• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

tissot

thắc mắc về FW của E71

mình mới mua cái E71 mình định đổi code sang tiếng việt và up FW mới thì ko dc xin giúp mình với .
FW của mình như sau
100.07.76
08-06-2008
RM-357
nokia E71-2(236.01)

mình thấy các máy ở VN có RM-346,vậy mình phải làm sao?

Máy bạn là E71 NAM thì phải. v200.21.118 là FW mới nhất. Còn muốn đổi code sang TV thì rất khó. Dùng box chuyên dụng mới làm được vì con này ko có code nào hỗ trợ TV.

poison071089

Cho em hỏi máy N81 tàu có tiếng việt đc không ạ !
Cách kiểm tra n81 thật ntn các bác nhỉ ?
Kiểm tra wifi đúng không ạ ?
Posted via Mobile Device

Cho em hỏi máy N81 tàu có tiếng việt đc không ạ !
Cách kiểm tra n81 thật ntn các bác nhỉ ?
Kiểm tra wifi đúng không ạ ?
Posted via Mobile Device

Nhìn vào cái menu của nó là thấy ngay mà bạn. Mang 1 cái N81 xịn đi theo. Wifi cũng là 1 cách. Không thì kiểm tra imei và FW.

poison071089

Nhìn vào cái menu của nó là thấy ngay mà bạn. Mang 1 cái N81 xịn đi theo. Wifi cũng là 1 cách. Không thì kiểm tra imei và FW.
Nói thật bác, em có thằng bạn dùng N81 và N95 của người bên TQ tặng, bảo là do nokia sx riêng bên TQ dùng thôi.
Mọi thứ trong menu như thật, nút chuyển ứng dụng từng ô kỉu slide cũng như thật! Bấm thử *#7370# cũng hiện mún format không!
Nhìn đúng có cái biểu tượng Monternet là nhận ra máy tàu ! Chưa thử xem có wifi hay k? Nó mà có nốt chắc thua!
Hình thức để thật với giả gần nhau khéo còn vơ nhầm !
Hộp đựng thì em chưa nhìn máy thật ra sao nhưng hộp 2 thằng này cũng pro lắm ! Đủ cab, điã , sách hd!
Thế có nguy hiểm k? A e đi mua cũ là cứ wifi mà thử!

Posted via Mobile Device

Alex_chan_doi

E90 vào web báo "No gateway reply"

Mình dùng E80 để duyệt web qua wireless, đã nhận các trạm phát ngon lành nhưng vào duyệt web thì báo lỗi "No gateway reply". Có ai bị như thế này chưa?

lekhachuy3aa

Mình dùng E80 để duyệt web qua wireless, đã nhận các trạm phát ngon lành nhưng vào duyệt web thì báo lỗi "No gateway reply". Có ai bị như thế này chưa?

Chuyện này gặp hoài àh bạn. Tùy vào nơi phát song WF thôi bạn àh. Dù bạn nhận được nhưng nó vẫn báo "No gateway reply". Vào quán caphe là lúc nào sóng cũng có hết.

tvtabb

E50 tin nhắn inbox ko hiển thị tên người gửi

Tình hình là trong danh bạ không bị trùng tên.
Nếu sửa số thành +84...thì tin nhắn đến sẽ có tên nhưng gọi đến sẽ ko có tên chỉ có số.
Nếu để số là 09...thì ngược lại như trên
Có cách nào khắc phục tình trạng này ko vậy ?

Thanks !

vinhphuc3011

Thắc mắc 5320!!

