• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

hoang6300

Mình dùng pm restar thấy lúc tắt máy or restar thấy đẹp wé!
Nếu mình muốn lúc mở máy lên mà cũng như vậy thì phải làm sao?
Ai test rồi chỉ dùm mình với
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, N95 khi gọi điện mình hay chạm vào nắp đậy thẻ nhớ thì nó kêu bíp bíp =====> nó bị làm sao vậy. có cách cách khắc phục ko

Hic! máy mình đây có hiện tượng đó đâu :-? MÀ phải bạn chạm vào đó không hay vào nơi nào khác nữa.

Mình dùng pm restar thấy lúc tắt máy or restar thấy đẹp wé!
Nếu mình muốn lúc mở máy lên mà cũng như vậy thì phải làm sao?
Ai test rồi chỉ dùm mình với
Posted via Mobile Device

Bạn dùng Pm nào restart mà thấy đẹp vậy? Khi mở máy chỉ có cách thay cái màn hình chào 2 tay nắm của Nokia thôi.

hoang6300

Pm winxp restar đó bạn
Thay cái hình 2bàn tay đó cũng đc!
Vậy thay đc âm k bạn?
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Pm winxp restar đó bạn
Thay cái hình 2bàn tay đó cũng đc!
Vậy thay đc âm k bạn?
Posted via Mobile Device

Được bạn à! Vào chuyên đề thủ thuật dành cho hacked phone bên S60v3 Phần mềm ứng dụng.

hoang6300

ah vậy muốn lấy cái hình winxp trong pm đó thì làm ntn bạn?
Và mình online bằng đt, giờ muốn giống trên pc để gữi file đính kèm thì làm ntn?
Cám ơn nhiều
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
ah vậy muốn lấy cái hình winxp trong pm đó thì làm ntn bạn?
Và mình online bằng đt, giờ muốn giống trên pc để gữi file đính kèm thì làm ntn?
Cám ơn nhiều
Posted via Mobile Device

Nếu bạn dùng skyfire thì xem như trên PC được còn trên Opera hay gì đó thì không :)

Mình chỉ hướng dẫn Pm chứ mình không nghiên cứu mấy cái bạn quan tâm cho lắm :)

buianhtuan

Mình mới dùng E71 nên không biết cách cài phần mềm. Mình đã copy vào thẻ nhớ nhưng khôngh cài được. Các bạn hướng dẫn giúp mình nhé.
Cám ơn nhiều!

hunghg

Member
các bác cho em hỏi. em vô phần trợ giúp trên máy. nhưng nó báo " bộ nhớ đầy" vô không được. còn nếu chạy các chương trinh trên máy, vô phần help thì báo là " bộ nhớ đầy, đóng một số ứng dụng hoặc thử lại" mà em đóng lại đâu có chạy các chườn trình khác đâu. trong khi bộ nhớ em trồng 7G ( bộ nhơ thứ cấp) 81M ( bộ nhớ máy) máy em là N95 8G. các bác giúp em với

Mình cũng bi như Bạn.Cách của mình là Sao lưu lại Danh bạ,ghi chú v.v... rồi dùng lệnh Đưa máy về " như ban đầu " . Sau đó cài lại là xong,cũng là nhân thể dọn dẹp lại cho Máy làm việc nuột hơn,tuy hơi mất công và thời gian bù vừa nâng cao về hiểu con Dế của mình vừa thoải mái khi máy của mình hết Bệnh.

huynhphucuong

cảm ơn bác chia sẽ. mà cái này nữa , khi mình kết nối cáp PC thì máy hỏi mình chọn chế độn nào. mình truyền dử liệu nhưng mà máy báo là bộ nhớ thứ cấp đang được ứng dụng khác dùng., mình kiẻm tra rồi, máy đâu chạy ứng dụnh j đâu. làm sao bậy gio

hoang6300

Các pác ui
Trình duyệt web của máy N95 8gb k dow file ở trang mediafire đc phải k nhẫy?
Posted via Mobile Device

hoang6300

cảm ơn bác chia sẽ. mà cái này nữa , khi mình kết nối cáp PC thì máy hỏi mình chọn chế độn nào. mình truyền dử liệu nhưng mà máy báo là bộ nhớ thứ cấp đang được ứng dụng khác dùng., mình kiẻm tra rồi, máy đâu chạy ứng dụnh j đâu. làm sao bậy gio

Máy báo như thế thì chắc chắn là có mà :D
phải kiểm tra tất cả những pm trên ổ nhớ xem, vd như là là...tin nhắn này
Pm đặt ảnh động này
...k phải là k chạy ẩn mà là exit rồi nhưng vẫn đang sử dụng ý mừz... :-??

