• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG VỀ QUY TRÌNH UPROM CHO HTC WIZARD

chuotcon_86

lỗi khi up rom

rom 2006 muôn up ve 2005 dùng thì thế nào va cho em xin các rom 2005 xin của dong G3 nhé

chuotcon_86

giúp em

máy em up lên 2006 lõi bây giờ muốn up về 2005 để up lại 2006 các anh dây em với
mà bây giờ em up thế nào no cũng trở lại
IPL:1.05
SPL:1.05
GSM:01.09.10
và nhất là không nhận ActiveSync 4.5

Taki7610

Unlock_GSM
máy em up lên 2006 lõi bây giờ muốn up về 2005 để up lại 2006 các anh dây em với
mà bây giờ em up thế nào no cũng trở lại
IPL:1.05
SPL:1.05
GSM:01.09.10
và nhất là không nhận ActiveSync 4.5

Máy chưa UnlockCid mà up lên WM6.0 à "liều nhỉ"-Máy vẫn còn vào được WIN không ? - Kiếm bản này up lại xem : ppctuning.org_Superrom_1.1WWE

vh1981

help với, con O2 MiniS sau khi up IPL/SPL thì màn hình đen thui, không lên hình được nữa. Theo hướng dẫn tháo pin để cả ngày, gắn vào cũng không lên điện :(

jenny4

Sao nhiều người bị chết máy mini S nhỉ! Máy mini S của tớ cũng đã lên đường và đem ra tiệm làm mất 2 tuần xong bó tay luôn. hôm nay ra nhận lại máy mà nó im re. có chỗ nào chuyên sửa không? bro nào biết chỉ giáo!
Máy bị giống bác qquangvinh
Cũng tại thích thử, làm hết 32 kiểu này đến 36 kiểu khác nên mới ra nong nổi!
bro nào biết chỗ sửa email cho mình nhé duyngoc1314@yahoo.com. Thanks!

vh1981

có chỗ nào sửa máy không vậy? máy giờ im re, cắm sạc cũng không lên đèn :(

0985304186

bác nào cho e hỏi chút,sao em ắp rom vista của minis nó rất lâu,phải mất mấy h mơi dcj.có phải tại rom ko hay tại máy của e nhỉ,có bác nào bít thì hướ dẫn e cái.thaks các bác nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
có chỗ nào sửa máy không vậy? máy giờ im re, cắm sạc cũng không lên đèn :(

Chỗ sửa máy thì Bạn sang bên khu thương mại PV nhé!!!;;)

bác nào cho e hỏi chút,sao em ắp rom vista của minis nó rất lâu,phải mất mấy h mơi dcj.có phải tại rom ko hay tại máy của e nhỉ,có bác nào bít thì hướ dẫn e cái.thaks các bác nhiều.

Bạn coi lại PC của Bạn đi nhé! Không lâu vậy đâu! Thân!:-?:)

0985304186

bác ơi,e ắp rom khác thì cũng nhanh lắm bác ạ.cứ cái rom vista thì nó lại như vậy.ko hiểu.

XuanTruong

Super V.I.P
bác ơi,e ắp rom khác thì cũng nhanh lắm bác ạ.cứ cái rom vista thì nó lại như vậy.ko hiểu.

Ặc! Bác hỏi thía thì Em cũng Bó tay.muối tiêu!:)) Bạn up Rom trên PC chạy HĐH Windows Vista hay sao???:-?:-??

bonsevick

UpRom hoài không được

Mấy bro ơi ! Máy của em là wizard200 IPL/SPL la 1.08 vậy có up được WM6 không . Em đã thử uprom , vẫn chạy bình thường nhưng khi up xong thì vẫn là WM5 . Em đã thực hiện theo các bước rồi mà vẫn vậy . Khi bản uprom hiện ra thì em không thấy Vesion , thì có phải là không được không ?

Chỉnh sửa cuối:

nhathuy

Mình mới xài Wiz, chip của mình là G4 đã unlock CID. Mình muốn Up rom WM6 nhưng không biết quy trình Up Rom như thế nào. Theo mình biết thì selltool dùng cho máy chưa Unlock CID. Rất mong đc mọi người chỉ bảo các bước để Up WM6.
Thanks!!!!!!!

bonmat8888

Mấy bro ơi ! Máy của em là wizard200 IPL/SPL la 1.08 vậy có up được WM6 không . Em đã thử uprom , vẫn chạy bình thường nhưng khi up xong thì vẫn là WM5 . Em đã thực hiện theo các bước rồi mà vẫn vậy . Khi bản uprom hiện ra thì em không thấy Vesion , thì có phải là không được không ?

Như vậy máy của bạn chưa UNLOCK CID (hoặc chưa unlock thành công). bạn có thể tham khảo tại đây để unclock CID. sau khi unlck CID thành công bạn sẽ up được Rom WM6. Chúc bạn thành công!

Mình mới xài Wiz, chip của mình là G4 đã unlock CID. Mình muốn Up rom WM6 nhưng không biết quy trình Up Rom như thế nào. Theo mình biết thì selltool dùng cho máy chưa Unlock CID. Rất mong đc mọi người chỉ bảo các bước để Up WM6.
Thanks!!!!!!!

Bạn có thể tham khảo Tại đây để unlock CID. Dòng G4 hơi phức tạp hơn một tý thôi. CHúc thành công!

hector

Thanks!!!!!!!

nếu bạn đã unlock cid thì bạn đã có thể up các rom trên PV được rồi đó cũng chẳng cần dùng shell tools(bạn đã chắc là unlock rồi chưa?cái này fai chắc ăn đó)chỉ viêc nói với pc qua active sync rồi chạy RUU thôi!chuc may măn1

nhathuy

Mình đã Up thành công ROM WM6 cho G4. IPL: 2.21.0001, SPL 2.21.Olip. Tuy mình đã unlock CID, nhưng để Up WM6 không thể Up trực tiếp bằng RUU mà vẫn phải dùng Selltool. Bạn có thể tham khảo cách Unlock CID và cách Built Rom qua 2 bài trên và bài này nữa.
Chúc bạn thành công!!!! :)

anhvanlaanh1987

Up rom 8125 !!!!

em đã up bản butom rom để hạ IPL và SPl nhưng kết quả thì chỉ có hạ được IPL về 1.XX theo hướng dẫn thì em phải up thêm lần nữa để hạ SPL nhưng sau khi up dc 1 lần thì khởi động lên thì ko kết nối được với mý tính !!!!! làm sao bây giờ để em kết nối dc với máy tính, em đã thử vào booloader nhưng ko đc????:(:((

VOCSY

Bạn thử tắt nguồn, nhấn giử phím camera và đồng thời cắm cáp USB vào xem có lên được màn hình botloader được không?