• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

tonytrung235

ra tiệm chắc cú .. có box chuyên dụng mới downgrade dc .. chứ tự làm thì nguy hiểm lắm ^^

Auto

àh thì ý em hỏi là có copy và past = nút pen như ở trên anh auto nói ko đó ma ^^

khi ấn và đè pen là k khác gì đang đè chuột trái trên pc!
bây giờ có thể 1 tay đè phím pen này, 1 tay bấm phím điều hướng để cop và pas text ;)

khi ấn và đè pen là k khác gì đang đè chuột trái trên pc!
bây giờ có thể 1 tay đè phím pen này, 1 tay bấm phím điều hướng để cop và pas text ;)

chính xác là sau khi ấn pen và bôi đen xong thì option> copy paste thì tuỳ:D

Anhsaupsbp

Copy và pas là phím pen đó pác!
Còn sáng mh thì vào "cài đặt", "cài đặt hiển thị",trong mục "hết giờ sáng" chọn số s pác muốn là đc.
Posted via Mobile Device

Nhưng 5320 đâu có phím "pen" đâu bác. Còn chỉnh bảo vệ màn hình thì em thử muốn méo cả máy rồi mà chẳng ăn thua

Posted via Mobile Device

Nhưng 5320 đâu có phím "pen" đâu bác. Còn chỉnh bảo vệ màn hình thì em thử muốn méo cả máy rồi mà chẳng ăn thua

Posted via Mobile Device

Máy nào ko có phím pen thì có thể dùng phím # thay thế trong thao tác copy paste.
Nếu 5320 ko có chế độ screensaver thì phải cài thêm phần mềm. Nhưng mình nghĩ là có vì nó thuộc dòng fp2 mà:-??

taiphong

Ơ kìa
n95 v30 hack đc còn n82 v30 thì k bạn à :D
Up fw là mất hết chứ sao lại còn nhỉ :-??
Hack rồi up fw cũng mất hết hà, up xong mới hack ý chứ nha :D

Posted via Mobile Device

mình có theo dõi mấy bài của bác này viết, anh em nói thật là bác ý toàn nói linh tinh. N82 V20 hack rồi up lên còn nguyên, phải cái tội là 4mat xong là toi..

Auto

mình có theo dõi mấy bài của bác này viết, anh em nói thật là bác ý toàn nói linh tinh. N82 V20 hack rồi up lên còn nguyên, phải cái tội là 4mat xong là toi..
Uhm
Em nói linh tinh đấy!
Thế khi up fw k 4mat à.
Mà thôi.
Pác có ý thành kiến với e sao?
Thế từ nay e chỉ đứng ngoài mà nhìn, k reply nữa ha!
Posted via Mobile Device

Uhm
Em nói linh tinh đấy!
Thế khi up fw k 4mat à.
Mà thôi.
Pác có ý thành kiến với e sao?
Thế từ nay e chỉ đứng ngoài mà nhìn, k reply nữa ha!
Posted via Mobile Device

Up fw mà trước đó ko 4mat thì sau khi up nên 4mat nhưng ko bắt buộc nhé.
Tốt nhất là 4mat> hack > up FW.

tinh_la_gi

Administrator
Lý do chính là sau khi Update thì kèm theo FW sẽ có một số soft linh tinh - cá nhân TLG thấy chẳng soft nào cần... cùng như một số file hình ảnh âm thanh, theme dzở tệ.
Trên dòng UIQ thì cái này còn nhiều hơn trên dòng OS. Update xong là format máy chạy ít ram hơn và dung lượng máy tăng đáng kể

Em nghĩ nó linh tinh vì ở VN chả mấy ai dùng được mấy thứ đó vì nếu nokia đã cho nó vào FW thì họ - 1 lực lượng:D cũng có cân nhắc chứ:p
Nếu tìm ra cách edit và tự tạo ra 1 FW riêng như làm rom của PPC thì hay biết bao:)

tonytrung235

^^ .. tự edit được FW thì chắc bọn symbian thất nghiệp 1 số anh àh ^^ ... e cũng thix edit và tự tạo fw ^^ .. phải chi nó dễ như làm window nhỉ ^^ .. lựơc bỏ 1 đống ko xài như IM + music store +help+call mailbox +switch + PTT + postcasting + lifelog thì cái fimwarw nhẹ đi biết bao nhiu nhờ ^^

Hioshi

mình có một số vấn đề mong mọi người giải thích giúp :
-Mình hack phone bằng cách cài hellCarbide vào máy, rồi chép file intallserver vào C;/sys/bin. Cách hack này cài thêm Secman, mình muốn hỏi cái Secman này có thay thế đc cái rompatcher đc ko hay, vì mình trong Secman mình Turn Plat.Security là có thể can thiệp vào ổ C mà.
-Mình nghe nói máy nokia số Serial thứ 7 và 8 là 00 là có xuất xứ ở Phần Lan,ko biết có đúng ko ? làm cách nào để kiểm tra máy mình bằng cách xem số Serial đc ?
-Nhấn *#0000# thấy nó ra :" V 03.83.1 22-06-07 RM-230 Nokia 5700 (16.01)" mọi người chỉ giùm chi tiết các chỉ số trên là như thế nào với.
Cảm ơn nhiều :D

12345

fw 300.34.84

Mình đang sài con e90 ,mình vừa up lên fm 300.34.84 ,mình cảm thấy sóng yếu hơn fw trước ,anh em nào có giống trường hợp mình không.:(:p

Auto

Ủa khi cài tin nhắn vào E thì tin nhắn đến có save trong E k mấy pro?
Nó nằm ở đâu nhỉ :-??

Kojiro

Super V.I.P
Ủa khi cài tin nhắn vào E thì tin nhắn đến có save trong E k mấy pro?
Nó nằm ở đâu nhỉ :-??

Khi chọn lưu vào vào E thì tất nhiên vào E :) Vào Private nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.