• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

RickyZ

Bác vẫn để firmware 110 thì ko cài đc j đâu, vì firm này hiện ko hack đc... Bác nên up lên firm v200, hiện nay đã hack ngon lành, sau đó, bác cài cái j cũng đc ;):p

nhưng mún hack thì cũng cần fai có X-plore mà bác >"< vậy là chỉ còn cách sign pm đó thôi à. nếu vẫn giữ fw 110 thì sau khi cài X-plore có hack đc k ???

leminh1988

Có ai biết sửa lỗi ko cập nhật được danh sách bài hát trong trình nghe nhạc của máy ko
Posted via Mobile Device

lekhachuy3aa

Có ai biết sửa lỗi ko cập nhật được danh sách bài hát trong trình nghe nhạc của máy ko
Posted via Mobile Device

Hồi đó mình cũng đã từng bị nhưng khi Format thẻ là hết. Không thì bạn chép hết nhạc vào máy tính rồi vào Properties điều chỉnh các file nhạc đó thành cùng một album là có thể cập nhật được bài hát. Cách này mình đã từng được một bạn trên diễn đàn chỉ. Chúc bạn thành công.

salemgtvt84

Nếu bạn vẫn muốn giữ ver 110, thì ko thể nào hack đc... E71 hiện nay chỉ hack đc với ver 110, đó là kinh nghiệm của mình, còn nếu bạn quyết tâm với ver 110 thì chúc bạn thành công ... ;)

Kojiro

Super V.I.P
Hình như fw 110 thì hack bằng Dakk được, ko cần sign gì cả, còn fw mới 200 thì hack bằng HelloOx (phải có file cer)

lminhquan

N78 Cách Hack Phone.

Hôm wa khi mua n78 về , mình có thử wifi của nó , và vào fần device manager -> update , sau đó nó down 1 file khoảng 10mb ròi update luôn :| bi h trong *#0000# nó để vầy
Soft version 20.149
Version data 08-12-08
Custom version 20.149.051.1
Custom version data 8-12-08

Và khi mìmnh hack phone , chạy cái hellocabride , vào menu1 , nó ko hiện done hay 1 loạt lỗi như các bài hướng dẫn mà chi~ tắt luôn
Và trong C:\sys nó vẫn là 1 folder trống

Mình format 4 nút thì lại ko dc :( h fải làm sao đây

MinhThang

Manager
Hôm wa khi mua n78 về , mình có thử wifi của nó , và vào fần device manager -> update , sau đó nó down 1 file khoảng 10mb ròi update luôn :| bi h trong *#0000# nó để vầy
Soft version 20.149
Version data 08-12-08

Và khi mìmnh hack phone , chạy cái hellocabride , vào menu1 , nó ko hiện done hay 1 loạt lỗi như các bài hướng dẫn mà chi~ tắt luôn

N78 thì bạn vào Link dưới nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48442

Kojiro

Super V.I.P
Soft version 20.149
Version data 08-12-08

N78 ko hack theo cách đó được đâu bạn à. Bạn thử làm theo cách này nha: cài Rompatcher bên dưới về sau đó làm theo hướng dẫn tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48442

lminhquan

Thanks 2 bạn nhé , mà cho mình hỏi format của n78 là 4 nút Call + * + multimedia + on/off fải ko vậy
Với lại n78 dc thông báo là 336mhz nhưng coi = xplore thì chỉ có 192mhz , tại sao thế . Mình search rồi nhưng chỉ thấy có người hỏi chứ ko có ai trả lời

MinhThang

Manager
Thanks 2 bạn nhé , mà cho mình hỏi format của n78 là 4 nút Call + * + multimedia + on/off fải ko vậy
Với lại n78 dc thông báo là 336mhz nhưng coi = xplore thì chỉ có 192mhz , tại sao thế . Mình search rồi nhưng chỉ thấy có người hỏi chứ ko có ai trả lời

Lệnh Forrmat Nokia là Call+*+3+Nguồn.

lminhquan

Không , mình đã dùng n3230 thì đúng là format như bạn nói . Nhưng n78 mình lại làm ko dc , có người lại nói thay fím 3 = multimedia :D

à cái file cer khi mình down về thì bỏ vào đâu vậy bạn :D
Bạn có ym ko cho mình đi mình hỏi cho dễ :D

wsp

Dòng E61i cũng dùng symbian nên bạn có thể làm như sau:
-Tạo backup: Vào contacts - options - mark all - copy - to memorycard(mỗi dấu gạch là một bước):-/
-Resore:làm tương tự các bước trên chỉ khác tại thay vì "to memory card" thì chọn "from memory card" và ok:D
-Tất cả các phonebook đều nằm ở mục others - contacts trên thẻ nhớ.Bạn chỉ cần chép toàn bộ mục này vào PC để lưu giữ và khi cần hồi phục danh bạ thì nhớ chép lại đúng vị trí là ok!:-?

Cảm ơn bạn. Ý mình muốn hỏi là có thể chuyển toàn bộ phonebook vào thẻ nhớ (như kiểu chuyển message sang lwu trên thẻ nhớ) để giải phóng bộ nhớ cho máy. Có nghĩa là mỗi lần tạo mới hoặc sử dụng contact thì đều lấy từ thẻ nhớ??? Cảm ơn nhiều!

kevin_fire

cho tôi xin PM gửi, nhận email và PM gửi tin nhắn miễn phí thông qua Gprs thông dụng và tốt nhất hiện nay với. tại tôi tìm trong forum nhưng mà nhiều quá không biết cái nào thông dụng nhất !!!

decisive

Cho em hỏi cách gửi file, mua log!!!

Em có con E50 giờ không sx4 được.Có lẽ đành phải mua log thôi.Nhưng không biết mua ở đâu.Rất mong mọi người giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

tanlongkk

có mbacs nào có phần mềm video chạy đuôi avi ko cho em cái em dang cần mong các bác giúp.cảm ơn nhiều

MinhThang

Manager
có mbacs nào có phần mềm video chạy đuôi avi ko cho em cái em dang cần mong các bác giúp.cảm ơn nhiều

Thiếu gì bạn chịu khó tìm chứ, hiện nay SM-4.01 là đỉnh nhất đọc nhiều loại file.

Kojiro

Super V.I.P
Đọc ko hiểu gì sao mà trả lời, nội dung cũng chẳng biết Gộp vào đâu, chờ tác giả vào đính chính!

Status
Không mở trả lời sau này.