Mình đang sài con 5320 firmware 4.13... Mình thử nhiều cách hack nhưng không được... CHo mình hỏi máy này có hack đc không... Nếu được xin chỉ giùm mình cách nào dành riêng cho nó nghe... Thanks

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
Mình đang sài con 5320 firmware 4.13... Mình thử nhiều cách hack nhưng không được... CHo mình hỏi máy này có hack đc không... Nếu được xin chỉ giùm mình cách nào dành riêng cho nó nghe... Thanks

Bạn tham khảo các bài sau ở đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

và đây nhé

http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=21

Bạn là thành viên mới thì chịu khó tìm một chút là thấy, chưa gì đã lập topic loạn lên là sao?? sau 24h nữa, topic này sẽ được gộp với Topic thắc mắc thảo luận 9.2

cless2010

ủa sao cái PC suite của em cắm diện thoại nào vô thì nó cứ out ra nủa chừng
em up FW cho N96 cũng out vậy dến nỗi phải ra tiệm xủa
bây giờ em mún up cho con N73 Music mà sợ nó lại bị thế
xin mấy anh xem em bị lỗi PC hay bị cái cắm USB của mấy tính bởi vì cài dặt ứng dụng = PC suite nó cũng bị thế cắm vô dc 5 hay 10 phút ji2 thì nó tụ ngắt kết nối
xin mấy anh xem và khắc phục cho em thank

thedat007

xin mấy anh xem em bị lỗi PC hay bị cái cắm USB của mấy tính bởi vì cài dặt ứng dụng = PC suite nó cũng bị thế cắm vô dc 5 hay 10 phút ji2 thì nó tụ ngắt kết nối

Kết nối với PC bạn nên cắm vào cổng usb đằng sau pc sẽ ổn định hơn!!! Nếu bạn cắm bất kỳ một usb nào vào pc không bị tình trạng trên thì có thể do PC suite bị lỗi (bạn nên tháo hết cài lại, tốt nhất là cài lại win cho đỡ rắc rối).

bigtiger0905

Đã có miniserver cho S60 3rd (đã check)

do mình thấy trên diễn đàn chưa có cái miniserver cho s60 nên mình đã ngâm cứu và search mấy cái trang nước ngoài thấy có cái mini cho s60 nên mình xin phép được post
truy cập và tải files qua miniserver thật nhanh chóng, mình thấy tải có 1 file nhạc 4mb mất chừng 5s thôi, rất nhanh fair không
nhân đây cũng xin hỏi, mỗi lần mình muốn truy cập thì phải bật modem adsl lên để nó hiện cái IP 192.168.1.2 chứ không thể nhấn nút start trong miniserver với cái ip 127.0.0.1
vậy có cách nào để không phải bật cái modem mà cũng có 1 cái ip để truy cập không, đồng thời trên dtdd mà đánh cái ip 127.0.0.1 vô nó khong cần kết nối mà cũng báo là "không có tín hiệu từ cổng giao tiếp" nên mỗi lần em muốn tải file thì phải bật cái modem lên nhưng mà tải qua wifi thì không thấy nó tải dữ liệu từ internet.
mong sớm được help!!!:(:)((

NguyenTu

Super V.I.P

Có thể do cáp nữa đó bạn. Bạn thay cái dây cáp khác xem sao!

muangau

Thảo luận về Nokia 6120 classic

Mình tìm hiểu thấy rằng con Nokia 6120 classic chạy hệ điều hành SYMBIAN S60 3rd OS9.2 mà sao khi cài các file *.sis máy lại thông báo rằng máy không hỗ trợ.
Có một điều lạ là: Có file *.sis thì vẫn cài được (Chẳng hạn như Smartmovien.sis) nhưng đa số là không cài được (Chẳng hạn như Mobile_dict.sis, lichvannien.sis).
Có ai cao kiến gì xin chỉ giáo cho mình với.

Chỉnh sửa cuối:

bigtiger0905

đọc nhiều thế mà sao không ai trả lời hết vậy, chỉ tui với chứ, admin và mod ơi, đi đâu hết rùi chài!

muangau

Sau khi tìm hiểu thì vấn đề ở chỗ là phải hack phone. Các bạn bày cho mình cách hack phone con này với, mình làm theo cách của Drakkarious mãi mà vẫn không được.

Status
Không mở trả lời sau này.