• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.2

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
Tình hình là em đang xài con 6120c
Tự nhiên hôm nay chép vào mấy bài nhạc với cái game doremon. Chép xong vô bộ sưu tập -> bản nhạc thì máy vô rất lâu nên em bấm thoát ra ( lúc bấm thoát máy vẫn chưa vô được) thế là tự nhiên cái thẻ nhớ trống trơn
Kiểm tra dung lượng thẻ thì thấy đang xài khoảng 500mb ( giống với dung lượng trước đó) nhưng trong thẻ không còn gì hết bỏ vô máy tính thì vẫn thấy thẻ trống trơn.
Có ai biết máy em bị gì thì chỉ em với
Lâu lâu em lại bị cái tình hình này. Nhất là khi vừa cài nhạc, game hay các ứng dụng vô máy là dễ bị nhất.
huhuhu :((
Em chỉ giúp em em cám ơn nhìu nhìu

Có gì đâu, cái thẻ của bạn bị nhiễm virus ẩn file đó mà. Bạn đưa thẻ vào PC và dùng tool đính kèm khắc phục nhé.

Tool đính kèm sẽ có tác dụng hiện những những dữ liệu của thẻ nhớ lên (những mầu vàng của folder vẫn mờ).

Sau đó bạn chọn tất cả những thứ liên quan ở thẻ, ấn chuột fải chọn Properties và bỏ dấu tick ở dòng Hide đi là OK

Sau đó tiến hành diệt virus đi nhé

Chúc vui vẻ!!

albatron

hi hi, hay quá, mình đang sài SS i450 đây, tìm kiếm mãi nơi thảo luận rùi mà mới có.có phần mềm firmware cho nó k

boss121289

Mình nghĩ là máy mình không bị dính virus
Vì mình vô x-plore thì nó hiện vài cái thư mục ẩn lên nhưng là thư mục của thẻ chứ không phải virus.
Máy vi tính của minh bật file ẩn thì tất cả file đều hiện hết chỉ có thẻ nhớ là không thấy hiện cái gì lên thôi.
Mình nghĩ cái vấn đề này tại máy chứ không phải tại thẻ vì mình mới xài thẻ này thôi, Cái thẻ 1G lúc trước cũng bị hiện tượng này nhưng mình cho thằng bạn thì nó xài bình thường không bị gì hết.
Cái này chắc phải đem ra tiệm thôi :((
Dù sao cũng thanks mấy bạn vì đã giúp mình nha ^^

mr_khanhxd

N80 bị trắng màn hình khi trượt bàn phím

Em có con N80 , khi trượt bàn phím lên hoặc xuống là bị trắng màn hình độ 1-2s,nhưng các phím khi đó vẫn hoạt động bình thường.
Tìm kiếm trên mạng thì thấy bảo bị hỏng cáp màn hình, không biết có phải vậy không hả các bác?
Nếu hỏng cap màn hình thì thay ở đâu ạ? hết bao nhiêu?

TraiNgheoHn

Chắc là do lỏng cáp màn hình thật rồi bạn ạ. Trước mình dùng con O2s cũng bị hiện tượng này,đi thay cáp là ngon ngay ý mà. Những máy trượt nó cũng hay bị như vậy lắm.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình nghĩ là máy mình không bị dính virus
Vì mình vô x-plore thì nó hiện vài cái thư mục ẩn lên nhưng là thư mục của thẻ chứ không phải virus.
Máy vi tính của minh bật file ẩn thì tất cả file đều hiện hết chỉ có thẻ nhớ là không thấy hiện cái gì lên thôi.
Mình nghĩ cái vấn đề này tại máy chứ không phải tại thẻ vì mình mới xài thẻ này thôi, Cái thẻ 1G lúc trước cũng bị hiện tượng này nhưng mình cho thằng bạn thì nó xài bình thường không bị gì hết.
Cái này chắc phải đem ra tiệm thôi :((
Dù sao cũng thanks mấy bạn vì đã giúp mình nha ^^

Cái này đơn giản mà. Mang ra tiệm để đưa đầu cho chém ah? =))=))=)), Thẻ bị nhiễm Virus chứ có fải máy đâu?

FRLVN

Vừa rồi mình có đọc bài hướng dẫn cách Hack cho các fw thông dụng (không phải mới ) trên PDV này. Đã hack được theo cách 1 mà chẳng cần file cer gì cả. Bây giờ cài ứng dụng vô tư rồi. Nói chung dùng S60 v3 FP1 thấy thông dụng nhì, không biết mấy cái v3 nhưng đời cao như N95, 98 gì đấy thì HĐH có gì hay hơn trong việc cài đặt ứng dụng, mà hack hay cài khó khăn hơn.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng Nokia 5320 XM, bạn nào biết biết soft nào dùng đèn flash kép làm thay đèn pin cho nó ko cho mình xin với, thanks trước :D

CHỉ có Pm dùng đèn màn hình làm đèn pin thôi bạn à, mà khuyến cáo là ko nên cố dùng led của chụp ảnh làm đèn pin vì có thể làm cháy đèn (bản thân nó chỉ chớp tắt chứ ko sáng duy trì được)

tiny1990

thay cáp có 50k à. Giá 150k mắc quá (Chém đó bác ơi) Toàn là dây low k thôi. K có hàng tốt đâu

Steavankas

Em có con N80 , khi trượt bàn phím lên hoặc xuống là bị trắng màn hình độ 1-2s,nhưng các phím khi đó vẫn hoạt động bình thường.
Tìm kiếm trên mạng thì thấy bảo bị hỏng cáp màn hình, không biết có phải vậy không hả các bác?
Nếu hỏng cap màn hình thì thay ở đâu ạ? hết bao nhiêu?

Nếu còn BH ra Care nó chăm sóc cho. Hết cũng đem ra đó cho chắc ăn, tốn thì cũng khoảng 100 -> 250k

tiny1990

NHưng ai đến tiệm em em củng "trảm" thẳng tay. Thà đến nói là thành viên của PV thì lấy tiền cáp thôi + 1ly cà phê keke

kanichiwa

Vừa rồi mình có đọc bài hướng dẫn cách Hack cho các fw thông dụng (không phải mới ) trên PDV này. Đã hack được theo cách 1 mà chẳng cần file cer gì cả. Bây giờ cài ứng dụng vô tư rồi. Nói chung dùng S60 v3 FP1 thấy thông dụng nhì, không biết mấy cái v3 nhưng đời cao như N95, 98 gì đấy thì HĐH có gì hay hơn trong việc cài đặt ứng dụng, mà hack hay cài khó khăn hơn.

Đời cao hơn chế độ bảo mật của nó cũng cao theo.ok;)

Status
Không mở trả lời sau này.