Posted via Mobile Device

hunghg

Member

Vấn đề này trong diễn đàn đã thảo luận rất nhiều,cách tốt nhất mà mình đúc kết được là:
1- Những phần mềm thường xuyên chạy ngầm thi phải cài vào bộ nhớ máy ví dụ như smart settings,font magnifier v.v...
2- Tắt những ứng dụng đang chạy
3- Một số ứng dụng có phần ON . OFF phải được để ở chế độ OFF ví dụ fscaller,black lit v.v...
4- Tin nhắn nhớ để ở bộ nhớ máy
5- Không bao giờ cài pont mới ( theo mình pont của N95-8GB là quá chuẩn rồi ).
Nói tóm lại đây chỉ là những kinh nghiệm nho nhỏ mà mình học hỏi được của các Bạn trên diễn đàn. Tất nhiên còn có nhưng cách khác nữa mà Diễn đàn đã đề cập.

À còn một điều nữa cho Bạn biết,sau khi cài lại Máy như bài trước đã nói nhớ Sao lưu lại nhé không lai mất công toi đấy,vì hiện tượng trên có thể lặp lại đấy( Mình đã bị rồi).Theo Mình hiện tượng này là do có một phần mềm nào đó bị xung đột vì thế nhớ sao lưu lại nếu lại bị hiện tượng trên thì phục hồi lại là oke.

Chỉnh sửa cuối:
Vấn đề này trong diễn đàn đã thảo luận rất nhiều,cách tốt nhất mà mình đúc kết được là:
1- Những phần mềm thường xuyên chạy ngầm thi phải cài vào bộ nhớ máy ví dụ như smart settings,font magnifier v.v...
2- Tắt những ứng dụng đang chạy
3- Một số ứng dụng có phần ON . OFF phải được để ở chế độ OFF ví dụ fscaller,black lit v.v...
4- Tin nhắn nhớ để ở bộ nhớ máy
5- Không bao giờ cài pont mới ( theo mình pont của N95-8GB là quá chuẩn rồi ).

Phần mềm nào cài được vào thẻ thì cứ cài, trừ các phần mềm liên quan đến python vì nhiều máy S60-v3 đời đầu bộ nhớ máy rất hạn chế.

Cài font thì tùy sở thích, cài hay không cài không ảnh hưởng nhiều. Trừ những bộ font như của bác xiaohoang, hơn 20mb:(

hunghg

Member
Phần mềm nào cài được vào thẻ thì cứ cài, trừ các phần mềm liên quan đến python vì nhiều máy S60-v3 đời đầu bộ nhớ máy rất hạn chế.

Cài font thì tùy sở thích, cài hay không cài không ảnh hưởng nhiều. Trừ những bộ font như của bác xiaohoang, hơn 20mb:(

Nếu cài như Bạn nói sẽ không bao giờ truy xuất vào theo đường Truyền dữ liệu được nhất là font,vì với N95-8GB không có thẻ ngoài (Ở đây Mình đang đề cập với N95-8GB).Tuy nhiên cũng có cách cài FONT như trong diễn đàn đã đề cập, tùy mỗi người làm theo ý thích,riêng mình thấy không cần thiết vì Font của N95-BGB quá chuẩn rồi.Còn lại là thực tế từ kinh nghiệm mà phải tuân theo thôi, nếu không chỉ có thể vào từ PC Suite thì quá ngán vì chậm.

ngoctien92

Ai chỉ em cách cài game The Sims Bustin Out mà có file system vào thẻ nhớ ý em nghe mà vẫn chưa cài gamme được ai giúp em với:(
Em cài game The Sims Bustin Out nó cho file system rồi các file con là app và lib thì sao để cài game ai chỉ em với :(

Chỉnh sửa cuối:

hobykute

Các Mod làm ơn chỉ cho mình cách unlock sim của máy N95-8g bằng code maste đc ko,mình có code rồi nhg ko biết thế nào để remove code cũ.Thanks các Bro

Thảo luận sử dụng SamSung chạy S60v3:)

Mình lập topic này để thảo luận các vấn đề về máy samsung chạy hệ điều hành S60v3 để phân biệt với Nokia chạy S60v3. Mong các bạn ủng hộ:)

Auto

mấy bạn thưng dùng pm nào để convert mp3 thế?
Pm nào cho chất lượng tốt nhất ?
Và pm nào có thể convert cho mp3 âm thanh lớn hơn 1tí!
Khoảng 125%
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.