• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

muangau

Cảm ơn bạn nhiều.
Mình có đọc bài này
Trong bài có đoạn này:
Sign Files Không Cần Files *.cer Và *.key
SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER Và *.KEY
Phải làm bước hack phone trước.
Cài ứng dụng mobisigne vào thẻ nhớ.
Chọn rum CapsOff để có thể truy cập vào (tệp tin) private và resource. Dùng trình quản lý Chép đè 2 file cert.cer và Key.key vào thư mục E:\private\EC696702. nếu cài mobilesigne vào máy thì chép 2file vào C:\private\EC696702

vào thư mục C:\resource\swicertstore\dat xóa file 00000001.

Sao đó Chép file 00000001 đính kèm vào thư mục C:\resource\swicertstore\dat. nếu không có thì phải tạo thư mục swicertstore\dat. và chọn thuộc tính cho 00000001 là Read-Only. bằng cách vào trình quản lý x-plore ấn phím số6 và đánh dấu vào ô Read-Only rồi ấn phím trái để đồng ý.
Lưu ý nếu không chọn thuộc tính là Read-Only khi khởi động lại đt sẽ không signe được phần mềm.
Chọn Rum CapsOn để đóng các tệp tin Privat và sys. Giời muốn signe phần mềm vào ứng dụng mobilesignsis -> chọn files sis unsign ( ko cần chọn cer, key, và pass) -> options -> SelfSign ,file được signe có tên cùng với file chưa signe nhưng có đuôi là *.sisx
Như vậy sau khi hack xong thì có cần làm gì để cài một file unsign không hay là cài bình thường.

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nhiều.
Mình có đọc bài này
Trong bài có đoạn này:

Như vậy sau khi hack xong thì có cần làm gì để cài một file unsign không hay là cài bình thường.

Bạn tuyệt đối ko dẫn link sang diễn đàn khác nhé!

Cách đó quá cũ, nhiều máy fw mới sẽ ko hack được. tất nhiên sau khi hack xong thì máy cài phần mềm ko cần sign gì cả.

mrdragon88

đọc nhiều thế mà sao không ai trả lời hết vậy, chỉ tui với chứ, admin và mod ơi, đi đâu hết rùi chài!

Mình ko hiểu bạn post cái gì lên và cũng ko thấy cái link nào (sorry nếu tầm hiểu biết của mình hạn hẹp nên ko hiểu bài bạn post lên)

Posted via Mobile Device

FRLVN

cách hack mới nhất làm thế nào vậy bác Kojiro? mình cũng mới mua 6120C và không cài được soft down từ forum này. Bác hướng dẫn giúp nhé. Lúc trước mình dùng WM thì cài cái gì cũng dễ như PC, từ khi dùng sang Symbian thì cài đặt phần mềm sao khó thế.

Cảm ơn nhiều.

ankhang2001

Chú ý là dòng máy của bạn nữa đó. Có một số pm dành cho 9.4 nhưng bạn lại cài vào thì đương nhiên máy sẻ báo như thế còn nếu không nữa thì bạn chỉnh lại ngày tháng năm xem sao nha. Thường thì nó báo chứng chỉ hết hạn là nhiều đó. Nếu như cài pm này không được thì mình qua diễn đàn khác tìm phần mềmcũng giống như thế luôn cài vào thử xem sao. Chứ trừong hợp của bạn thì nhiều người cũng bị như thế hà, nhưng mài mòa hoài cũng ra hà. Pm cài vào thì đơn giản hơn là chạy chương trình cho cả cái máy

bigtiger0905

ủa, mình có gởi file đính kèm mà, up lên rồi sao mà không thấy cái gì hết vậy chài.
mình upload link khác vậy.

http://www.mediafire.com/?3nkjycxmzqy

mong mọi người chỉ dùm
vấn đề như sau:
khi mở modem ADSL thì cái miniserver mới hiện cái IP 192.168.1.2 còn không mở modem thì nó không hiện, mà cái dtdd chỉ có thể truy cập với miniserver bằng cái IP 192.168.1.2 còn cái IP 127.0.0.1 thì không (khi đánh IP 127.0.0.1 thì nó không cần kết nối cũng báo là "không có tín hiệu từ cổng giao tiếp")
kết luận:
vậy làm thế nào để có thể kết nối với cái miniserver mà không cần mở modem
chỉ có thế thôi, mà sao mấy cái file đính kèm của mình nó không xuất hiện nhỉ thật là vô lý, mình đã upload rồi mà
mong sớm nhận được sự giúp đở:D:D:D

MinhThang

Manager
ủa, mình có gởi file đính kèm mà, up lên rồi sao mà không thấy cái gì hết vậy chài.

