạn ạ.

dangtungson

Nhận xét N85

Em đã đc xài N95 và N85 rồi hiện tại đang xài N85 . Theo í kiến chủ quan của em thì N85 có nhưng đđ sau
Ưu điểm :
Dáng quá đẹp
Chụp ảnh nét 10 điểm khi xem trên màn hình dt nhưng lên màn hình máy tính còn 8d thôi . rửa ảnh ra cũng đc .
Quay phim nét, mịn ko bị cà giật,
màn hình đẹp tuyệt vời
chơi game tuyệt
cơ chế trượt tốt trượt bàn phím êm và nhẹ còn truợ đầu nghe nhac còn hơi cứng nhưng nói chung là trượt máy này sướng tay lắm mà ko lo đứt cáp

....

Nhược điểm :
Chỉ có 1 nhược điểm lớn nhất là :
Phần nghe nhạc của N85 mất điểm 1 cách thê thảm ( ai thích nghe nhạc ko nên mua máy này ) Loa ngoài đạt mức âm lượng TB nhưng khi mở to hết cỡ có dấu hiệu bị rè, không có bass .... nghe như loa máy tàu ấy ... vì thế xài N85 mà mở loa ngoài người khác ko biết sẽ tưởng mình dùng máy China lắm tốt nhất ở chỗ đông người ko nên dùng N85 mà bật loa ngoài.
Cứ tưởng chỉ bị loa ngoài kém chất lượng thôi ai dè ngay đến chip xử lý âm thanh của N85 cũng mất điểm luôn ...khi nghe bằng tai nghe thì eo ơi nghe thua cả N81 , còn so với Sony W thì thôi đừng có đọ kẻo muối mặt mà đi về ....
Ngoài ra thì Pin QC khá là tốt nhưng trên thực tế cũng chỉ đc 1,5 ngày dùng ở mức TB .
Vỏ máy bám dấu vân tay, Game N-Gate của N85 và N96 thì hack hơi khó so với dòng N81 , N95 ,N82 ....

Oke ai thấy oke với 3 nhược điểm mình chỉ ra thì móc túi đi mua máy là về, riêng khoản cầm em này thôi cũng thấy oách xà nách rùi

Chỉnh sửa cuối:

nthanhhaikt

Bạn nào biết chỗ bán cục sạc zin của E66 chỉ cho mình với? Mở camera phụ bằng cách nào vậy? Nghe nói nokia care ở 122A Phan Đăng Lưu, Phường 3, Q.Phú Nhuận, TP. HCM chuyên luộc đồ, theo bạn thì tin này có đúng ko? Tại mình xài E66 hàng FPT còn bảo hành lâu mà bị liệt 1 phím, sợ vô đó bị luộc nên ko dám đi sửa.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn nào biết chỗ bán cục sạc zin của E66 chỉ cho mình với? Mở camera phụ bằng cách nào vậy? Nghe nói nokia care ở 122A Phan Đăng Lưu, Phường 3, Q.Phú Nhuận, TP. HCM chuyên luộc đồ, theo bạn thì tin này có đúng ko? Tại mình xài E66 hàng FPT còn bảo hành lâu mà bị liệt 1 phím, sợ vô đó bị luộc nên ko dám đi sửa.

Đây là một vấn đề rất nhạy cảm. Mình cũng có đọc bài cảnh báo của một mem ở trên mạng nhưng nói chung đây chỉ là cảnh báo một phía nên cũng khó nhận định là đúng hay sai. Nhưng nếu là chính hãng bảo hành mà bạn còn không tin tưởng thì bạn sửa máy ở đâu? Theo mình thì you cứ đem vào NOKIA CARE là tốt nhất vì chỉ ở đó mới có phụ kiện chính hãng chất lượng tốt.
Khi gởi sửa thì bạn cứ bảo phải ký niêm phong lên những phần quan trọng cũng như ghi rõ tình trạng máy để sau này dễ kiểm tra lại. như vậy sẽ ít rủi ro hơn.

bisphinxbi

Trao đổi về NOKMOTE

Đã có bạn nào sử dụng phần mềm NOKMOTE chưa. Sao mình cài vào máy mà nó chuyển động nhanh quá, không kiểm soát đc. Nếu bạn nào biết cách khắc chế thì chỉ mình với nha.cảm ơn các bạn

HaiBanh

Đã có bạn nào sử dụng phần mềm NOKMOTE chưa. Sao mình cài vào máy mà nó chuyển động nhanh quá, không kiểm soát đc. Nếu bạn nào biết cách khắc chế thì chỉ mình với nha.cảm ơn các bạn

Chuyển qua Shake me xài đi bạn , nokmoke khó kiểm soát nó lắm , cài xong máy giống như bị stress vậy, cứ chạy lung tung, hầu như mình cài cho 10ng` thì hết 9ng` remove :p

mucelago

Active Member
Chỉ thích mỗi khoản màn hình OLED của em này thôi, còn ngoài ra thì mua N79 sướng hơn bác ạ.

bisphinxbi

trên diễn đàn của mình có phần mềm Shake không bạn. Nếu có cho mình xin link với. cảm ơn bạn. Mà hình như cái Shake đó chỉ có lắc tay thay nhạc thôi phỉa kô bạn

AndyCuong

Supper Moderators
trên diễn đàn của mình có phần mềm Shake không bạn. Nếu có cho mình xin link với. cảm ơn bạn. Mà hình như cái Shake đó chỉ có lắc tay thay nhạc thôi phỉa kô bạn

bạn bấm nút tiềm kiếm của diễn đàn tìm kiếm nhé !

Status
Không mở trả lời sau này.