mong mọi người chỉ dùm
vấn đề như sau:
khi mở modem ADSL thì cái miniserver mới hiện cái IP 192.168.1.2 còn không mở modem thì nó không hiện, mà cái dtdd chỉ có thể truy cập với miniserver bằng cái IP 192.168.1.2 còn cái IP 127.0.0.1 thì không (khi đánh IP 127.0.0.1 thì nó không cần kết nối cũng báo là "không có tín hiệu từ cổng giao tiếp")
kết luận:
chỉ có thế thôi, mà sao mấy cái file đính kèm của mình nó không xuất hiện nhỉ thật là vô lý, mình đã upload rồi mà

Chính mình di chuyển bài bạn qua đây, cũng không thấy Link Download rồi. Có lý chứ sao lại vô lý.:D

bigtiger0905

không phải, mình đã upload đính kèm lên 3files: minh hoa.rar.7z minh hoa2.rar.7z miniserver.rar.7z chắc tại forum quá
mình đã gom lại và upload lên lên mediafire phía trên rồi
còn vấn đề về IP của mình phía trên bạn MinhThang bết giải quyết không, mong sớm được giúp đỡ.

MinhThang

Manager
không phải, mình đã upload đính kèm lên 3files: minh hoa.rar.7z minh hoa2.rar.7z miniserver.rar.7z chắc tại forum quá
mình đã gom lại và upload lên lên mediafire phía trên rồi
còn vấn đề về IP của mình phía trên bạn MinhThang bết giải quyết không, mong sớm được giúp đỡ.

Chờ đi bạn ới! Về khoản này thì mình bó tay rồi.:|

mrdragon88

mong mọi người chỉ dùm
vấn đề như sau:
kết luận:

Đọc mãi mà vẫn ko hiểu bạn nói gì.Có phải bạn kết nối điện thoại với PC rồi download dữ liệu từ trên web vào điện thoại qua cái miniserver gì đó đúng ko?Thế sao ko download về PC rồi copy vào điện thoại có phải nhanh hơn ko.Mà ko bật modem thì sao mà down được:-?

bigtiger0905

còn cái vấn đề IP thì sao bạn MINHTHANG. hồi nãy forum cũng bị treo 1 lần đó, mất 3 phút.

bigtiger0905

vậy bạn biết cách nào để mình khỏi phải mở modem ADSL cũng có thể xài IP đó để kết nối tới miniserver bằng dtdd n81 không bạn.

ddhuans

vậy bạn biết cách nào để mình khỏi phải mở modem ADSL cũng có thể xài IP đó để kết nối tới miniserver bằng dtdd n81 không bạn.

Modem có chức năng DHCP để gắn địa chỉ IP cho client theo cách tự động mà bạn.
Nếu bạn muốn khỏi phải mở Modem thì bạn phải set địa chỉ IP tĩnh là đc.

bigtiger0905

mình đã set trong cái wireless connection nhưng mà vô cái miniserver nó không có hiện IP tĩnh đó, trong khi mình dùng IP tĩnh đó cho 2 cái laptop với nhau sử dụng net meeting thì được, có sòt nào hỗ trợ không bạn.

bigtiger0905

chài ai! sao không ai biết vấn đề của mình thế, chả lẽ mỗi lần muốn xài miniserver lại phải mở cái modem lên sao.

kp_enter

cách hack mới nhất làm thế nào vậy bác Kojiro? mình cũng mới mua 6120C và không cài được soft down từ forum này. Bác hướng dẫn giúp nhé. Lúc trước mình dùng WM thì cài cái gì cũng dễ như PC, từ khi dùng sang Symbian thì cài đặt phần mềm sao khó thế.

Cảm ơn nhiều.

Bạn dùng HelloOX nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46951&highlight=HelloOX+1.03
Bây h bạn nên tự tìm hiểu chút đã nhỉ ;) Nếu chỗ nào khó khăn cứ post lên đây nếu giúp đc mình sẽ giúp :)
Bạn nên tìm hiểu thêm về cách hack và đăng ký file cer để sign nữa nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

BabyKillerPro

cho em hỏi có phần mềm nào tạo folder ẩn hoặc folder khóa = password trên menu ko ?
nếu có cho em xin link down luôn :D

neo1105

cho em hỏi có phần mềm nào tạo folder ẩn hoặc folder khóa = password trên menu ko ?
nếu có cho em xin link down luôn :D

Chỉ có PM làm ẩn folder (thuộc tính) bạn có thể xài chính X - plorer di chuyển đến folder cần làm ẩn -> ấn số 6 -> chọn hidden -> change. folder đã bị ẩn nếu không để show hidden file thì ko nhìn thấy được.

Còn PM khóa bằng PW thì có nhiều, thông dụng nhất là Advance device lock, Advance phone lock... cả 2 xài đều tốt và đều có trong diễn đàn topic PM bạn có thể tự tìm.

Còn PM có cả 2 tinh năng trên thì hình như chưa có bạn ạ :)

Status
Không mở trả lời sau này.